Tập Lái
2/11/09
25
1
3
Các Bác cho em hỏi xe em ( Jolie) đèn trước tối quá em định gắn thêm cặp đèn pha của Bác Nam Vũ để đi đêm cho an toàn thì có bi XXX phạt không ? Luật có cho phép gắn thêm không ?Em chỉ sử dụng trên đường trường khi đi tỉnh
Em xin cám ơn

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
Đèn pha xe bị tối thì nên gắn thêm cho an toàn, nhất là khi chạy đêm đường ngoài thành phố - không chỉ để mình nhìn rõ đường mà các xe khác cũng thấy mình từ xa, nhất là trường hợp 2B ở trong hẻm "phi" ra.
Xe em SUV còi cũng lắp một đôi trên nóc đi đường dài quan sát tốt hơn hẳn, tuy nhiên nên gắn điều khiển cùng công tắc pha của xe để khi "xuống đèn cốt" thì pha lắp thêm cũng tắt. Em lắp thêm hơn 1 năm rồi mà chưa thấy bị *** hỏi, mà em thấy ngoài đường cũng nhiều bác lắp.
Chỉ chú ý nếu lắp trên nóc xe cần lùi đèn về phía đuôi xe ( so với kính lái ) > 50cm để ánh sáng của đèn nóc không khúc xạ xuống kính lái gây lóa mắt. Còn lắp cản xe trước thì không vấn đề gì.

Kinh nghiệm của em chỉ có thế - chia xẻ cùng các bác. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

Tập Lái
24/3/10
5
0
0
son8894 nói:
Các Bác cho em hỏi xe em ( Jolie) đèn trước tối quá em định gắn thêm cặp đèn pha của Bác Nam Vũ để đi đêm cho an toàn thì có bi XXX phạt không ? Luật có cho phép gắn thêm không ?Em chỉ sử dụng trên đường trường khi đi tỉnh
Em xin cám ơn

Lắp cặp FF 75 Hella đi Son oi, ếch có mua 1 cặp đang dùng chạy đêm sướng hơn nhiều lắm!!!

An toàn cho mình trước cái đã.

Tập Lái
2/11/09
25
1
3
Em thường đi miền tây & cũng thấy nhiều xe gắn nên không biết có phạm luật không

Hạng C
13/2/08
557
11
18
các bác cứ gắn thoải mái... đến khi nào bị phạt thi biết ngay là phạm luật!!!

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
khoaichoi nói:
các bác cứ gắn thoải mái... đến khi nào bị phạt thi biết ngay là phạm luật!!!

Câu hướng dẫn huề tiền

Hạng D
3/1/09
1.294
10.211
133
Em củng gắn 4 cái trên nóc , đi đường thấy mấy anh xxx nhìn nhìn cười cười , chắc tại thấy đẹp , gắn vô tư đi bác , nhưng mà nhớ cách xài đèn cho đúng luật

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
em gắn 4 đèn pha trên nóc nhưng chưa bị thằng xxx nào hỏi, em chạy xuyên việt bị vịn quá lỗi tốc độ nhưng không đả động gì đến 4 đèn trên nóc.