Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em thấy mấy bác không nên có tư tưởng xe Hàn-Nhật-Mỹ.
+ Về mặt kinh tế: thì bây giờ các tập đoàn lớn như Samsung, Hyundai-Kia, LG, Toyota, Honda đều có cổ phần của các công ty ngoài Hàn Quốc/Nhật Bản. Điều đó có nghĩa là các thương hiệu ấy đã trở thành tập đoàn đa quốc gia, không phải chỉ là thương hiệu Hàn/Nhật nữa và không phải tất cả các sản phẩm được lắp ráp/sản xuất bởi công ty đó đều là sản phẩm mang thương hiệu của nước họ. Đơn cử là chiếc Toyota Tundra và Tacoma ở thị trường Mỹ, có ai dám nói nó là chiếc xe Nhật không? Họ sẽ nói nó là bán tải Mỹ (vì nó sản xuất và chỉ bán ở Bắc Mỹ). Tương tự như Hyundai-Kia cũng vậy.
+ Về mặt lịch sử: Em lấy trường hợp của Sony làm ví dụ. Thời kì ban đầu khi Sony mới được thành lập và lúc bắt đầu bán ra máy radio ở Mỹ những năm 60 nếu em ko nhớ nhầm, chất lượng sản phẩm rất tệ, thậm chí còn bị trả lại. Và không chỉ riêng sony mà các hãng điện tử Nhật cùng thời nói chung cũng bị chung tình trạng. Nhưng bây giờ thì sao, ai cũng biết Sony là hãng sản xuất đồ điện tử thương mại hàng đầu thế giới, chất lượng rất tốt, bền. Đó là sự nỗ lực không nhỏ của người Nhật, họ dám làm, chịu tiếp thu ý kiến để cải thiện sản phẩm ngàymột tốt hơn, kéo dài hàng chục năm. Hyundai-Kia cũng vậy, ở thị trường xe sang, họ đi sau người Nhật cả gần 30 năm, kinh nghiệm họ không có nhiều, nên hó dám bán xe để khai thác điểm yếu của họ và để cải thiện chất lượng xe. Doanh số có thể thấp nhưng cái quan trọng nhất là họ biết được họ yếu chỗ nào, mạnh chỗ nào thì họ sẽ chỉnh sửa và phát huy, đó mới là điều đáng khâm phục.
Em thấy cái đáng quan tâm nhất bây giờ là bao giờ người Việt mình mới có thể chế tạo được chiếc xe hơi???
Bác có cùng suy nghĩ giống em đó. Khi mới bắt đầu với một vấn đề gì mới mẻ thì chắc chắn ta sẽ ko có kinh nghiệm và sẽ mắc phải nhiều sai lầm hơn so với những người đi trước. Cái quan trọng là sau đó ta chịu lắng nghe, tiếp thu và học hỏi để tiến bộ hơn. Rồi một ngày nào đó ta sẽ hoàn thiện kỹ năng trong vấn đề đó và trở thành người có kinh nghiệm, ko mắc sai lầm nữa. Hyundai - Kia đang như vậy...

• Like
Reactions: hnamvu
Hạng F
4/1/08
8.297
111.484
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Thánh xàm 2016 là đây...
Mình nghĩ rằng anh ấy có quyền nêu cảm nhận cá nhân dựa trên trải nghiệm của bản thân. Có thể anh ta quen ngồi những chiếc xe trên 5 tỷ nên coi những chiếc dưới 5 tỷ đều không ra gì. Cảm nhận của bác có thể khác nhưng anh ta có nói bác là thánh xàm đâu.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Anh ơi, anh ở showroom nào, em muốn chạy thử, nếu ok em sẽ đặt cọc ạ.
Em có làm ở showroom nào đâu bác ơi. Em chỉ là một người đam mê xe thôi. Bác ko thấy avatar của em là con Audi R8 2016 sao, chẳng liên quan gì đến Hyundai - Kia cả và em cũng đang rất muốn chạy thử con GENESIS G90 này như bác vậy đó :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Mình nghĩ rằng anh ấy có quyền nêu cảm nhận cá nhân dựa trên trải nghiệm của bản thân. Có thể anh ta quen ngồi những chiếc xe trên 5 tỷ nên coi những chiếc dưới 5 tỷ đều không ra gì. Cảm nhận của bác có thể khác nhưng anh ta có nói bác là thánh xàm đâu.
Thế à bác. Em cũng quen ngồi trên con Rolls Royce 50tỷ rồi và đã từng ngồi trên con Mer S600 Maybach, em cảm thấy nội thất con Mer S600 Maybach như Vios Limo. Kaka..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bác ngồi rồi? Hãng xe huyndai không khờ đến mức ra xe hạng sang mà có nội thất như morning.
mình thấy nó quá đẹp!
Nói xàm thôi bác ơi. Bác đừng giải thích làm gì cho mệt. Em nói thiệt chứ 100 người ngồi lên con này thì cả 100 người đều sướng ngất.
Vậy chứ vẫn có những người cho rằng con này thua Camry. Cạn lời...

• Like
Reactions: long265
Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Con này cửa dày và nặng cực kì, bước vào bên trong khác hẳn với mấy con xe bình dân của Hyundai luôn, cơ mà mấy chi tiết nhựa thì vẫn như xe bình dân, còn lại quá ngon, rất chắc chắn không ọp ẹp.

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Gọi là xe hang sang nhưng Génesis toàn copy net của các hãng khác mà không có điểm đặc trưng đây là điều tối kỵ của người chọn xe nhất là với xe hạng sang. Còn đối với máy móc, khung gầm, nội thất chắc chắn genesis chưa bàng mấy dòng cao cấp của hãng xe binh dân như avalon. Nên genesis chỉ có giá ngang Camry phiên bản cao cấp nhất may ra mới có người mua

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
1 e gái bán vé số hay luợm lặt thông tin xe hơi từ mấy cha xe ôm vừa phát biểu ý kiến

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: long265