Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
25/2/12
346
1
18
Nắng gió Sài Thành
Báo cáo các bác!:D
Thu mua rác thải công nghiệp và võ lốp xe củ em đã vào chung kết ( Đá tưng bừng):D
Rau sạch đã vào chung kết cung cấp cho Nhật và Malai ( đang đau đầu vì rau ):(
Các dự án cà phê em chỉ tư vấn thôi ,vì em thất bại với ngành này nhiều rồi nên tự thấy mình vô duyên.Chỉ chia sẻ lại những kinh nghiệm vì sao em thất bại thôi :)

<span style=""color: #ff00ff;"">New!</span>. <span style=""color: #008000;"">Em và một số anh chị khác chuẫn bị nhập gà Úc ,cả con lẫn trứng về cung cấp cho thị trường Việt Nam,.Theo em đánh giá người tiêu dùng đã hãi với gà Trung Quốc rồi,nên chăng đây là cơ hội hay là thử thách .Em xin các bác chỉ giáo hoạc có quan tâm hợp tác thì có thể mạn đàm với em .
</span>
<span style=""color: #008000;"">Trân trọng !
</span>

Em thì em ko rành về gà nguyên con nhập từ Úc vs gà công nghiệp lấy thịt của VN mình giá cả thế nào nên cũng ko ném đá bác được.
Bình thường gà nuôi lấy thịt của VN mình giá chỉ bằng 1 nưa trong siêu thị, vì qua nhiều khâu trung gian nên khi vào tới siêu thị thì giá đã gấp đôi, sức tiêu thụ chậm nên bà con mình nuôi gà lấy thịt lỗ quá trời. Nếu bác có nguồn ra thì xuống Đồng Nai mua gà công nghiệp của mình về mà bán, giá cả cũng tốt lắm. Vừa có giá tốt mà vừa tạo nguồn ra cho bà con mình.
Còn về trứng, em thấy trứng ở mình đã rẻ rề rồi, vì hồi trước e cũng có nghiên cứu mô hình nuôi gà lấy trứng gia công cho C.P thì e thấy giá trứng ở mình đã rẻ rồi, mà sức tiêu thụ lại hạn chế, chế dộ bảo quản rất khó vì trứng gà rất là nhanh hư. Nên kinh doanh trứng lãi ko được mấy đồng mà lo đầu ra, rồi phiếu kiểm dịch, rồi sợ hư hỏng... Nên em thấy, bác kinh doanh trứng sẽ ko khả thi đâu ạ. Ko thể cạnh tranh được với Ba Huân, C.P đâu a.

Hạng B2
25/2/12
346
1
18
Nắng gió Sài Thành
Em vẫn băn khoăn những điều này bác ạ.Em chỉ nói khía cạnh nhu cầu tiêu thụ thôi:D:D
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/90935/hang-tan-ga-thai-han-quoc-do-ve-tp--hcm.html
</h3>
VietNamNet - Mỗi năm nhập 100.000 tấn thải từ Trung Quốc ... Nhập cả gà Hàn Quốc,Trung Quốc,chính ngạch ,tiểu ngạch.lậu các thứ :cool::cool:...Có phải là nhu cầu không bác
secret87 nói:
Em thì em ko rành về gà nguyên con nhập từ Úc vs gà công nghiệp lấy thịt của VN mình giá cả thế nào nên cũng ko ném đá bác được.
Bình thường gà nuôi lấy thịt của VN mình giá chỉ bằng 1 nưa trong siêu thị, vì qua nhiều khâu trung gian nên khi vào tới siêu thị thì giá đã gấp đôi, sức tiêu thụ chậm nên bà con mình nuôi gà lấy thịt lỗ quá trời. Nếu bác có nguồn ra thì xuống Đồng Nai mua gà công nghiệp của mình về mà bán, giá cả cũng tốt lắm. Vừa có giá tốt mà vừa tạo nguồn ra cho bà con mình.
Còn về trứng, em thấy trứng ở mình đã rẻ rề rồi, vì hồi trước e cũng có nghiên cứu mô hình nuôi gà lấy trứng gia công cho C.P thì e thấy giá trứng ở mình đã rẻ rồi, mà sức tiêu thụ lại hạn chế, chế dộ bảo quản rất khó vì trứng gà rất là nhanh hư. Nên kinh doanh trứng lãi ko được mấy đồng mà lo đầu ra, rồi phiếu kiểm dịch, rồi sợ hư hỏng... Nên em thấy, bác kinh doanh trứng sẽ ko khả thi đâu ạ. Ko thể cạnh tranh được với Ba Huân, C.P đâu a.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/10/12
122
1
0
38
Bác HÙNG tư vấn giúp e về mở quán CAFE :)
E có được cái mb ở Q7, đường Nguyễn Thị Thập. E muốn mở giống như bên PHONGLUU bên Út Tịch. Ko biết sao bên đó tuyển đâu ra nhiều PG ngon phết?

Hạng B2
17/8/12
130
1
0
Lang Bạt Kỳ Hồ
Gà Úc? Một thời dặt dẹo được khuyến mãi đùi gà Nam Mỹ ăn ngẩn tò te vì có ông anh nhập về không bán được. Gà TQ, gà Hàn bán được do nó rẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.