Tags
albea
Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Có gì mà giận Bác, ae trao đổi thoải mái cái cần ở đây là chia sẽ những tình huống thực tế chứ những lời hoa mỹ khen không thì dễ quá rồi, tivi có mà đầy.
Mình không tranh cãi hãng này hãng kia vì nó tùy thuộc vào điều kiện từng người.

Chọn xe cũ theo mình ngoài những cái ưu, thì cũng nên tìm hiểu thêm những dòng xe đó hay bị bệnh gì để mà có hướng xử lý thích hợp

• Like
Reactions: Linh74 and LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Dạ cỡ nào cũng chơi bác ạ, nhưng giá 110tr thôi nhé bác. Thóc lúa em có hạn nên chỉ có thể mua giá đó thôi. BSTP luôn nhé bác. Em chỉ đi cuối tuần thôi nên 1.6 chẳng hao xăng là mấy. Các bác có biết ai gả em nó thì mai mối cho em nhé. Trên mạng có rao 1 em 99tr nhưng mãi tận Trà Vinh, xa quá em đi xem mắt không nổi bác ạ. có 1 em ở Bình Phước có 77 tr, bstp mà giấy tay. Vừa xa vừa không an toàn nên em tạch. Trăm sự nhờ các bác trong hội mai mối giúp. Em máu xe từ cuối năm mà chưa lùng ra. Kiếm mãi đâm chán rồi bác ạ.
Nhưg tầm đó phải về tu bổ cỡ 15 chai nữa đấy nhé bác (với điều kiện khung gầm còn ngon)

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Có gì mà giận Bác, ae trao đổi thoải mái cái cần ở đây là chia sẽ những tình huống thực tế chứ những lời hoa mỹ khen không thì dễ quá rồi, tivi có mà đầy.
Mình không tranh cãi hãng này hãng kia vì nó tùy thuộc vào điều kiện từng người.

Chọn xe cũ theo mình ngoài những cái ưu, thì cũng nên tìm hiểu thêm những dòng xe đó hay bị bệnh gì để mà có hướng xử lý thích hợp
E thích quan điểm của bác.

• Like
Reactions: Vo Thanh Hieu
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Xin lỗi đời! Chưa thấy con xe nào xấu đến kinh khủng như mấy con Fiat, đi thì đúng là chắc chắn, nhưng bảo đứng cạnh camry mà bảo ko đến nỗi thất thế thì bó tay. Xe mà đẹp thì ko cần phải làm tốt công tác thị trường doanh số vẫn tự tăng mạnh. Như thằng Mazda lột xác một phát doanh số tăng ầm ầm. Nhìn con Fiat xe ko ra xe, cục sắt ko ra cục sắt, ko hiểu nó là cái gì nữa. Ko có từ ngữ nào miêu tả hết độ xấu của nó

Em có cả 2 con này, đời cũng ngang nhau, E thấy bác phán kiểu này hơi sai vài chỗ:
1- Dòng Fiat ở thị trường Vn chủ yếu là Tempra, siena, Albea, Doublo,....đời mới bây giờ có 500,....cũng chủ yếu là dòng xe bình dân, Trong khi Camry là dòng cao cấp của Toyota.
2- Giá 2 con xe chênh lệch quá nhiều ( mới , cũ đều vậy)
3- 1 con xe Nhật, rất nhiều người Vn yêu thích, 1 con xe Ý ( hay xe Châu âu) rất nhiều người Vn "sợ"
...........................................Bác có yêu thích bé nào em gả luôn cho ạ......................
Fiat Albea: tuyệt đỉnh trong tầm giá xe cũ

Attachments

Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Dạ cỡ nào cũng chơi bác ạ, nhưng giá 110tr thôi nhé bác. Thóc lúa em có hạn nên chỉ có thể mua giá đó thôi. BSTP luôn nhé bác. Em chỉ đi cuối tuần thôi nên 1.6 chẳng hao xăng là mấy. Các bác có biết ai gả em nó thì mai mối cho em nhé. Trên mạng có rao 1 em 99tr nhưng mãi tận Trà Vinh, xa quá em đi xem mắt không nổi bác ạ. có 1 em ở Bình Phước có 77 tr, bstp mà giấy tay. Vừa xa vừa không an toàn nên em tạch. Trăm sự nhờ các bác trong hội mai mối giúp. Em máu xe từ cuối năm mà chưa lùng ra. Kiếm mãi đâm chán rồi bác ạ.

Chừng 100 chai em sợ bác thế nào cũng dính taxi :D

• Like
Reactions: tuanbato
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Khen fiat phåi là dūng cåm.
Mà 1 khi khen thì đó là người có hiểu biết ít nhiều về Fiat. Còn ta khen Toy- ông vua triệu hồi xe bởi "nghe nói máy móc bền lắm" mà đâu biết nhiều lỗi liên quan đến an toàn tính mạng.

• Like
Reactions: lamhcd and Linh74
Hạng C
26/9/15
732
785
93
36
Xe này nói thật khoản nhiệt đới hóa quá kém: két nước nhỏ làm mát không kịp nên quạt làm mát quay vù vù như máy bay bà già => hao điện, hao xăng và bình ắc quy mau chầu ông bà vải....Không tin các bác cứ tắt máy đi sẽ thấy quạt nó quay thêm 5 phút là ít.... Chưa kể phụ tùng khó kiếm đỏ con mắt....:3ddaomat:

Tập Lái
8/2/15
46
56
18
Xe này nói thật khoản nhiệt đới hóa quá kém: két nước nhỏ làm mát không kịp nên quạt làm mát quay vù vù như máy bay bà già => hao điện, hao xăng và bình ắc quy mau chầu ông bà vải....Không tin các bác cứ tắt máy đi sẽ thấy quạt nó quay thêm 5 phút là ít.... Chưa kể phụ tùng khó kiếm đỏ con mắt....:3ddaomat:
Vãi anh!