Hạng C
20/3/13
667
1.279
93
Cuối tuần em mới đem xe vô hãng kiểm tra thì cũng thuộc diện triệu hồi. Thay cái bầu trợ lực phanh. Sau khi thay đạp phanh cũng nhẹ hơn hẳn, ở tốc độ chậm không còn thấy rung nhẹ khi phanh nữa.
Các bác có xe sx trong thời gian như thông báo triệu hồi của ford thì đem xe tới hãng chứ đợi ford thông báo tới chủ xe thì hên xui lắm.

Hạng D
29/11/16
2.069
2.426
113
42
Em là mem mới. Các bác cho em hỏi ngu tí. Ford Focus đi trên 5 năm còn ổn định không, có hay bị hư vặt không. Em đang tính cưới 1 em FF đời 2013-2015. Nhờ các bác tư vấn giúp.

Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Em là mem mới. Các bác cho em hỏi ngu tí. Ford Focus đi trên 5 năm còn ổn định không, có hay bị hư vặt không. Em đang tính cưới 1 em FF đời 2013-2015. Nhờ các bác tư vấn giúp.
Hỏng tùm lum từ a tới á đó bác.

Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Vậy có nên rước em nó không bác. Nó thường hư phần gì? Với phân khúc đó nên lượm em nào đây bác @antoinevu
Dạ em ko biết bác, em mới mua con 1.5 eco hôm qua sync 3 , em nghĩ sure là độ lành hay dịch vụ thì Ford ko có cửa với Toy hay Honda đâu , nhưng tầm 900 tr ra số thì em nghĩ chỉ còn Mazda 3 2.0 thôi bác, mazda Trường Hải thì em chịu ko biết có lành ko.

Hạng D
29/11/16
2.069
2.426
113
42
Dạ em ko biết bác, em mới mua con 1.5 eco hôm qua sync 3 , em nghĩ sure là độ lành hay dịch vụ thì Ford ko có cửa với Toy hay Honda đâu , nhưng tầm 900 tr ra số thì em nghĩ chỉ còn Mazda 3 2.0 thôi bác, mazda Trường Hải thì em chịu ko biết có lành ko.
Thanks bác. Em chỉ định mua xe cũ đời từ 2013-2015 nên đang lăn tăn giữa Focus, Civic, và M3.

Hạng B2
21/1/13
371
99
28

Em hoàn toàn đồng ý với bác, dịch vụ sau bán hàng của Ford không đc tốt, em đi con Focus 2014, nói chung chẳng có gì phàn nàn ngoài dịch vụ hơi kém của Ford, bán rồi bgio cũng chẳng biết mua gì trong tầm 900M, qua Toy tham khảo em Altic, ngồi vào xe xong em đi về luôn, hơi chán vì chẳng có gì, chả bù với option của Ford, mà nó giống như việc xài smartphone rồi chuyển qua feature phone vậy. Rồi lượn qua Honda ngó nghiên em Civic, nghe báo giá xong em cũng đi về luôn! Nên bgio em chẳng biết chọn cái nào nữa nên cứ Grab và Uber vậy! Bgio e lại quay lại nghiên cứu Focus 1.5 ?!?!!!???!?!?!?!? Hic

12/10/07
2.646
10.496
113
Em hoàn toàn đồng ý với bác, dịch vụ sau bán hàng của Ford không đc tốt, em đi con Focus 2014, nói chung chẳng có gì phàn nàn ngoài dịch vụ hơi kém của Ford, bán rồi bgio cũng chẳng biết mua gì trong tầm 900M, qua Toy tham khảo em Altic, ngồi vào xe xong em đi về luôn, hơi chán vì chẳng có gì, chả bù với option của Ford, mà nó giống như việc xài smartphone rồi chuyển qua feature phone vậy. Rồi lượn qua Honda ngó nghiên em Civic, nghe báo giá xong em cũng đi về luôn! Nên bgio em chẳng biết chọn cái nào nữa nên cứ Grab và Uber vậy! Bgio e lại quay lại nghiên cứu Focus 1.5 ?!?!!!???!?!?!?!? Hic
Giống mình. Bán xe rồi đi coi một vòng thì không biết mua xe nào vì thấy na ná như nhau. Chiếc nào ngon hơn tí thì giá chát không đáng. Bây giờ quay qua nghiên cứu coi dịch vụ hậu mãi của hãng nào ngon thì mua xe hãng đó. Nghe nói Toy nó tuy xấu và mắc nhưng hậu mãi tốt, hổng biết phải vậy không? :D

Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Em mới làm lại chìa cơ do bị mất chìa (thợ khóa ở ngoài đánh), nhưng khi mở thử bằng chìa cơ (remote đầy pin và ở trong túi quần em) thì mấy giây sau xe nó hú, phải bấm nút trên remote mới hết hú. Em thấy lạ vì trước đây với chìa cơ cũ (của hãng) thì em mở cửa ra rồi loay hoay bên trong mà xe có hú đâu?

Các bác có thể confirm lại giúp em vụ này ko? Các bác thử mở cửa bằng chìa cơ rồi để khoảng 10s xem xe có hú ko? Nếu hú thì các bác ấn nút lock hay unlock gì đó trên remote thì nó tắt ngay.

Vậy nếu chìa của em mới làm có vấn đề thì là do chìa khóa cơ mới hay ổ khóa trên tay nắm ạ? (thợ có tháo ổ khóa trên xe ra để đánh chìa)

Em cảm ơn ạ!

Giống mình. Bán xe rồi đi coi một vòng thì không biết mua xe nào vì thấy na ná như nhau. Chiếc nào ngon hơn tí thì giá chát không đáng. Bây giờ quay qua nghiên cứu coi dịch vụ hậu mãi của hãng nào ngon thì mua xe hãng đó. Nghe nói Toy nó tuy xấu và mắc nhưng hậu mãi tốt, hổng biết phải vậy không? :D

Em vào Toy Bến Thành và Tân Cảng thì cả 2 cũng đều chuyên nghiệp và thân thiện hết, từ không gian, môi trường cho đến thái độ, cử chỉ của nhân viên thật sự là một đẳng cấp khác so với Ford mặc dù Toy tiếp nhiều khách hơn.

Hạng B2
5/8/12
151
4.580
113
cho em hỏi ngu xíu, bóng cos cua ANF 2.0 2013 là bóng H mấy vậy bác.
Em đinh nâng cấp đèn cos hem biết nên lên xenon hay LED?