Hạng B2
20/7/11
224
12
18
51
Chào các bác, xe Forte các bác có bị tình trạng giống xe mình o? khi đi ngang đường ngập nước khi thủy triều lên thì trong khoang lái mình bị nghe nồng nặc mùi nước cống mặc dù máy lạnh mình để chế độ lấy gió trong. Cac bác cho hỏi xem có cách khắc phục nào o hay là phải chấp nhận đeo khẩu trang khi đi vào vùng hôi thối...cám on các bác nhiều.

Tập Lái
16/9/11
22
0
0
xe em ko bị trường hợp này BÁC ạ ... nhiều khi đi tỉnh ngang qua mấy chỗ làm nước mắm với khô mực, hay qua các bãi rác cũng chưa bao giờ nghe mùi khó chịu. xe em e toàn ngửi thấy mùi lá dứa vì xe e chuyên để lá dứa cho thơm !

Hạng B1
22/4/09
74
0
0
Cái này mới đây.
Bác thử lại lần nữa bằng cách xịt nước hoa bên ngoài xem ngồi trong xe có thấy mùi không ?
Em nghĩ có lẽ bác để hở kính cửa xe nên mùi nó vào.

Hạng B2
7/10/10
191
0
0
Biên hòa-Đồng Nai
Xe em cũng hok thấy tình trạng này. Đi ngang nhà máy giấy hôi nồng nặc cũng ko nghe thấy, trừ phi bên trong ai đó... mới nghe hôi ^^

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
xe đâu có kín 100%, nó phải có chổ hở để thông áp suất bên trong và ngoài, nên nghe mùi là có.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
hubu nói:
Xe em cũng hok thấy tình trạng này. Đi ngang nhà máy giấy hôi nồng nặc cũng ko nghe thấy, trừ phi bên trong ai đó... mới nghe hôi ^^
anh thử chạy ngang chổ xả nước thải của nhà máy giấy Tân Mai - DN xem thử xem (xe xin như BMQ hay Mer ko bị) Carens va Morning đều lọt mùi vào
:(

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Bác để chế độ máy lạnh bên trong, đừng lấy gió từ bên ngoài sẽ hết ngay

Hạng B2
20/7/11
224
12
18
51
xe mình để chế độ lấy gió trong, đi ngang đường Phan đình phùng gặp triều cường đưa mùi nước cống lên.Mình nghĩ lạ là ở chỗ đi ngòai đường sau xe rác o nghe mùi, tại sao lội qua nước cống lại nghe mùi tại gầm hở hay sao các bác?

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
xuanan0105 nói:
xe mình để chế độ lấy gió trong, đi ngang đường Phan đình phùng gặp triều cường đưa mùi nước cống lên.Mình nghĩ lạ là ở chỗ đi ngòai đường sau xe rác o nghe mùi, tại sao lội qua nước cống lại nghe mùi tại gầm hở hay sao các bác?

Vậy bác đi kiểm tra xe đi
Xe em cũng đi đường ngập nhưng ko nghe mùi
, không lẽ nước ngập khu e không có mùi