Tập Lái
12/9/05
37
0
0
RE: Ford Ranger gặp sự cố, DV tệ hại của Ford

Chủ đề say xe đã có phân tích ở đây

http://otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=106416&mpage=2

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Say xe mà cũng tùy lọai xe hả bác - CÁi này mới nghe thấy à nhe
say xe còn tùy thuộc vào người lái xe nữa cơ

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: CivicDx2006

Say xe mà cũng tùy lọai xe hả bác - CÁi này mới nghe thấy à nhe
say xe còn tùy thuộc vào người lái xe nữa cơ
và cũng phụ thuộc vào từng loại xe!Đúng.

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: thanhvutrung

Chủ đề say xe đã có phân tích ở đây

http://otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=106416&mpage=2

Lại nói chuyện say xe, nhớ ngày xưa chinh chiến, cứ chị em mới sang là mò qua cưa (hồi đó chị em SV ở Nga ít - công nhân thì tớ ko khoái). Rủ các em đi đâu chơi là chuẩn bị một mấy cái túi nilông, đi xe mùa đông cũng phải mở cửa, lạnh xanh cả c... ko có thì toi 200 USD của tớ tiền giặt xe :D:D:D. Thế mà vài lần các cô đi quen xe thì chẳng sao cả.
Cho nên tớ nghĩ cứ cho đi thật nhiều la ok, chứ có cô SV sang đây đi metro còn say nữa mà :D:D:D.

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Tôi có cô bạn học, hồi trước đứng gần cái xe ôtô cũng say ói mửa tùm lum, đi tàu lửa cũng say mấy tuần lễ mới tỉnh. Bây giờ ông chồng làm ăn khá giả , mua xe ô tô chở đi thì hết say , đổi mấy xe rồi, từ xe cổ đến ford và bây giờ là TO xe nào cũng đi tuốt chẳng say [8|][8|] chắc không phải tại lọai xe :D:D

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Tại người và tại cả xe nữa các bác ạ... hồi lên SaPa mình cầm lái Toy Crown 2.4 cảm thấy bình thường, lên đến Yên Bái đổi lái mình xuống ngồi phía sau muốn chết luôn... ngồi mới 5 phút người lạnh toát mà mồ hôi cứ chảy ướt sũng... thế là lại lên cầm lái một mạch tận SaPa. Bác tài nói Crown đời 91 92 gì đó có ống nhún đằng sau bố trí hình chữ V úp xuống nên ngồi phía sau bị bồng bềnh và hay bị lắc, đời sau này Crown 3.0 bố trí khác hẳn nên ko bị nữa...!!!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hôm trước tớ ngồi con Nissan 2003 Maxima 3.5 của 1 ông anh lái:D:D êm quá bốc quá ---->>thế là say suýt ói----->> kết luận mai mốt có xèng cũng không thèm mua xe hơn 3lít làm gì cho nó phí đi vì thể chất mình chịu không nổi

Nhưng mà cái giàn loa của nó có Sub build in hình như là Bose thì ...thôi rồi[8D][8D][8D]

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: mltr6
Còn nữa nha, bác nào thử ngồi băng cuối mấy cái xe dài dài như Land Cruiser chẳng hạn, đi đường ngoặc liên tục như đi Mai châu sẽ biết đá biết vàng .

Ông anh R cầm lái trên chục năm không sao, có lần ổng chuyển ra ngồi ghế sau, chạy chưa được 100km mà ổng đã nôn bét nhè :mad:
Em không say xe.
Thế mà cách đây 7-8 năm đi uaz từ HP về HN, toàn cao niên nên em bị ra băng cuối. Úi chao, lật bạt lên ạ ạ mấy cô đi xe đạp bên đường từ 50km. Đó là áp chót em ngồi uaz.
Lần cuối là khi đi Lai châu gặp mùa mưa, em đòi ngồi ghế cạnh tài, nếu không cho thì xe cứ đi, người ở lại. :D Thật ngượng vì lần đó mình mặt dày với mấy em xinh đẹp:)

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Sáng nay Ford Ranger quảng cáo trên VTV1 hay lắm, bác nào xem chưa?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Thế bác tuởng FORD ESCAPE là xe Mỹ sao ?

Trích đoạn: thanhvutrung

mình chưa làm thống kê bao nhiêu khách hàng dùng Toy chuyển sang For, bao nhiêu người dùng For chuyển sang Toy nhẩy... sang năm Ford lắp ráp cả Mazda thì các bác hết chê... chất lượng lắp ráp của Ford tốt hơn ngày xưa roài... hehhe!!!

hôm vừa rồi đi Bát Bạt xây mộ cho bà, xe escape 2.3 chạy ngon ơ, mọi người vui vẻ ngay cả khi có người hay say xe. lúc đỗ xe thấy một Mazda6 đỗ xịch bên cạnh, cửa mở vội, một phụ nữ, chắc là phu nhân lái xe, lao vội ra nôn thành vòi, thằng bé con chạy xuống ôm mẹ trông rất động lòng- đúng là xe nhật đi hay say xe hơn xe Mỹ và Châu âu. Không biết toyota có hơn gì không, chứ say như vậy thì đi chơi mất vui.