Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
DvDKNY nói:
Cái vụ Smart key thì em có gặp 1 lần rồi. Cũng hơi bối rối và quê độ 1 chút.:mad: [&:]Số là hôm lễ 30-4 đi Phan Thiết, vào đổ xăng, trong khi chờ 1 xe đi chung đến, em tắt máy. Mịa ơi, đến lúc cần đi thì đề hoài ko có tác dụng về điện, nó báo trên đồng hồ trung tâm đại loại là phải đạp phanh và nhấn nút đề lại, tất nhiên là em để cần số P và đạp phanh rồi nhấn và giữ nút đề, 3-4 lần mà ko thấy motơ đề nó quay, chỉ có đèn tap-lô sáng lên. [&:][8|] Em xuống xe, đi 1 vòng kiểm tra, chả có hiện tượng gì lạ, em mới sực nhớ đến 1 bài viết của bác nào đó nói là khi yếu pin thì để cái remote sát vào tap-lô và đề là được. Em nghĩ nó hết pin (cũng thắc mắc là sao mau hết pin thế?) nên móc cái remote (đang để chung túi quần với cái ĐT) và để trên tap-lo thì đề cái nổ ngay. Dọc đường em cứ nghĩ chắc do cái Smart Key nó tự phát sóng liên lục chứ ko như remote thường, nên nó mới mau hết pin thế. Sau khi đến nơi, em tắt máy và test thử thì thấy nó bình thường lại, vậy là ko phải nó hết pin, mà có thể là do em để chung cái đt trong túi, nó bị chạm nút, hoặc bi "mát" hay nhiễu sóng đt gì đó...[&:][:'(] Hú hồn [&:]

Cũng tại người VN mình hay lười đọc (User Manual) hướng dẫn sử dụng. Trong sách đã chỉ rõ là ko để chung chìa khóa gần hay chung các thiết bị phát sóng mạnh như Phone, Lò Viba, Nam châm...Lý do bác bị như trên là do để chung với Phone cho nên em nó bị nhiễu và ko kết nối với xe được.

Tập Lái
13/11/20
1
0
1
33
Đang tính lắp màn hình android và camera 360 cho em Camry 3.5Q 2011, mà chưa biết chọn loại nào. Có tiền bối nào tư vấn giúp mình ko?

Hạng B2
24/8/20
465
3.955
93
35
Đang tính lắp màn hình android và camera 360 cho em Camry 3.5Q 2011, mà chưa biết chọn loại nào. Có tiền bối nào tư vấn giúp mình ko?
Gắn đầu thương hiệu như pioneer, alpine rồi dùng apple carplay, android auto đi bác. Màn android toàn hàng đểu