Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Re: RE: Giới thiệu lại Cam 3.5q

hocap nói:
Mình thì sau bài viết của bác adco và sau 1chuyến đi đuờng truờng êm ru và tuy là nữ nhưng vuợt chúơng ngại vật nhẹ nhàng nên bỏ ý định bán 3.5 què của mình.
Càng đi đùơng truờng mới càng cảm thấy 3.5 đã bác nhỉ ...
Cho mình hỏi trong lúc đi hơi cao thì thỉnh thoảng xe mình phát ra tiếng kêu nhỏ như tiếng dế gáy . lâu lâu mới nghe không biết có phải là tiếng cảnh báo nguy hiểm không bác !

tự nhiên nghe các bác bàn luận tiếng bíp" em tò mò thữ mới để ý : khi mở cửa kêu bip bip , vểnh tai , khi đóng thì kêu 1 tiếng bip cụp tai .Nhưng khi de thì có kêu tiếng nhạc tây du ký dâu bác .. kêu e e khó chịu lắm

Bác lắng nghe kỹ coi có phải phát ra từ bên cửa lạnh phía trước , bên lái ? Đó là lúc chế độ cân bằng ion của máy lạnh tự hoạt động .
Cái vụ nhạc tây du ký là em chọc mấy bác khoái gắn thêm thôi bác ạ:D

Hạng B2
16/2/09
402
1
0
Phú Nhuận- TP HCM

nói tóm lại thì camry 3.5 thì không có gì mà nói nữa nhưng mà mình vẫn ghet nhất bon Toy và các hãng khác tại VN điều này:
các bạn có công nhận là xe Cam là dành cho doanh nhân không anh em( mình nói đa số nha) mà doanh nhân thì lun ngồi ở sau đúng không anh em!Vậy mà nó thiết kế có hai túi khí trước à!không chỉ Toy mà all hãng xe lắp ráp tại VN.Đúng là coi thường tính mạng doanh nhân.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

grandis_catsamat nói:
nói tóm lại thì camry 3.5 thì không có gì mà nói nữa nhưng mà mình vẫn ghet nhất bon Toy và các hãng khác tại VN điều này:
các bạn có công nhận là xe Cam là dành cho doanh nhân không anh em( mình nói đa số nha) mà doanh nhân thì lun ngồi ở sau đúng không anh em!Vậy mà nó thiết kế có hai túi khí trước à!không chỉ Toy mà all hãng xe lắp ráp tại VN.Đúng là coi thường tính mạng doanh nhân.

Ờ trong xe em luôn để 2 cái gối có gì ôm là lăn . he he biết làm sao được :D.
Bác nghỉ xem dân mình luôn thiệt thòi trong việc xe cộ này . Muốn hơn con này chỉ còn có nước làm Lexus với giá cao ngất ngưỡng . Ấy thế mà lúc này tình hình xe NK bị luộc lại khá nhiều , dân tình bắt đầu hiểu ra mua xe phải có chổ biết sửa chữa chuyên nghiệp

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Bác adco cho hocap hỏi .. có bao giờ bác thấy tiếc khi mua xe 3,5 VN mà không chọn xe nhập giá 70 K tuơng đuơng không ..
Có một điều hơi vô lý mà hocap cũng chưa thông .. có phải xe 3.5 không hơn gì xe 2.4 không
Sau khi đi hơn 1 năm thì giá bán lại sao gần bằng nhau
Mình bán xe mình thì đuợc nhận lời khuyên 52 , 53 .. bán đi giá đó đụơc rồi
Hỏi mua xe 2.4 đi luớt thì giá tầm 43 44 .. ( không tìm đuơc giá rẻ hơn ) ..

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

hocap nói:
Bác adco cho hocap hỏi .. có bao giờ bác thấy tiếc khi mua xe 3,5 VN mà không chọn xe nhập giá 70 K tuơng đuơng không ..
Có một điều hơi vô lý mà hocap cũng chưa thông .. có phải xe 3.5 không hơn gì xe 2.4 không

LE 2.4 + SH125 = 3.5Q. Do vậy mức tầm 70k thì lấy xe nhập lại là chuyện khác đấy các bác ạ. Dù sao đi nữa em vẫn nghiêng xe nhập. Về cảm nghĩ 3.5Q có nhiều bài viết hay lắm rồi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

hocap nói:

