Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Front Strut Tower Bar cho Subaru Forester

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Fxt sb trước 24 nhưng sau có 16 thôi, mềm lắm - lên 20 như WRX15 chạy thích hơn hẳn, cảm nhận sự cải thiện trong handling & traction cực rõ luôn :) chém cua ổn hơn rất rất nhiều :)

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
hình như không có :) Tribeca cũng đầm chắc lắm rồi, có lẽ ko cần lắp thêm strut đâu, còn nếu bác máu thì có thể tính phương án gia công ah

• Like
Reactions: TRIBECA
Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Front Strut Tower Bar cho Subaru Forester
Em cũng khoe tiếp bộ strut sau mới gia công xong hôm thứ 6 vừa rồi, vừa kịp để chạy cung HN - QN - HN với đường 5B vòng qua Hải Phòng... rất đáng nâng cấp các bác nhé :)

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Morning mà gắn strutbar đi cũng khác roài chớ nói chi đến Subaru.
p/s: một thanh niên từng độ xì chút ba vào morning cho biết.
:3dcuoi:

• Like
Reactions: KHOAVAN
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
View attachment 456934 Em cũng khoe tiếp bộ strut sau mới gia công xong hôm thứ 6 vừa rồi, vừa kịp để chạy cung HN - QN - HN với đường 5B vòng qua Hải Phòng... rất đáng nâng cấp các bác nhé :)
Like @ bác chủ.
Bác cho e xin chi tiết Size nhé? như hình bác chủ shown thì Công Nhân chỗ nhà thầu e chắc chắn làm đc, thậm chí còn đẹp nữa!!!heheh
Vật liệu thì e nghĩ phải là Stailess Steel SS316L thì dùng mới không bị rỉ xét.
Cái của bác chủ h phải rửa = Acid Pickling sau đó Sweep Blast rồi Sơn lên thì sẽ ngon ah.
Thanks

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Mấy đồ này gia công được hết bác ah, chỉ mất công và thời gian thôi. Nhìn không đẹp mã như đồ độ xịn, nhưng chất lượng em tin là chỉ có bằng hoặc hơn ^_^ mà giá thì hợp lý hơn rất nhiều... Bác Sơn béo QS ngoài này chịu khó & cũng đam mê mấy vụ này, nên em nhờ được kha khá đồ gia công cho xe em :)

Tất cả đồ trên xe em đều gia công bằng thép không gỉ, mặt bích cái strut trước còn cắt hẳn bằng máy plasma (xưởng QS đầu tư để thi công cái strut cho em)... strut em tính để nguyên như vậy chạy thôi ko sơn gì hết (lâu lâu sẽ kiểm tra strut sau, nếu có hiện tượng gỉ thì sẽ xử lý hoặc gia công bộ mới kiểu khác - em tham khảo mấy bộ strut sau các kiểu rồi :D)

Size thì bác chịu khó bảo thợ lật sàn xe lên rồi đo cắt trực tiếp cho chuẩn - bộ này sẽ phải khoét một ít hộc xốp đựng đồ ở dưới sàn xe, dấu hết dưới sàn cốp sau không kích lên tý nào hết