Hạng B2
16/9/15
170
81
28
45
Đúng rồi. Tôi biết tôi giới tính gì là được rồi.chi có những ai kg tự tin mới cần người khác biết thôi

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Dễ sợ!
Có cái hộp số xe AT hay MT mà bàn tới 543 trang!
Di chuyển từ nơi này sang nơi khác là hoạt động hàng ngày của con người cũng như mọi động vật.
Từ xưa con người đã biết dùng bò, ngựa,...để di chuyển.
Sau đó con người cũng chế tạo ra xe đẩy, xe ngựa, xe đạp, ...rồi xe gắn máy, xe hơi,...máy bay, tàu vũ trụ,...và sẽ còn nhiều PT di chuyển tiên tiến khác nữa.
Nói về hộp số xe hơi thì MT ra đời trước, AT ra đời sau, dĩ nhiên cái ra sau là cái thành quả tiếp thu từ cái trước nên tiến bộ hơn, tiện nghi hơn.
Quả thực lái xe AT rồi e chẳng còn muốn lái MT nữa!
Xe gắn máy cũng vậy. Hồi đó chạy chiếc Vespa spring, hay Honda 67, sang trọng lắm, nam tính lắm, nhưng, bóp embrayage mõi nhừ tay. Chạy qua chiếc Dream mê tơi. Giờ chạy xe tay ga sướng tê!

• Like
Reactions: Bimex
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Đúng rồi. Tôi biết tôi giới tính gì là được rồi.chi có những ai kg tự tin mới cần người khác biết thôi

Chia sẽ với bác. Em nhợn với đám có quan điểm MT mới nam tính. Em thì Lexus hay Merc hộp số AT 8 cấp mới nam tính.

• Like
Reactions: Bimex
Hạng B1
20/9/16
53
31
18
52
HCM
Ngồi bàn phím rồi tranh với luận, tự cảm giác mỗi thứ 1 ít, ví như : chua là sao? ngọt là sao? còn chua thế nào ngọt thế nào tùy vào cái miệng của mỗi người mà kaka. Còn nếu uống sữa thì làm sao nhận định được chua và ngọt phải không cả nhà.

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Lúc trai trẻ em thích vê côn, nẹt pô ngựa chiến 67. Giờ có vợ con rồi, em lại thích tay ga. Tùy thời điểm chứ không thể nhất nhất thế này, thế kia.

Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
Nhân có thớt mợ NắngSG quyết bỏ AT vì an toàn, đi MT thôi. Em thấy lưỡng lự về an toàn của 2 loại hộp số này. Vậy em mở thớt để các bác cùng thảo luận để có lựa chọn cho phù hợp nhé.

Các vote nên nêu lý do "khoa học" hay trải nghiệm để dễ thống kê nhé các bác ;)

Nếu như bạn dùng để kiếm tiền thì số sàn, còn cho gia đình thì số tự động, nên nhớ là số tự động nên mua xe lớn mã lực, hiện có 3 nước làm hộp số được gọi là bền gồm có Mỹ Đức và Nhật

• Like
Reactions: dawmgoodman