Dạ câu hỏi của bác tuy gói vài câu nhưng nội dung lại rất rộng , cũng có bàn nhiều lần . Làm em phải khơi lại chuyện xưa :
-3.5q này cũng đã tròm trèm 2.5 năm rồi . Mỗi thời mỗi khác vì luôn có sự cạnh tranh về mẫu mã , công nghệ và giá thành. Tuy nhiên ở ngay thời điểm này em vẫn bảo lưu quan điểm là khi có điều kiện em sẽ chơi xe NK , nhưng đó là các xe cao cấp , khg lắp ráp ở VN . Còn lại thì cứ LD (có chọn lọc) mà mần vì nó vẫn có nhiều ưu điểm so với xe NK : rẽ , tiện nghi hơn , có dịch vụ khắp nơi (tiện chổ nào là em quăng chổ đó cho nó service) . Ai chê thì chê chứ bản thân gia đình em thấy OK vậy là tốt rồi .
Nói thêm tí cho bác hiểu , em thuộc lứa F1 trên OS xài con này . Vào thời điểm em mua xe giá đâu 65,9k . Trong khi đó 1 con NK Le 2.4 có cửa trời , đã thay mâm đúc và bọc da tại VN vẫn còn 60k . Trước khi LD ra nó lên tới 68k !!! Bài toán KT phải được giải ngay thôi.
-Về con 2.4 với 3.5 thì đâu cần khó khăn gì khi ss đâu bác . Cùng hãng mà giá (lúc mới ra) chênh nhau <>15k thì cũng biết rồi . Bác lăn tăn ở chổ con 3.5q chạy rồi bán >50k , đi mua lại con 2.4 giá >40k ? em thấy cũng bình thường thôi . Giá vẫn chênh nhau 10k . Thật ra các xe cao cấp khi bán lại thường mất giá nhiều hơn các dòng xe bình dân . Trên OS có bác mua con Mer E280 sau vài năm giá chỉ còn 60k so với xe mới <>100k
Hy vọng bác hài lòng với các câu trả lời của em :D

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Biết sao hocap hỏi như vậy không , vì không còn ý định bán 3.5 từ lâu rồi nhưng đôi khi vẫn có nguời đến hỏi và khi mình nói đã từ chối bán giá 52 thì tư vấn 52 K ok đẩy nhanh đi chị .. giá quá thơm ( mình chẳng thấy thơm chỗ nào )
Không bán không phải vì lỗ mà vì với giá đó mình chẳng thể mua em nào ngon hơn em mình đang đi . Càng đi càng yêu 3.5 mới chết chứ .
Bữa truớc cũng bon chen vào thử con 320 i của BMW ..59.9 K và không duyệt đuợc , chịu ! Thuơng hiệu và đẳng cấp đâu không biết chứ .. . thua xa 3.5 của mình đó bác . 523 thì giá khoảng 97k 530 111k úi dùi ui ..
Cảm nhận của bác adco sâu sắc và kỹ lắm, mình chẵng biết mình là thế hệ F mấy đi cam nữa ( tháng 10.2007) ... em đi cũng 20 tháng rồi ( 27.000 km ) mới cảm thấy gần gần như bác . Chắc khả năng cảm nhận về xe của hocap vào loại mít đặc .

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

chưa thấy bác nào test túi khí nhỉ?
thật ra thì xe này chạy tốc độ cao vẫn ok mà. chiếc camry LE hàng mỹ vẫn lết lên được 120 miles mà, nhưng từ 110 miles thì hơi yếu và rung nhẹ tí xíu.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

huanlt nói:
chưa thấy bác nào test túi khí nhỉ?
thật ra thì xe này chạy tốc độ cao vẫn ok mà. chiếc camry LE hàng mỹ vẫn lết lên được 120 miles mà, nhưng từ 110 miles thì hơi yếu và rung nhẹ tí xíu.

He he bác nói chuyện xui . Bác hv_24k cũng có hình chụp TK của cam bung rồi , bác tìm lại xem nhé . Thực tế thì bac để ý nhìn mấy taxi Vip sẽ thấy nhiều chiếc bị bung rồi . Nó dán 1 miếng băng keo lớn ở "bàn thờ" bên ghế phụ và mua 1 cái mặt nhựa úp lên chổ vô-lăng . Nhìn rất là hề :D