Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
Re: New Ford Focus 2013 - Chia sẻ thông tin

HoangLongTGT nói:
Hôm qua em mới làm chuyến VT-SG-VT ( khoảng gần 300km)hết có hơn 1 vặch chút xăng ( bình xăng 55L, 4 vặch), hôm nào thử test lại vì thấy tiêu hao nhiên liệu đường trường ít quá với máy 2.0.

hay ta..Xe bác chạy hết được nhiu km rùi mà ít hao xăng vậy?

Hạng B1
28/5/10
67
23
8

HoangLongTGT nói:
Hôm qua em mới làm chuyến VT-SG-VT ( khoảng gần 300km)hết có hơn 1 vặch chút xăng ( bình xăng 55L, 4 vặch), hôm nào thử test lại vì thấy tiêu hao nhiên liệu đường trường ít quá với máy 2.0.
Chuẩn không cần chỉnh vì đường đi Vũng Tàu giờ toàn 80km/h. Với tốc độ đó thì không chỉ riêng xe nào, tuy nhiên Focus 2.0 nhờ có Cruise Control khả năng tiết kiệm xăng còn hấp dẫn nữa!

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

Hôm bữa có Bác nào trong box mình nè..rủ lấy Rear Lower Skirt cho em Titanium.. Không biết Bác ấy lấy chưa để anh em còn Chiêm ngưỡng .. Hehehe

Tập Lái
13/8/12
30
0
8
38

vào box này có vẻ vui hơn các box khác, các bác bình luận nhiều mà nãy giờ em vẫn miên man...cụ thể là chưa có vấn để nào được rõ ràng và giải quyết...hix

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

an_hyundai nói:
vào box này có vẻ vui hơn các box khác, các bác bình luận nhiều mà nãy giờ em vẫn miên man...cụ thể là chưa có vấn để nào được rõ ràng và giải quyết...hix

Sao miên man Bác? Thắc mắc nào Cũng dc chia sẻ mà...
Topic này chủ yếu để anh em New Focus sharing kinh nghiệm và trải nghiệm, còn các chủ đề khác thì các Bác trong đây tự tạo thớt riêng rùi..

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63

an_hyundai nói:
vào box này có vẻ vui hơn các box khác, các bác bình luận nhiều mà nãy giờ em vẫn miên man...cụ thể là chưa có vấn để nào được rõ ràng và giải quyết...hix
;) bác có thắc mắc gì về New Focus thì post vào đây nếu em biết thì em sẽ chia sẻ với bác.......chứ em thì đang đọc mấy topic khác trong cùng box này để xem các "anh hùng bàn phím" chém về Ford thôi ạ....
nó thì vô cùng miên man vì các "anh hùng" đó nói ở tầm vĩ mô quá....

Em có một câu hỏi thắc mắc nhờ các bác New Focus: làm sao bật lại tính năng Active Stop mà không phải tắt máy? Đa số sáng nào bà xã em lái cũng xài tính năng này hết trơn ấy, thông cảm vì bà xã em lái yếu nên tính năng này thật sự rất cần thiết ạ.....em toàn phải bảo là canh lúc đèn đỏ tắt máy khởi động lại thôi....

Chia sẻ với các bác điều em mới biết nếu các bác không để ý: Focus Titanium nếu muốn rửa đèn liên tục 2 lần trong vòng 5 phút (1 lần rửa đèn là hệ thống tự động xịt 2 lần), bác gạt rửa lần nữa thì hệ thống chỉ rửa kính lái thôi ==> gạt cần rửa kiếng liên tục 7 lần để báo cho hệ thống là bác đang muốn rửa đèn lần nữa (lại xịt 2 lần nữa) ;) và Bến Thành Ford đã cho phép đặt accessories cho xe Focus mới, em đang có bảng giá trong tay nếu bác nào cần thì em tìm cách scan rồi gửi cho....xe em mới đi bảo trì 5000km và mọi thứ vẫn ổn :D (em đứng kế bên nhân viên kỹ thuật để kiểm tra nhớt phốt như các bác nói, nó chưa bị gì).

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

ga_con_tap_lai nói:
an_hyundai nói:
vào box này có vẻ vui hơn các box khác, các bác bình luận nhiều mà nãy giờ em vẫn miên man...cụ thể là chưa có vấn để nào được rõ ràng và giải quyết...hix
;) bác có thắc mắc gì về New Focus thì post vào đây nếu em biết thì em sẽ chia sẻ với bác.......chứ em thì đang đọc mấy topic khác trong cùng box này để xem các "anh hùng bàn phím" chém về Ford thôi ạ....
nó thì vô cùng miên man vì các "anh hùng" đó nói ở tầm vĩ mô quá.... Em có một câu hỏi thắc mắc nhờ các bác New Focus: làm sao bật lại tính năng Active Stop mà không phải tắt máy? Đa số sáng nào bà xã em lái cũng xài tính năng này hết trơn ấy, thông cảm vì bà xã em lái yếu nên tính năng này thật sự rất cần thiết ạ.....em toàn phải bảo là canh lúc đèn đỏ tắt máy khởi động lại thôi.... Chia sẻ với các bác điều em mới biết nếu các bác không để ý: Focus Titanium nếu muốn rửa đèn liên tục 2 lần trong vòng 5 phút (1 lần rửa đèn là hệ thống tự động xịt 2 lần), bác gạt rửa lần nữa thì hệ thống chỉ rửa kính lái thôi ==> gạt cần rửa kiếng liên tục 7 lần để báo cho hệ thống là bác đang muốn rửa đèn lần nữa (lại xịt 2 lần nữa) ;) và Bến Thành Ford đã cho phép đặt accessories cho xe Focus mới, em đang có bảng giá trong tay nếu bác nào cần thì em tìm cách scan rồi gửi cho....xe em mới đi bảo trì 5000km và mọi thứ vẫn ổn :D (em đứng kế bên nhân viên kỹ thuật để kiểm tra nhớt phốt như các bác nói, nó chưa bị gì).
Vụ active stop thì chắc lót dép hóng típ vì em chưa dọc phá nữa.
Bác cho em xin cái list accessories nha bác

Đa tạ

Hạng B2
9/4/13
124
47
28
46

Em tưởng active stop lúc nào cũng On rồi. Bác Ga Con chỉ cho cách sử dụng tình năng này đi em đỡ phải đọc sách.

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

HoangLongTGT nói:
Em tưởng active stop lúc nào cũng On rồi. Bác Ga Con chỉ cho cách sử dụng tình năng này đi em đỡ phải đọc sách.
Bác ấy ko thấy nó hoạt động nên mới hỏi đó bác..
Em còn lúa ác.. Vợ cả hỏi bấm nút Paralel parking support chỗ nào anh??<== đứng hình ..lục manual của hãng thì chỉ cụm kiếng chiếu hậu giữa..vô canbin nhìn hoài ko bit nút nào lun..Ack