Hạng B2
17/2/06
313
11
18
RE: GIÁ PHỤ TÙNG MITSHUBHISHI

Mình chưa có kinh nghiệm vặt đồ , nhưng theo mình biết , chỉ có gương mới đáng ngại . Bác cứ cho 02 chiếc/năm => độ chênh lệch tiền giữa Inno & Gran không nhiều ( So với tổng chi phí )
Còn máy móc : Bác mua mới , chạy 2-3 năm chắc không có v/đ gì với cả 2 loại ( sau này , bán đổi cái khác ).
Nếu vừa tiền , theo mình , Ưng cái nào , chơi cái đó .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Theo em nếu không yêu cầu cao lắm, bác Cle14 có thể mua INO rồi độ thêm nữa là hợp lý, được chiếc xe ưng ý mà chi phí bỏ ra không quá cao. INO nếu bác thêm thắt thì cũng khá đẹp, nhất là nội thất. :):)
Chúc bác mua xe như ý!

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

mấy xe Nhật, nếu chăm sóc...bình thường thì chạy tới 80k km hay khoảng 4 năm thì chỉ cần thay dầu nhớt và mấy cái lọc,vỏ (lốp) thui, mà mấy cái này đâu có đáng bao nhiêu, sợ hãng mắc thì ra ngoài có đầy, giá rẻ...thấy sợ lun (xe em: lọc gió, dầu, xăng trong "hãng" 450k, 600k, 850k ở ngoài là 40, 50, ~60k :D (thứ tự nhớ không chính xác), thay vô tư lun

Bác đã mua xe chưa vậy? Nếu chưa thì bác xem qua ý kiến của em có khi sẽ làm bác quyết tâm hơn.

Gửi bác Cle14, nếu bác đã có 40k thì bác múc ngay Grandis màu đen cho em ko phải do dự gì hết. Grandis nhìn bên ngoài vừa đẹp vừa sang hoành tráng hơn Innova, bên trong thì rộng rãi. Đều là xe nhật nên chất lượng cũng tốt ngang nhau thôi. Còn về khoản bảo dưỡng các cụ có câu của bền tại người, bác lái xe đúng cách, giữ gìn cẩn thận, đề phòng trộm cắp thì chả phải lo gì. Việc lắp thêm đồ chơi thì dễ hơn nhiều so với việc đổi xe (bác đã lỡ mua innova rồi mà muốn chuyển lên grandis thì khó lắm). 3-4 năm nữa, thì Mit cũng sẽ phát triển và phổ biến như toy bây giờ, nên bác ko phải lo lắng nhiều. Chúc bác cưới được em Grandis càng nhanh càng sướng.

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Bác ơi, bác có độ 100K nữa, có dát vàng nội thất thì Inova vẫn là Inova thôi, không so bì điểm gì so với grandis được, ngoài cái giá bình dân ra và cái thương hiệu To bị sùng bái thái quá ở cái đất nước này.

Về phụ tùng không quá lo đâu bác, hàng cty không được thì ta chơi hàng ngoài. Mà xe Nhật bác lo gì, em cũng chạy Mit gala gần 2 năm nay có phải thay cái gì đâu ngoài 1 cái lọc xăng, mất hơn 100K VND gì đó (của hãng). Còn lại cứ bảo dưỡng định kỳ, tuần rửa xe lần là xong. Với lại đừng quá lo xa bác à, 2-3 năm có khi bác lại muốn cưới vợ khác thì sao, mình là đàn ông mà, có ai cưới vợ hai để đi cả đời đâu.

Trích đoạn: Cle14

C ....trộm nghĩ hay là mua Innova (28,800) rồi độ thêm.... đàng nào cũng là đồ ta làm . Thưa anh em ,CLE14 la người phía Bắc nên có hỏi giá thì Cty Oto Hải Đăng(cầu giấy -HN) chuẩn giá là Grandis 40.000 (có VAT) và cho biết có lúc là 36.000 nhưng nay không có giá đó nữa nên cũng còn đang tính.....

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: otosaigon

Nếu so sánh về chi phí bảo trì cũng như sửa chữa thì tất nhiên Toyota sẽ có giá thành rẻ hơn so với các hãng khác. Nhưng để so sánh giữa Innova & Grandis thì nó lại khác vì nó không thuộc cùng một đẳng cấp....Bạn hãy chọn mua chiếc xe mà nó mang lại tiện nghi và phục vụ cho nhu cầu của bạn và gia đình bạn.... chứ không phải bạn mua xe để bạn phải phục vụ lại cho nó .... như các lo lắng trên của bạn.

Còn theo tôi nếu chỉ có <30K thì tôi sẽ chọn mua Innova...(chứ không mua Jolie:D) và nếu có khả năng trên >40K thì sẽ "múc" ngay chiếc Grandis..:D.
Tôi nghĩ bác cứ theo lời hướng dẫn trên đây mà làm, mỗi kiểu xe đều phù hợp với 1 tầng lớp khách hàng, bác ạ .Còn về thương hiệu thì Toy hơn Mit là chắc rồi . Và cả Grandis lẫn Innova đều là mơ ước của nhiều người rồi ...:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: npt
Theo em nếu không yêu cầu cao lắm, bác Cle14 có thể mua INO rồi độ thêm nữa là hợp lý, được chiếc xe ưng ý mà chi phí bỏ ra không quá cao. INO nếu bác thêm thắt thì cũng khá đẹp, nhất là nội thất. :):)
Chúc bác mua xe như ý!
em lại nghĩ khác bác tý xíu : nếu như mình mua xe bằng gần như tất cả những gì mình có thì tốt nhất không nên mua xe để độ ,vì như vậy sẽ rất tốn kém mà giá trị chiếc xe không tăng lên . khi đã coi xe là tài sản lớn thì cũng phải tính đến chuyện khi mình cần bán vì bất cứ lý do gì ( cần vốn , đổi xe , lên đời xe ..) . theo em bác nên chọn xe nào bác thấy phù hợp như bac otosaigon đã nói ở trên. và không nên độ thêm ! (ý kiến riêng của em hy vọng không làm phật ý các bác thích độ xe)

Hạng B2
24/6/05
141
32
28

Trích đoạn trungnt76:
Đúng là cái tên nghe sang nên người xũng sang quá!!!!!!!!!!!!!
Cứ như bác nói thì đời bác chắc sẽ đi ít nhất là 3 em 4 bánh. Còn chắc phần đông dân đi mua xe cũ là một đời nó bằng 3 đời ta đấy bác ạ! Nghe pác nói Việt Nam ta có mà thành Thái Land đến nơi rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bác đừng tự ti như vậy mà bác !! Năn nỉ đó :D:D. Cuộc sống phải có hoài bão mừ và bác nói đúng đấy bác ạ, em đang sử dụng đời thứ 2 của em 4 bánh. Em cũng chân thành mong bác sẽ được " đi ít nhất là 10 đời " của em nó cũng như mọi anh em trong OS này.
Thân ái,

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Sẵn tiện, em xin hỏi các bác chỗ nào để thay ghế da cho Jolie, chỗ tốt nhất đấy(giá đừng chém là ok). Hãng ko làm việc này