Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
asianguy85 nói:
thegioicanho nói:
asianguy85 nói:
canho nói:
quận 2 theo chiều hướng tăng mấy bác ah

thôi, bác đừng có bơm nữa bác. Giá mấy căn hộ ngay khu white horse "tăng" như thế nào thì ai cũng thấy. Vista hồi mở bán hét 2000 đô /m2, bà con thức dậy từ 6 giờ sáng đi mua, mắng chửi nhau để được mua, sau cùng mua được giá 2500. Miẹ, bây giờ bán 25 triệu /m2 ... nó mua. =)))
Bác cho em thông tin căn nào The Vista 25trieu/m2 nhé. Em mua cho phòng nhì ở.

đây nè bác. Bây giờ bán 25 triệu chứ bán nhiêu nữa bác? Bác xem xong tiện đi lập phòng nhì luôn nha

http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-xa-lo-ha-noi-phuong-an-phu-prj-the-vista/cao-cap-gia-chi-25-trieu-m2-pr4135636
Từ thông tin trên mạng đến thực tiễn nó phũ phàng lắm bác ah, giá đó (nếu có) : tin rao từ 28/10 - 2/11 thì bây giờ nó đã xa xa lắm rồi. Nếu bác thích inbox em cái email, em gửi hẳn chương trình bán hàng cuối năm của CĐT cho bác xem.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.516
113
Tui chỉ quan tâm đến căn hộ khi và chỉ khi giá cho thuê bằng ls gửi ngân hàng. Tính ra 1 căn hộ 2 tỷ (không cần biết bao nhiêu m2) cho thuê được 2000x9%/12th= 15tr/tháng thì mới mua. Hoặc tính ngược thì ra giá căn hộ. Giờ thấy toàn loại 2ty cho thuê được 8-10tr thì đợi tiếp vậy.

Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
ngkim2010 nói:
Tui chỉ quan tâm đến căn hộ khi và chỉ khi giá cho thuê bằng ls gửi ngân hàng. Tính ra 1 căn hộ 2 tỷ (không cần biết bao nhiêu m2) cho thuê được 2000x9%/12th= 15tr/tháng thì mới mua. Hoặc tính ngược thì ra giá căn hộ. Giờ thấy toàn loại 2ty cho thuê được 8-10tr thì đợi tiếp vậy.
Mua đầu tư nếu cho thuê được 15tr bằng mức lãi NH sao mình không gửi NH cho khỏe bác. Tiền gốc vẫn còn đó ở NH, còn nếu căn hộ thì đến lúc nó cũng hỏng.

Hạng B2
ngkim2010 nói:
Nếu tính như bác thì cũng hơi khó, tầm 12 - 13tr/tháng thì có thể chấp nhận được. Và hiện nay cũng không phải không có khách hàng mua căn hộ rồi cho thuê tầm giá đó. Điển hình: căn hộ SGC Nguyễn Cửu Vân căn 2PN tầm 1ty8 - 1ty9 cho thuê vào khoảng 12 triệu/tháng.
vuongit nói:
Mua đầu tư nếu cho thuê được 15tr bằng mức lãi NH sao mình không gửi NH cho khỏe bác. Tiền gốc vẫn còn đó ở NH, còn nếu căn hộ thì đến lúc nó cũng hỏng.
Nói về gửi tiền ngân hàng, yếu tố mất giá và lạm phát cũng phải cân nhắc. Chưa kể ngân hàng là đủ thứ rắc rối.

Hạng B2
21/11/13
174
237
63
ngkim2010 nói:

có lý!

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
thegioicanho nói:
asianguy85 nói:
thegioicanho nói:
asianguy85 nói:
canho nói:
quận 2 theo chiều hướng tăng mấy bác ah

thôi, bác đừng có bơm nữa bác. Giá mấy căn hộ ngay khu white horse "tăng" như thế nào thì ai cũng thấy. Vista hồi mở bán hét 2000 đô /m2, bà con thức dậy từ 6 giờ sáng đi mua, mắng chửi nhau để được mua, sau cùng mua được giá 2500. Miẹ, bây giờ bán 25 triệu /m2 ... nó mua. =)))
Bác cho em thông tin căn nào The Vista 25trieu/m2 nhé. Em mua cho phòng nhì ở.

đây nè bác. Bây giờ bán 25 triệu chứ bán nhiêu nữa bác? Bác xem xong tiện đi lập phòng nhì luôn nha

http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-xa-lo-ha-noi-phuong-an-phu-prj-the-vista/cao-cap-gia-chi-25-trieu-m2-pr4135636
Từ thông tin trên mạng đến thực tiễn nó phũ phàng lắm bác ah, giá đó (nếu có) : tin rao từ 28/10 - 2/11 thì bây giờ nó đã xa xa lắm rồi. Nếu bác thích inbox em cái email, em gửi hẳn chương trình bán hàng cuối năm của CĐT cho bác xem.

tin đó để ngày 18 tháng 12 mà bác nói gì vậy? mà cho dù có quảng cáo láo đi nữa thì giá Vista hiện giờ trong khoảng gía đó thôi? Bác nói không phải thì bác thử nói em xem giá bao nhiêu? Nhớ là nói cái giá "có giao dịch thành công"; chứ không phải "giá các bác sales thấy đúng" nhé?

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Mình xem trong báo mua Bán thì giá vista giờ khoảng 25 đến 27tr đã có đủ nội thất. Tính chung toàn TP thì 3 năm nay giá chỉ có giảm, giá bán cũng giảm mà giá thuê cũng giảm, chưa kể rất khó cho thuê

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
chất lượng chung cư thì cũng tùy chung cư. Mình thấy một chung ở đối diện với sân vận động, cư xây từ trước giải phóng, nhưng bây giờ sử dụng vẫn còn rất tốt, chỉ có hình thức bên ngoài vì ít được nhà nước đầu tư nên hơi cũ.

Hạng B2
asianguy85 nói:
thegioicanho nói:

tin đó để ngày 18 tháng 12 mà bác nói gì vậy? mà cho dù có quảng cáo láo đi nữa thì giá Vista hiện giờ trong khoảng gía đó thôi? Bác nói không phải thì bác thử nói em xem giá bao nhiêu? Nhớ là nói cái giá "có giao dịch thành công"; chứ không phải "giá các bác sales thấy đúng" nhé?
Khi hỏi giá chung cư nói chung, các bác chú ý những vấn đề s: giá đã bao gồm thuế hay chưa, nằm trong chương trình bán hàng nào: có chiết khấu, gói nội thât,... nói chung là giá CUỐI CÙNG khi mua phải thanh toán.
Về tin đăng: chắc chắn người đăng đã sửa lại. Em nói rồi - nếu bác không phải sale thì inbox cho em cái mail, em gửi chương trình hiện tại đang áp dụng cho bác xem.

Status
Không mở trả lời sau này.