Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.253
113
www.phindeli.com
Re:Lại hỏi Đẹp không? Photo Studio

haobui nói:
tuando nói:
JBL.WWE nói:
Đẹp quá HT ơi, theo thông lệ FI- deal nào mà set up xong thì làm bữa LOLOTICA báo cáo thành quả đúng ko ạ ?
Nhất trí với bác JBL, trong tuần tới sẽ set-up off mini đầu năm nhé.
Ở đâu ở đâu ? Mấy hôm nay ko thấy a Tuấn ra 30/4 vậy ?
Tuần sau thông báo nhé. Mấy hôm nay khách hàng dí quá nên không rảnh ra 30/4 được :(

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113

Studio có khác, đèn thì cực quan trọng rùi. Nhưng không biết có phải HT nhà ta chụp không, chứ mấy lần khác chụp ẹ quá :D

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

tuando nói:
JBL.WWE nói:
Đẹp quá HT ơi, theo thông lệ FI- deal nào mà set up xong thì làm bữa LOLOTICA báo cáo thành quả đúng ko ạ ?
Nhất trí với bác JBL, trong tuần tới sẽ set-up <span style=""color: #000000;"">off mini đầu năm </span>nhé.
Oài, chờ lâu quá đi.
Chúc mừng Bác đã có những sản phẩm tốt.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113

trông đẹp và sang thật bác tuando

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.253
113
www.phindeli.com

bravia nói:
Studio có khác, đèn thì cực quan trọng rùi. Nhưng không biết có phải HT nhà ta chụp không, chứ mấy lần khác chụp ẹ quá :D
Hị hị, em mà chụp được thì chắc bỏ nghề bán đèn qua nghề chụp hình. Hình của tay chủ Studio người Mẽo chụp đó.

VIP CARD MEMBER
7/5/09
213
2
18
44

Studio nên chỉ là gian nhà trống. Đèn setup chụp ảnh phải là đèn chuyên dụng rồi. Nhận xét đẹp xấu e rằng hơi khó.
Nhưng HT hỏi đẹp ai dám bảo ko, bảo “ổn”, “sạch” thì ok hơn. Nhưng toàn công trình em thích nhất ánh sáng khu vực quầy bar.
Cám ơn HT đã giới thiệu studio hiện đại để ai có nhu cầu vào thuê chụp ảnh. Sắp tới hình như em cũng có nhu cầu này.
(Em còm như trên chắc chẳng có xuất đi dự tiệc LOLOTICA đâu nhỉ
)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.253
113
www.phindeli.com

@hi-arch: Hi hi mợ lại trêu em, thôi lần sau em không dám hỏi nữa.

Cái studio này em chỉ cung cấp đèn chiếu sáng và trang trí, còn đèn chụp hình là đồ chuyên dụng. Tuy vậy, đáp ứng nhu cầu đèn chiếu sáng cho 1 cái studio thì cũng không hề đơn giản. Em nói ví dụ cái phòng dưới đây:

Giải pháp chiếu sáng cho Photo Studio

Yêu cầu của chủ đầu tư:
- Đây là 1 căn phòng rất lớn, mỗi chiều vài chục mét gì đó, trần cao 7m.
- CĐT muốn gắn đèn chiếu sáng sát trần (để dành không gian cho photographer chụp hình từ trên cao xuống), ngặt là số lượng đèn không được quá 4-6 cây, nhưng phải sáng bao quát toàn bộ diện tích nhà. Yêu cầu đèn tiết kiệm điện và có độ bền cao.

Mợ Hi-arch cũng là chuyên gia thiết kế. Theo mợ thì dùng loại đèn nào có thể đáp ứng yêu cầu của CĐT ?

Dự án này có bên em và hãng Megaman cùng tham gia đấu thầu, mới đầu phải trình thiết kế, sau mới báo giá thiết bị. Cuối cùng thiết kế của Megaman bị loại nên em trúng thầu. Nói như vậy để hiểu rằng không dễ gì có được 1 thiết kế hợp lý và khoa học, phù hợp với công năng của 1 photo studio đạt chuẩn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/2/11
499
6
18

tuando nói:
@hi-arch: Hi hi mợ lại trêu em, thôi lần sau em không dám hỏi nữa.

Cái studio này em chỉ cung cấp đèn chiếu sáng và trang trí, còn đèn chụp hình là đồ chuyên dụng. Tuy vậy, đáp ứng nhu cầu đèn chiếu sáng cho 1 cái studio thì cũng không hề đơn giản. Em nói ví dụ cái phòng dưới đây:

Giải pháp chiếu sáng cho Photo Studio

Yêu cầu của chủ đầu tư:
- Đây là 1 căn phòng rất lớn, mỗi chiều vài chục mét gì đó, trần cao 7m.
- CĐT muốn gắn đèn chiếu sáng sát trần (để dành không gian cho photographer chụp hình từ trên cao xuống), ngặt là số lượng đèn không được quá 4-6 cây, nhưng phải sáng bao quát toàn bộ diện tích nhà. Yêu cầu đèn tiết kiệm điện và có độ bền cao.

Mợ Hi-arch cũng là chuyên gia thiết kế. Theo mợ thì dùng loại đèn nào có thể đáp ứng yêu cầu của CĐT ?

Dự án này có bên em và hãng Megaman cùng tham gia đấu thầu, mới đầu phải trình thiết kế, sau mới báo giá thiết bị. Cuối cùng thiết kế của Megaman bị loại nên em trúng thầu. Nói như vậy để hiểu rằng không dễ gì có được 1 thiết kế hợp lý và khoa học, phù hợp với công năng của 1 photo studio đạt chuẩn.
Nếu bác hỏi em dùng loại đèn nào thì em xin trả lời : Em không biết ạ. [/:)]

VIP CARD MEMBER
7/5/09
213
2
18
44

Dạ, em trình độ ọp ẹp, cái gì trực quan thấy đẹp hay xấu thì còm thôi mà. Với lại em cũng ko phải là chuyên gia thiết kế ánh sáng, nếu gặp yêu cầu của CĐT này cũng chịu, ko trả lời được đâu, sẽ lại phải nhờ các chuyên gia như bác Tuando thôi.

Chi Hội Trưởng P.O.C

hi_arch nói:
Studio nên chỉ là gian nhà trống. Đèn setup chụp ảnh phải là đèn chuyên dụng rồi. Nhận xét đẹp xấu e rằng hơi khó.
Nhưng HT hỏi đẹp ai dám bảo ko, bảo “ổn”, “sạch” thì ok hơn. Nhưng toàn công trình em thích nhất ánh sáng khu vực quầy bar.
Cám ơn HT đã giới thiệu studio hiện đại để ai có nhu cầu vào thuê chụp ảnh. Sắp tới hình như em cũng có nhu cầu này.
(Em còm như trên chắc chẳng có xuất đi dự tiệc LOLOTICA đâu nhỉ
)
Ở nhà lo cơm nước cho chồng đi , ọp ẹp cái gì .

Status
Không mở trả lời sau này.