Tư Vấn Ford escosport 2018

Mình đã rước em Eco 1.5 Titanium. Xe chắc chắn, y như cục sắt.

Máy móc động cơ mạnh lắm, chạy 50-60/km trở lên cực thích. Cảm giác lái rất chắc chắn, thấy mình kiểm soát được hoàn toàn, bám đường tốt. Cửa dày và chắc, nhưng cách âm thật ra không ổn đâu ạ; ghế sau có rộng hơn chút, nhưng chỗ để chân hàng sau hơi ít.

2 bản Titanium có cửa sổ trời, mở ra vừa sáng vừa thoáng, cũng đỡ say xe đó bác.
Chúc mừng bác cưới được vợ 2 ưng ý nha ^^

Tập Lái
Cám ơn bác đã cho ý kiến, nhưng cách âm ko ổn lắm là sao bác? Mình ko say xe, chỉ có vợ cả hơi kém khoảng này nên phân esco sport và trax mãi.
Chúc mừng bác đã cưới vợ 2 nha, tới hè mình mới mua nên vẫn đang tìm hiểu. :)

Vâng, thật ra xe chạy mình ưng lắm, ngoại thất nhìn cũng mê luôn. Chỉ có vụ cách âm thì là vầy: bên ngoài nói chuyện là bên trong cũng nghe rõ mồn một. Thật ra sau vài ngày cũng quen, nhưng lúc mới đầu ngồi vô thấy cũng sốc với vụ cách âm lắm, do chiếc cũ mình đi (con KIA) cách âm OK hơn nhiều, trong xe cực kì yên ắng. Con Eco này nhiều lúc chạy vô đường có nhiều tường cao, là dù ngồi trong xe cũng thấy nó phành phạch như có trực thăng vờn trên đầu á.

Mình có tóm vài điểm trong này nè:
https://www.otosaigon.com/threads/chu-xe-eco-sport-2018-vo-giao-luu-nhe-nha.8856894/#post-15094615

Hạng B1
14/3/18
88
159
33
Con Eco-sport mới này ngon choét. Hộp số kiểu sellectshift trên Focus chạy mượt và tin cậy nên chắc em này ngon.
Hôm trước có test drive thử, về cách âm ko ngon bằng Focus (tức nhiên do giá tiền) nhưng so với đời trước thì cải thiện nhiều, xe cũng mạnh hơn với động cơ mới nhưng 3 máy có vẻ ko đều máy cho lắm

• Like
Reactions: vnpeace
Tập Lái
11/4/18
5
7
3
Em mới tậu đc hơn 2 tuần, có những đánh giá sau:
Sách hướng dẫn sơ sài quá (chắc xe mới, chưa kịp sản xuất sách chi tiết như Fiesta đời mới)
1 số tính năng của mykey vẫn chưa mò ra đc
Còn về cảm giác lái thấy ổn, chạy cao tốc vượt xe khỏe chứ ko cảm thấy đuối như đời trước
Cách âm tạm ổn (hơn vios, city, cerato...) nói chung là ổn trong tầm giá chứ chạy lên 100-120 vẫn ù ù như bình thường, nhưng 80 đổ lại thì vẫn khá êm
Đóng cửa sổ trời thì đóng kính luôn cái rèm che nó mới êm, còn ko thì cứ ù ù dù chạy chậm
Ghế sau ko ngửa ra sau đc, cố định 1 vị trí cũng là 1 bất lợi
Máy lạnh thì lúc giữa trưa để xe ngoái nắng tầm 30' trở lên xong vô lại xe bật hết công suất máy lạnh + gió vẫn ko lạnh sâu như đời 2014 - 2017 (đã dán phim cách nhiệt)
Tạm thời có nhận định nhiêu đó, từ từ em sẽ đánh giá tiếp khi có thêm trải nghiệm! :rolleyes::rolleyes:

• Like
Reactions: TuanSGFord
Em mới tậu đc hơn 2 tuần, có những đánh giá sau:
Sách hướng dẫn sơ sài quá (chắc xe mới, chưa kịp sản xuất sách chi tiết như Fiesta đời mới)
1 số tính năng của mykey vẫn chưa mò ra đc
Còn về cảm giác lái thấy ổn, chạy cao tốc vượt xe khỏe chứ ko cảm thấy đuối như đời trước
Cách âm tạm ổn (hơn vios, city, cerato...) nói chung là ổn trong tầm giá chứ chạy lên 100-120 vẫn ù ù như bình thường, nhưng 80 đổ lại thì vẫn khá êm
Đóng cửa sổ trời thì đóng kính luôn cái rèm che nó mới êm, còn ko thì cứ ù ù dù chạy chậm
Ghế sau ko ngửa ra sau đc, cố định 1 vị trí cũng là 1 bất lợi
Máy lạnh thì lúc giữa trưa để xe ngoái nắng tầm 30' trở lên xong vô lại xe bật hết công suất máy lạnh + gió vẫn ko lạnh sâu như đời 2014 - 2017 (đã dán phim cách nhiệt)
Tạm thời có nhận định nhiêu đó, từ từ em sẽ đánh giá tiếp khi có thêm trải nghiệm! :rolleyes::rolleyes:
Cám ơn bác đã có những đánh giá chân thật về em nó. Chúc mừng bác đã cưới được vợ 2 ưng ý nha. Hy vọng em nó sẽ đem lại điều tốt nhất cho các bác và gia đình ^^.

Hạng B1
9/5/17
76
21
8
Cám ơn bác đã có những đánh giá chân thật về em nó. Chúc mừng bác đã cưới được vợ 2 ưng ý nha. Hy vọng em nó sẽ đem lại điều tốt nhất cho các bác và gia đình ^^.
Còn chương trình test drive không bác

• Like
Reactions: TuanSGFord