Tư Vấn Ford escosport 2018

Tập Lái
13/4/18
23
6
3
33
Không biết có bác nào trên tay ecosport 2018 chưa. Em tinh xuống tiền em này mà mãi chưa thấy ai review xe này..hix.
cho em hỏi độ cách âm của em nó thế nào? Người ngồi sau có dễ bị say xe như thế hệ trước ko? Em chở vợ con là chủ yếu nên đánh giá cao phần này.
em cũng thích Trax nhưng nghe nói Trax ồn ào và gầm thấp hơn.
Ai từng trãi nghiệm rồi cho em vài comment với. Cám ơn các bác!
Mình mới đặt cọc e này, qua lễ mới có xe, phải nói là đi xem xe thực tế mới thấy trong tầm giá thì ko con nào có cửa

Hạng B2
10/10/17
175
98
28
39
Sáng mới chạy thử ecosport bản titanium xong. Cảm giác ngồi băng sau hơii chật, lưng thoải mái. Xe hơi ồn.

• Like
Reactions: HarleyArmani
Tập Lái
10/5/17
21
8
3
40
Bà cả mình chuyên say xe, ngày nào đi grab hay taxi là phải uống thuốc trước khi đi 30 phút. Hôm rồi chở bà đi một vòng Bình Dương khoảng 2h buổi chiều mà không thấy nói bị say, cũng không uống thuốc trước nữa. Chắc đỡ hơn, mấy em grab và taxi. Chở mấy người bạn cùng công ty thì nói xe ok. Mình thì không bao giờ bị say xe nên không biết cảm giác này. Nhưng cảm giác ngồi không thể bằng outlander hay CX5 được vì hai xe này dùng hệ thống treo sau đa điểm.
Cám ơn bác đã cho biết. Giá lăn bánh 1.5 Ti là bao nhiêu bác nhỉ. Bác lấy màu gì thế?

Tập Lái
10/5/17
21
8
3
40
Sáng mới chạy thử ecosport bản titanium xong. Cảm giác ngồi băng sau hơii chật, lưng thoải mái. Xe hơi ồn.
Thấy nhiền review khen cách âm tốt hơn rồi mà bác? So với Fotun thì tốt hơn ko bác? Mình ngồi Fotun mà thấy còn ồn quá.

Tập Lái
31/1/18
45
53
18
41
Q9
Cám ơn bác đã cho biết. Giá lăn bánh 1.5 Ti là bao nhiêu bác nhỉ. Bác lấy màu gì thế?
Mình lấy bản ecoboost 1.0 giá lăn bánh 774tr. Nếu bác lấy bản 1.5 chắc khoảng 720tr. Nhưng mình đã chạy thử cả 2 bản. Thà ráng chút chạy ecoboost cho nó sướng. Đây là động cơ nhỏ đạt giải quốc tế 6 năm liên tục. Bác tham khảo link này sẽ biết ford ecoboost 1.0 mạnh mẽ và có võ như thế nào. https://en.wikipedia.org/wiki/International_Engine_of_the_Year

• Like
Reactions: langtubac
Hạng B2
10/10/17
175
98
28
39
Thấy nhiền review khen cách âm tốt hơn rồi mà bác? So với Fotun thì tốt hơn ko bác? Mình ngồi Fotun mà thấy còn ồn quá.
cái này còn tuỳ loại đường bác đi. Bữa em ngồi thử đường nội bộ phú mỹ hưng thì đỡ ồn hơn fortuner (em ngồi đường cmt8 ra sân bay). Đời trước em chưa ngồi nên ko thể so sánh. Em ngồi thử focus cùng bữa với ecosport thì focus cách âm ngon hơn. Tiền nào của đấy thôi bác ơi. Có khi ngồi mãi lại quen.

Hạng C
23/3/09
904
226
43
Nhà em vừa đặt con 1.5 titan màu xanh, chốt giá 720, giao xe trong tháng 5

Tập Lái
1/5/18
4
1
3
42
Có tặng thêm j ko bạn , đại lý nó chỉ tặng bh , camera hành trình voi mấy món theo xe linh tinh thôi