Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Ford Ranger gặp sự cố, DV tệ hại của Ford

Ơ thế tôi đang định mang con M6 vào Thăng Long Ford để bảo dưỡng toàn bộ đây, vì tôi chán dịch vụ của VMC đến cổ rồi. Nghe các bác bàn thế này tôi đâm hoảng, chẳng biết phải làm thế nào. Không biết các trạm dịch vụ của TOYOTA có nhận bảo dưỡng xe Mazda không? Các bác cho ý kiến góp ý với, bây giờ nên bảo dưỡng ở đâu thì đảm bảo?

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48

Trích đoạn: mazspeed

Ơ thế tôi đang định mang con M6 vào Thăng Long Ford để bảo dưỡng toàn bộ đây, vì tôi chán dịch vụ của VMC đến cổ rồi. Nghe các bác bàn thế này tôi đâm hoảng, chẳng biết phải làm thế nào. Không biết các trạm dịch vụ của TOYOTA có nhận bảo dưỡng xe Mazda không? Các bác cho ý kiến góp ý với, bây giờ nên bảo dưỡng ở đâu thì đảm bảo?
Tôi thấy bên room Mazda có anh đi bảo dưỡng bên Toyota đấy , bác xem thử .

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

quote:

Trích đoạn: crownchip

quote:

Trích đoạn: mondeo2.5
....(đối với cá nhân em 10,8l/100km thì cũng k phải là uống xăng).

Bác check lại cho chính xác... Mondeo2.5 uống từ 12 - 20l/100km... nhiều bác tài ca chuyện ni rùi...!!!

Xác nhận bác modeo2.5 đúng, em vừa đi Nha Trang về đường trường trung bình là 9,2l/100km, các bác chưa đi thì đừng nghe người ta nói nhé
E chưa biết con đuờng bác chạy có ngon không nhưng Chứng tỏ bác là tài già rồi, xe em máy 2.0 đợt vừa rồi lên việt trì chia TB cũng 8.5l/100km, đường đi việt trì cũng hơi khó đi.

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Cho em hỏi hơi lạc đề, các bác đi xe ford công nhận cái còi đĩa của ford chán nhỉ, em đi mới được 5.000km mà còi đã sịt rồi, chán thế. Cộng với cái đầu 6 đĩa bây giờ cứ vào chỗ sóc là kêu dẹt dẹt không biết tại đĩa hay tại đầu nữa, tại cả đầu lẫn đĩa thì ... bỏ ...[&o][&o][&o]

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Bác Civic đi xe Escape đúng k? Đó là bệnh chung của đầu nhiều đĩa ( loại này k dùng hộp đĩa,nếu dùng hộp đĩa thì k bị sao). Con mondeo nhà em dùng loại hộp nên k bị hiện tượng này. Còn cái còi của bác thì chỉ bị ở lô xe đầu thôi. Lô xe sau thì đã khắc phục được hiện tượng này.

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Trích mltr6
Bác Civic đi con gì thế ? Con mông nhà em 2 vạn chưa bị sao cả, còi không sao, còn đĩa thì chỉ trừ khi đĩa copy quá đểu thì .... nó chê luôn, hong nhận dạng được, khi nó đã nhận rồi thì không vấn đề gì .

em đi con Ford Focus, đĩa đểu nó vẫn nhận nhưng nhận rồi nó lại cứ bị dẹt dẹt qua chỗ sóc, hôm nào vào Metro mua mấy quả đĩa xịn mới được.

Trích Mondeo2.5
Bác Civic đi xe Escape đúng k? Đó là bệnh chung của đầu nhiều đĩa ( loại này k dùng hộp đĩa,nếu dùng hộp đĩa thì k bị sao). Con mondeo nhà em dùng loại hộp nên k bị hiện tượng này. Còn cái còi của bác thì chỉ bị ở lô xe đầu thôi. Lô xe sau thì đã khắc phục được hiện tượng này.
em vẫn chưa hiểu ý bác, hộp đĩa hay không hộp đĩa là như thế nào hả bác.
Bác ở Hải PHòng phải không, lái xe trên diễn đàn cũng hay nhìn thấy các bác biển 16 lắm kể dưới hải phòng cũng tổ chức offline nho nhỏ thì hay biết mấy, bác có sticker của OS mình chưa. em đợi mãi mà chẳng có không biết có phải điều kiện gì không bác nhỉ
Hay đợt tới này

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Thưa bác, đầu nhiều đĩa có 2 loại:
- 1 loại chỉ có 1 khe nhỏ để nhét đĩa vào (loại này của bác)
- 1 loại thì có hốc đựng đĩa rất lớn(từ 6 đến 10 cái) - khi bác muốn cho đĩa vào thì bác phải ấn cho cái hộc nó chui ra và cho đĩa vào, sau đó bác lại nhét cả cái cục đó vào trong đầu đĩa (loại này hay gắn trong cốp xe hoặc hộp để găng tay phía trước)
Ưu điểm của loại này là do từng đĩa nằm trên từng khay riêng biệt và rất chắc chắn nên khả năng chịu sốc tốt hơn.
Còn loại của bác thì hình như kể cả khi bác thay đĩa xịn vẫn có hiện tượng xẹt xẹt vì bộ phận chống sốc rất kém( do thiết kế).-nhưng em hy vọng khi bác thay đĩa xịn thì có thể khắc phục được phần nào.

Tập Lái
12/9/05
37
0
0

mình chưa làm thống kê bao nhiêu khách hàng dùng Toy chuyển sang For, bao nhiêu người dùng For chuyển sang Toy nhẩy... sang năm Ford lắp ráp cả Mazda thì các bác hết chê... chất lượng lắp ráp của Ford tốt hơn ngày xưa roài... hehhe!!!

hôm vừa rồi đi Bát Bạt xây mộ cho bà, xe escape 2.3 chạy ngon ơ, mọi người vui vẻ ngay cả khi có người hay say xe. lúc đỗ xe thấy một Mazda6 đỗ xịch bên cạnh, cửa mở vội, một phụ nữ, chắc là phu nhân lái xe, lao vội ra nôn thành vòi, thằng bé con chạy xuống ôm mẹ trông rất động lòng- đúng là xe nhật đi hay say xe hơn xe Mỹ và Châu âu. Không biết toyota có hơn gì không, chứ say như vậy thì đi chơi mất vui.

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: thanhvutrung

đúng là xe nhật đi hay say xe hơn xe Mỹ và Châu âu. Không biết toyota có hơn gì không, chứ say như vậy thì đi chơi mất vui.

Say xe mà cũng tùy lọai xe hả bác - CÁi này mới nghe thấy à nhe [8|][8|][8|]

Tập Lái
12/9/05
37
0
0

Tôi lúc đầu không để ý, sau xem bài tranh luận so sánh giữa MZD 6 và EScape (của otoSG đâu đó) có một bác có nêu việc này nên cũng hay để ý. Việc bà xã hay say xe bây giờ hết hẳn (thậm chí còn hăng hái đi thi lấy bằng) + sự việc như đã kể trên nên cảm thấy là đúng. Tuy nhiên các bác cứ comment từ kinh nghiệm cá nhân mình không muốn ăn không nói có cho i cả.