Tư Vấn Ford escosport 2018

Tập Lái
10/5/17
21
8
3
40
Vâng, thật ra xe chạy mình ưng lắm, ngoại thất nhìn cũng mê luôn. Chỉ có vụ cách âm thì là vầy: bên ngoài nói chuyện là bên trong cũng nghe rõ mồn một. Thật ra sau vài ngày cũng quen, nhưng lúc mới đầu ngồi vô thấy cũng sốc với vụ cách âm lắm, do chiếc cũ mình đi (con KIA) cách âm OK hơn nhiều, trong xe cực kì yên ắng. Con Eco này nhiều lúc chạy vô đường có nhiều tường cao, là dù ngồi trong xe cũng thấy nó phành phạch như có trực thăng vờn trên đầu á.

Mình có tóm vài điểm trong này nè:
https://www.otosaigon.com/threads/chu-xe-eco-sport-2018-vo-giao-luu-nhe-nha.8856894/#post-15094615
cám ơn bác, mình đã đọc bài phân tích chi tiết của bác rất đầy đủ và chi tiết :D. Chắc sắp xếp thử xe rồi quyết luôn bác nhỉ.

Tập Lái
3/11/10
19
4
3
Hic. Mua xe mà chưa được chạy. Bán kia buổi sáng bây giờ phải đi bộ. Mấy ông thuế làm ăn tệ thật. Tỉnh cho đóng thuế rồi. Tp thì chờ. Chắc đầu tuần sau có hát bác
Xe mua bao nhiêu vậy anh?

Tập Lái
22/9/17
14
14
3
55
Ford dở toàn tập quảng cáo không đúng sự thật . Thoái thoát trách nhiệm sau bán hàng

Tập Lái
22/9/17
14
14
3
55
Trươc giờ đi các hảng khác rất hài lòng . Lần này rươc phải em ford như rước phải cục tức mổi lần ngồi vào xe

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Trươc giờ đi các hảng khác rất hài lòng . Lần này rươc phải em ford như rước phải cục tức mổi lần ngồi vào xe
??? Mô tả chi tiết vấn đề để ae biết chứ bạn nói chung chung như vậy sao người khác hiểu...
thank bạn chia sẻ các vấn đề gặp phải...

Tập Lái
31/1/18
45
53
18
41
Q9
Mình mới lăn bánh con ecosport ecoboost ngày 6/4 vừa qua sau khi đã chạy thử (trax, vitara, outlander, rondo, ecosport đời 2017). Phải nói là độ cách âm đã tốt hơn nhiều những vẫn dưới outlander một level. Động cơ ecoboost và hộp số mới đem lại momen xoắn cực đại tại vòng tua 1400 rpm. Nên cảm giác lái là tốt nhất trong các em mình đã chạy. Điểm trừ duy nhất là hệ thống treo sau thanh xoắn nên không được êm bằng focus. Nhưng tiền nào của đó. Các bác ráng chút lấy bản ecoboost đi cho nó sướng. Bản 1.5 không đượt vọt cho lắm vì xe này xác tương đối nặng khoảng 1300kg.
Vài lời chia xẻ cùng anh em trên diễn đàn.

• Like
Reactions: HarleyArmani
Hạng B2
14/10/17
114
221
43
bằng chứng đâu bác, bác mua xe khác đi chứ chui vô đây làm gì
Bác Gia Khanh này mua chiếc eco tita 2016, trước đây bác chưa quen chạy hộp số power shit thần thánh nên bị giựt tại số nhỏ + một số điều không vừa lòng nên bác chán. Riêng mình chạy con tita black 05/2017 thì thấy khá ok trong tầm giá vì đã quen với loại hộp số này

Tập Lái
10/5/17
21
8
3
40
Mình mới lăn bánh con ecosport ecoboost ngày 6/4 vừa qua sau khi đã chạy thử (trax, vitara, outlander, rondo, ecosport đời 2017). Phải nói là độ cách âm đã tốt hơn nhiều những vẫn dưới outlander một level. Động cơ ecoboost và hộp số mới đem lại momen xoắn cực đại tại vòng tua 1400 rpm. Nên cảm giác lái là tốt nhất trong các em mình đã chạy. Điểm trừ duy nhất là hệ thống treo sau thanh xoắn nên không được êm bằng focus. Nhưng tiền nào của đó. Các bác ráng chút lấy bản ecoboost đi cho nó sướng. Bản 1.5 không đượt vọt cho lắm vì xe này xác tương đối nặng khoảng 1300kg.
Vài lời chia xẻ cùng anh em trên diễn đàn.
Cho mình hỏi, người ngôi sau cảm giác thế nào ? Còn bồng bềnh và say xe ko bác? Mình chỉ lăn tăn mỗi vđ đó

Tập Lái
31/1/18
45
53
18
41
Q9
Cho mình hỏi, người ngôi sau cảm giác thế nào ? Còn bồng bềnh và say xe ko bác? Mình chỉ lăn tăn mỗi vđ đó
Bà cả mình chuyên say xe, ngày nào đi grab hay taxi là phải uống thuốc trước khi đi 30 phút. Hôm rồi chở bà đi một vòng Bình Dương khoảng 2h buổi chiều mà không thấy nói bị say, cũng không uống thuốc trước nữa. Chắc đỡ hơn, mấy em grab và taxi. Chở mấy người bạn cùng công ty thì nói xe ok. Mình thì không bao giờ bị say xe nên không biết cảm giác này. Nhưng cảm giác ngồi không thể bằng outlander hay CX5 được vì hai xe này dùng hệ thống treo sau đa điểm.

• Like
Reactions: HarleyArmani