Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
aquariusit nói:
Lyudmila nói:
Túm lại bác chủ thớt cung cấp thêm chút thông tin cho rõ ràng để anh em còn liệu đường :
- Dự án đã bắt đầu ? hay đang trong giai đọan giải tỏa, đền bù
- Giá đã bao gồm Vat & chiết khấu ?
- Sau bao lâu thì chủ đầu tư bàn giao hạ tầng hòan chỉnh theo hợp đồng ?. Nếu ko bàn giao đúng hạn thì xử lý thế nào.
Cảm ơn bác Lyudmila đã quan tâm đến dự án, em xin trả lời các thắc mắc của bác:
- Dự án đã bắt đầu ? hay đang trong giai đọan giải tỏa, đền bù
-> Dự án đã giải tỏa đền bù xong, hiện nay đang làm đường nội bộ.
- Giá đã bao gồm Vat & chiết khấu ?
-> Giá trên bảng giá chưa bao gồm VAT & chiết khấu.
- Sau bao lâu thì chủ đầu tư bàn giao hạ tầng hòan chỉnh theo hợp đồng ?. Nếu ko bàn giao đúng hạn thì xử lý thế nào.
-> Chủ đầu tư sẽ giao nền vào tháng 8/2011. Nếu giao trễ thì chủ đầu tư phải trả cho người mua số tiền lãi phát sinh trên tổng số tiền đã thanh toán với mức lãi suất 0.05%/ngày (tương đương 1.5%/tháng). Nếu sau 6 tháng vẫn chưa giao nền thì chủ đầu tư bồi thường toàn bộ thiệt hại cho người mua: tổng tiền thanh toán + tiền lãi suất 0.05%/ngày + tiền phạt tương đương 12%/tổng giá trị hợp đồng.
Vậy là vừa trã lãi ,vừa tiền phạt cũng chỉ < 30% tổng vốn. Nếu biến động nhà đất tăng 100% thì giải quyết thế nào bác?

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Cám ơn bác hội trưởng đã đưa ra một trường hợp rất thú vị. Về vấn đề này thì em có quan điểm như sau:
Trường hợp không thể giao nền đúng hẹn chỉ là trường hợp bất khả kháng, do đó sẽ có bồi thường thiệt hại, cam kết đảm bảo quyền lợi cho nguời mua, hơn nữa thể hiện thiện chí của chủ đầu tư. Việc chỉ vì bđs tăng 100% mà chủ đầu tư không giao nền là việc không thể có, Sacomreal phân phối độc quyền nên sẽ không để xảy ra chuyện này, nó ảnh hưởng rất lớn đến uy tín thương hiệu, xây dưng thương thiệu đâu đơn giản, đâu thể để thương hiệu bị sụp đổ bởi một điều đơn giản thế này.

Rủi ro bác đề cập đều có thể xảy ra trên tất cả các hợp đồng dự án bđs. Nhưng xác suất xảy ra rủi ro với dự án này quá thấp ko đáng đề cập đến vì các điều lệ thiện chí của chủ đầu tư đưa ra và uy tín thương hiệu của Sacomreal.

Niềm tin của bác hội trưởng vào tăng trưởng 100% của thị trường bđs vào năm sau làm em rất hứng khởi. Cũng mong nó sẽ xảy ra như vậy để anh em đầu tư thu được nhiều lợi nhuận

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.003
113
www.phindeli.com
Bác chủ thớt có cái hình nào đang thi công đường nội bộ dự án không? up lên cho anh em tin tưởng ... xa quá nhiều người ngại đi xem tận nơi.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
vankhanhktpn nói:
aquariusit nói:

-> <span style=""color: #ff0000;"">Nếu sau 6 tháng vẫn chưa giao nền thì chủ đầu tư bồi thường toàn bộ thiệt hại cho người mua: tổng tiền thanh toán + tiền lãi suất 0.05%/ngày + tiền phạt tương đương 12%/tổng giá trị hợp đồng</span><span style=""color: #ff0000;"">.</span>
Vậy là vừa trã lãi ,vừa tiền phạt cũng chỉ < 30% tổng vốn. Nếu biến động nhà đất tăng 100% thì giải quyết thế nào bác?
Cái hợp đồng mà có câu này vào thì khách hàng thua từ đầu, nếu giá tăng hơn (15%+12%=) 27% thì CDT có quyền cắt hợp đồng , bán cho người khác,  có ra tòa cứ theo hợp đồng mà xử, khách hàng chỉ khóc thầm thôi
Do đó trong hợp đồng nên có mục "điều khoản bất khả kháng" do thiên tai, nhà nước thu hồi gì gì  thôi, còn cái điều khoản đỏ đỏ đó , khách hàng nên yêu cầu xóa đi để sau này còn kiện tụng được .
Đúng là CDT ma giáo thiệt giống y cái hợp đồng của thằng Thái Sơn 1

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
aquariusit nói:

-><span style=""color: #ff0000;""> Nếu sau 6 tháng vẫn chưa giao nền thì chủ đầu tư coi như đã vi phạm hợp đồng bồi thường cho người mua</span> theo quy định của pháp luật
Cái hợp đồng mà có câu này vào thì khách hàng thua từ đầu, nếu giá tăng hơn (15%+12%=) 27% thì CDT có quyền cắt hợp đồng , bán cho người khác,  có ra tòa cứ theo hợp đồng mà xử, khách hàng chỉ khóc thầm thôi
Do đó trong hợp đồng nên có mục "điều khoản bất khả kháng" do thiên tai, nhà nước thu hồi gì gì  thôi, còn cái điều khoản đỏ đỏ đó , khách hàng nên yêu cầu xóa đi để sau này còn kiện tụng được .
Sửa vậy đc chưa bác?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
vankhanhktpn nói:
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
aquariusit nói:

-><span style=""color: #ff0000;""> Nếu sau 6 tháng vẫn chưa giao nền thì chủ đầu tư coi như đã vi phạm hợp đồng bồi thường cho người mua</span> theo quy định của pháp luật
Sửa vậy đc chưa bác?
Được nhưng ghi cụ thể nếu giao nền trễ, phạt lãi xuất bao nhiêu % cụ thể, nếu không ra tòa nó cù nhầy. Nó lấy lãi suất cơ bản thi tiêu luôn.
Nhưng chắc chắn 100%  là thằng CDT nó hỏng chịu thế đâu hahaha

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
@Bác tuando: Để mai em up lên cho, hôm trước em gái dễ thương chụp chứ em không chụp. Nếu bác nào muốn xem tận mắt thì đăng ký cho em sớm, sáng chủ nhật này bên em có xe đưa đi xem dự án.
@Himlam: Em thấy đó là điều khoản đền hợp đồng đảm bảo quyền lợi quá thiện chí mà. Thế không có điều khoản này thì bác kiện bằng cái gì? Em cũng đã nói rồi, hợp đồng nào cũng có rủi ro, nhưng nó được đảm bảo bằng thương hiệu của Sacomreal. Chắc em không cần giải thích thêm về vấn đề này nữa nhỉ. Các bác đều là những người trong đầu có sạn, những cái này các bác hiểu rõ hơn ai hết. Nếu nói theo kiểu này thì không có hợp đồng nào mà các bác dám ký cả.

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
aquariusit nói:

Sửa vậy đc chưa bác?
Được nhưng ghi cụ thể nếu giao nền trễ, phạt lãi xuất bao nhiêu % cụ thể, nếu không ra tòa nó cù nhầy. Nó lấy lãi suất cơ bản thi tiêu luôn.
Nhưng chắc chắn 100%  là thằng CDT nó hỏng chịu thế đâu hahaha
Em đang muốn nghe cao kiến về "bồi thường theo quy định pháp luật" của các bác là thế nào. Mọi ý kiến đóng góp của các bác sẽ được em chuyển cho chủ đầu tư. Nhưng đừng có yêu cầu quá đáng so với thị trường nghỉ dưỡng hiện tại. Rất mong nhận được sự góp ý của các bác.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Em đang muốn nghe cao kiến về "bồi thường theo quy định pháp luật" của các bác là thế nào
-------------------------------
Bồi thường gấp đôi số tiền đã giao .

Status
Không mở trả lời sau này.