Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Giao lộ Mai Chí Thọ -Đồng Văn Cống hướng từ hầm đi Xa lộ Hà Nội, các Bác lưu ý làm ơn nếu đi thẳng thì vui lòng chạy luôn lane ô tô thẳng phân đường bên ngoài, nếu định rẽ phải vào Đồng Văn Cống thì vào lane trong từ ngã tư Mai Chí Thọ - Trần Quý Kiên chứ đừng chạy tới đây rồi xỉa ngang hông để vào lane trong, vì xỉa như vậy lúc đèn đỏ toàn đứng chờ và chặn luôn lane xe quay đầu để về lại hướng hầm.

Quá nhiều lần bị chặn kiểu này trong khi lane quay đầu đang đèn xanh, thậm chí có bác tài đang đi lane thẳng ở ngoài, đến đây lại xỉa ngang vào trong xong lại chạy thẳng tiếp, chả hiểu nổi.

Giao lộ Mai Chí Thọ -Đồng Văn Cống: Đơn vị thi công vô ý thức chặn lane lane quay đầu

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Đang thi công thì chịu thôi chứ biết sao giờ. Nó lấn hẳn 1 làn bên hướng MCT về Hầm nữa.
Còn cái làn đó là làn hỗn hợp ai đến trước thì đi trước thôi.
Vấn đề là đang xỉa hông để vào lane hỗn hợp (lane giữa bên trong) bác ơi, đa số xỉa ngang như vậy đâu có vào ngay được lane trong do đèn đỏ thì các xe lane đó đã xếp hàng dài, thế là đứng chiếm làn để chờ. Khi đèn ở làn quay đầu đang xanh thì bị các bác này chắn méo đi được, đến khi các bác ấy xỉa vô lane trong thành công thì lane quay đầu đỏ cả trăm giây. Như ông xe con trong hình chiếm luôn lane quay đầu vì có xỉa hông thành công đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Này có biển báo rồi, ai đến trước đi trước thôi. Chịu khó thôi bác ơi :confused:
Các bác í đứng chặn lane để chờ xỉa hông vào lane đi thẳng bên trong bác ơi, ông thần xe khách xe con trong hình đang chiếm lane để xỉa hông vào lane trong làm xe muốn quay đầu méo đi được, nhanh mình mà chặn đầu người khác, như ông xe con trong hình chiếm lươn lane quay đầu vì có xỉa hông thành công đâu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Vấn đề là đang xỉa hông để vào lane hỗn hợp (lane giữa bên trong) bác ơi, đa số xỉa ngang như vậy đâu có vào ngay được lane trong do đèn đỏ thì các xe lane đó đã xếp hàng dài, thế là đứng chiếm làn để chờ. Khi đèn ở làn quay đầu đang xanh thì bị các bác này chắn méo đi được, đến khi các bác ấy xỉa vô lane trong thành công thì lane quay đầu đỏ cả trăm giây. Như ông xe con trong hình chiếm luôn lane quay đầu vì có xỉa hông thành công đâu.
Có trách thì trách bọn Cắm bảng báo thôi Bác ơi. Đường thì thi công mà bảng báo kg có, với lại đường đó xe tỉnh đi nhiều ngta lạ đường lằ chuyện bình thường vì kg có biển báo. Thông cảm thôi chờ nút giao hoàn thành thôi.

• Like
Reactions: nttanmam and ChiTan
Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Có 1 phần là các bác tài ơ tỉnh lên ko biet đên nơi mới thấy

• Like
Reactions: nttanmam