Hạng C
17/2/11
861
79
28
Re: RE: GIÁ PHỤ TÙNG MITSHUBHISHI

Bác silly đào lên chi dzậy, chủ top chắc đã xa rời xa OS từ lâu. Sợ phụ tùng MIT mắc mà chơi phụ tùng bim thay theo ngày, máo máo wá đê.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

thuandv nói:
Bác silly đào lên chi dzậy, chủ top chắc đã xa rời xa OS từ lâu. Sợ phụ tùng MIT mắc mà chơi phụ tùng bim thay theo ngày, máo máo wá đê.
Qua bài này, mình xem lai được bài này
mienhinh nói:
Nhưng theo em thì độ tin cậy, dễ sửa chữa, và chi phí bảo dưỡng thấp cũng rất quan trọng, vì xe nào đi một thời gian thì cũng ...quen, nên cảm giác Grandis hơn Innova sẽ không kéo dài, mà thay vào đó, sẽ là sự bực tức về sự trục trặc, nếu có .Hay là phụ tùng đắt, mà Fiat là ví dụ cụ thể .Cho nên, chuyện lo xa 1 chút cũng là chính đáng, vì không phải ai cũng có kiến thức về xe cả .Xe càng xịn, lại càng dễ ...ốm, và bệnh thường ....hiểm nghèo hơn .:D, khó tìm bệnh viện , và chi phí chữa bệnh cũng đắt hơn, trừ khi gặp bác sĩ OS ...:D
Nhiều ngươi thường xem Toyota là thần tượng bất kể là xe gì.
Đến nay moi chuyện đã rõ; hy vọng các bác săp mua xe đọc được topic này.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113

Đi xe cần an toàn, mà Grandis thì theo mình an toàn hơn Inova. Các chi phí khác như bảo trì, thay phụ tùng theo lịch định kỳ... thì chênh lệch không nhiều đâu.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113

SillyHoney nói:
Chắc vì bác Lơ khuyên :))

.Bạn hãy chọn mua chiếc xe mà nó mang lại tiện nghi và phục vụ cho nhu cầu của bạn và gia đình bạn.... chứ không phải bạn mua xe để bạn phải phục vụ lại cho nó .... như các lo lắng trên của bạn.
Bác Lơ khuyên 1 đường, bác chủ làm 1 nẻo thì có.

Có "chân dài" nào phục vụ mình đâu. Mình toàn "phục vụ" chân dài thui. Ăn uống, tắm rửa, quần áo, son phấn...
Cái thớt này cứ độ 3-4 năm là...."hiện hồn" về . Ghê quá.

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999

longpajero nói:
Đi xe cần an toàn, mà Grandis thì theo mình an toàn hơn Inova. Các chi phí khác như bảo trì, thay phụ tùng theo lịch định kỳ... thì chênh lệch không nhiều đâu.
đồng ý với quan điểm này: tốn thêm vài trăm hay vài triệu 01 năm mà an toàn và cảm giác yomot hơn thì cũng nên .