Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
Em đang nhăm nhe nhảy vào đất quận 2 chờ hầm Thủ Thiêm, nhưng lại nghe phong phanh là xe máy ko được xuống hầm, thông tin trên internet cũng mù mờ. Bác nào có ít thông tin chính xác về chuyện xe máy được/ không được qua hầm thì giúp em với nhé. Thanks các bác.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
hình như tháng 9 là thông xe ở Hầm Thủ Thiêm đúng không vậy.Vì em có nghe bác taxi nói nên không biết chính xác không?

Hạng B2
17/2/06
313
11
18
Em nghe người quen bên bác thằng bạn họ nội của bà cô ruột ông hàng xóm nói là : Cấm xe dưới 5 bánh .

:D

Còn theo em biết , 02 làn xe hơi + 01 làn xe máy / chiều .

Last edited by a moderator:
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
minhnl nói:
Em đang nhăm nhe nhảy vào đất quận 2 chờ hầm Thủ Thiêm, nhưng lại nghe phong phanh là xe máy ko được xuống hầm, thông tin trên internet cũng mù mờ. Bác nào có ít thông tin chính xác về chuyện xe máy được/ không được qua hầm thì giúp em với nhé. Thanks các bác.

Em đi thử hầm ở các nước IQ cao rồi, mà mẹ đi chợ, em nhỏ đi học, rất tiện.
Nhưng mà ngộp lắm.
Nói dại chứ xuống đó mà dính cái kẹt xe, cả ngàn cái xe máy xả khói chắc thăng quá.

Xe nào được đi thì em không rõ chứ chắc chắn là ....trạm thu phí xây gần xong rồi.

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
củ cải nói:
vô đây mà hỏi đầu tư thủ thiêm là thua ruì

ủa thua là sao bác, em ko hiểu.

Vụ cho xe máy qua hầm hay ko vẫn chưa có gì chính thức mà, toàn trả lời nước đôi, các bác xem đi:
http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/03/3BA198EF/

"
Khi hầm Thủ Thiêm vận hành xe máy sẽ lưu thông như thế nào? - Theo thiết kế thì xe máy sẽ được lưu thông trong hầm Thủ Thiêm, nhưng vấn đề này sẽ do Sở Giao thông ra quyết định cuối cùng. Thiết kế độ dốc 4% cho hầm chính là để xe máy có thể đi được, vì cầu trong thành phố đều có độ dốc tới 5%
"
http://www.tin247.com/cam_tiet_xe_may_luu_thong_trong_ham_dim_thu_thiem-1-21561991.html

"Theo thiết kế, hầm dìm sẽ cho xe máy chạy bình thường khi thông xe. Tuy nhiên Sở GTVT và UBND TP đang xem xét, nghiên cứu lại nồng độ khói, khí thải của xe gắn máy. Nếu xe không đạt yêu cầu thì phải hạn chế, (ví dụ như xe có thời gian hoạt động từ 5- 10 năm, xe thô sơ, xe ba gác… ). Vì nếu các xe này xả khói mù mịt, khói thải nhiều nhưng thoát không kịp sẽ ảnh hưởng đến các phương tiện khác. "

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.805
113
www.phindeli.com
Thiết kế là xe máy có thể đi.

Nhưng mà xưa nay chưa có cái hầm nào nên ... chưa biết có nên cho đi hay không.

Thực tế sẽ quyết định. Có thể là hôm nay cho, mai cấm, hoặc ngược lại.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
thích thì cho đi, mà không thích thì cấm
Còn xe máy thì còn cho đi, các bác đi xe oto hết thì nó cấm cho phải phép.
Việc xe máy lưu thông được cãi nhau suốt 10 năm rồi

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Chắc chắn là không cho đi, không nước nào dám cho 2B đi vào hầm ngầm cả. Hầm Thủ Thiêm dài 1490m, người đi xe máy sẽ không đủ không khí thở để qua hết hầm do khí thải từ xe không hút ra kịp.

Tin nhập nhèm cho hay không cho 2B cũng giúp khối bác đẩy giá BĐS. Tuấn trước đi xem đất với cò vẫn nghe leo lẻo "5 phút xe máy là về trung tâm"

Status
Không mở trả lời sau này.