Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
ngocquang19877 nói:
Yeugiadinh nói:
Chi tien ty mà chi sdung duoc co 20-30 nam thoi ha bac? The nhung nguoi chon can ho là NGU ha bac?

Vâng, bác cứ nhìn quanh Sài Gòn này tất cả các chung cư xây trước 75, sau 75, và trước 90 xem còn căn nào sạch sẽ tươm tất đàng hoàng khôg hị hị hị, bác cứ tìm được 1 toà như vậy em xin tặng bác 1 chai Chivas, thế nhé.

nhà mà không có tu sửa, sơn, bảo trì mỗi năm thì chỉ cần 3 năm là cũ rồi bác. Đừng nói là chung cư, Nhà phố của bác để khoảng 2 năm 0 sơn thì đã mọc rêu rồi. Cái khái niệm "chung cư cao cấp" mà có bảo trì, quản lí, bắt đầu từ thằng "The Manor", xây hồi năm 2007. Vậy để em đợi đến năm 2027, thì em sẽ đi lấy chai Chivas của bác. Em sống ở Sing rất nhiều căn hộ gần 35, 40 năm vẫn tinh tươm, sạch sẽ; không vấn đề gì. Nhà nào thì cũng xây bằng bêtông mà. Có phải bằng gỗ đâu mà mấy bác nói giống như 20 năm là "rụng" =D

Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93

ngocquang19877 nói:
Yeugiadinh nói:
Chi tien ty mà chi sdung duoc co 20-30 nam thoi ha bac? The nhung nguoi chon can ho là NGU ha bac?

Vâng, bác cứ nhìn quanh Sài Gòn này tất cả các chung cư xây trước 75, sau 75, và trước 90 xem còn căn nào sạch sẽ tươm tất đàng hoàng khôg hị hị hị, bác cứ tìm được 1 toà như vậy em xin tặng bác 1 chai Chivas, thế nhé.

Mình nghĩ thời những năm 90 nghèo đói, chất lượng xây không thể bằng bây giờ, thêm nữa không có bảo trì sơn sửa thì nó xuống cấp thôi.
Hôm rồi mình có ghé đứa bạn ở CC AN LỘc ở Gò vấp, xây xong đã mười năm, vả lại là CC thuộc dạng trung bình hoặc thấp cấp , vậy mà nhìn còn ok lắm bạn. Những CC khác cao cấp hơn thì chắc chắc chất lượng còn hơn. Quan trọng là phải có bảo trì

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
canho nói:
quận 2 theo chiều hướng tăng mấy bác ah

thôi, bác đừng có bơm nữa bác. Giá mấy căn hộ ngay khu white horse "tăng" như thế nào thì ai cũng thấy. Vista hồi mở bán hét 2000 đô /m2, bà con thức dậy từ 6 giờ sáng đi mua, mắng chửi nhau để được mua, sau cùng mua được giá 2500. Miẹ, bây giờ bán 25 triệu /m2 ... nó mua. =)))

Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
canho nói:

Quận 2 thì xu hướng chung là giảm 'SÂU'bác nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
asianguy85 nói:
canho nói:

thôi, bác đừng có bơm nữa bác. Giá mấy căn hộ ngay khu white horse "tăng" như thế nào thì ai cũng thấy. Vista hồi mở bán hét 2000 đô /m2, bà con thức dậy từ 6 giờ sáng đi mua, mắng chửi nhau để được mua, sau cùng mua được giá 2500. Miẹ, bây giờ bán 25 triệu /m2 ... nó mua. =)))
Bác cho em thông tin căn nào The Vista 25trieu/m2 nhé. Em mua cho phòng nhì ở.

Hạng D
26/8/05
3.936
22.957
133
Công nhận các bạn sales thật bản lĩnh. Thời buổi nào mà còn dám can đảm phát biểu giá nhà đất Q2, Q7 tăng. Trong vòng 3 năm nay, ai ôm đất, ôm căn hộ lỗ sặc máu, nghe đến huề vốn là mừng hết lớn chứ đòi tăng mới ghê... :))

Nói công bằng, tăng là xu hướng tăng rất nhẹ trong khoảng mấy tháng sau này, chỉ ở 1 số dự án, sau khi đã giảm hết cỡ trong hơn 2 năm qua. Nhưng tăng ấy không đáng kể vì lạm phát cắn lại hết rồi, và nếu là căn hộ, thì do phương thức thanh toán thay đổi, nên không so sánh được.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
thegioicanho nói:
asianguy85 nói:
canho nói:

Bác cho em thông tin căn nào The Vista 25trieu/m2 nhé. Em mua cho phòng nhì ở.

đây nè bác. Bây giờ bán 25 triệu chứ bán nhiêu nữa bác? Bác xem xong tiện đi lập phòng nhì luôn nha

http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-xa-lo-ha-noi-phuong-an-phu-prj-the-vista/cao-cap-gia-chi-25-trieu-m2-pr4135636

Status
Không mở trả lời sau này.