Tập Lái
6/4/13
23
1
1
Tôi có chiếc xe Ford mondeo 2.3 2009 khi chuẩn bị khởi động máy thi đồng hồ báo chữ "Low washer fluid level" khoảng 20 giây thi mất va hiện tượng này cứ lập đi lập lại nhiều lần. khi tôi kiểm tra bình nước rửa kính trước thi vẫn còn đầy. xin hỏi các bác trên diễn đàn chỉ giúp xe như vậy có bị hỏng hóc gì không, và biện pháp khăc phục nó như thế nào xin cảm on các bác.

Hạng B1
22/11/11
68
32
18
Chài ơi, bác mở nắp Capo lên, thấy cái nắp mầu xanh nc biển thì mở nó ra, lấy gáo múc nước máy đổ vô là nó hết báo lỗi ngay. Mondeo thông minh thế hết nước rửa kính cũng báo. Camry thì còn khuya mới biết vụ này he he.

Tập Lái
28/12/12
31
0
0
Takiem nói:
Tôi có chiếc xe Ford mondeo 2.3 2009 khi chuẩn bị khởi động máy thi đồng hồ báo chữ "Low washer fluid level" khoảng 20 giây thi mất va hiện tượng này cứ lập đi lập lại nhiều lần. khi tôi kiểm tra bình nước rửa kính trước thi vẫn còn đầy. xin hỏi các bác trên diễn đàn chỉ giúp xe như vậy có bị hỏng hóc gì không, và biện pháp khăc phục nó như thế nào xin cảm on các bác.
Nếu Bác kiểm tra nước rửa kính còn đầy đủ thì hôm nào bảo dưỡng báo cho hãng kiểm tra lại, rất có khả năng xe Bác bị chuột cắn hở mạch điện báo mực nước hoặc hỏng công tắc báo mực nước rửa kính

Hạng B2
12/10/10
161
3.132
93
Bác chủ đã khắc phục được lỗi chưa, cuối cùng bị sao chia sẻ cho anh em học hỏi kinh nghiệm

Tập Lái
6/4/13
23
1
1
Thấy tình hình vẫn ổn không có vấn đề gì nên cứ tiếp tuc vi vu thội các bác ạ.