nên chọn xe nào

• Phương trang

Bình chọn: 2 8,0%
  • Thành bưởi

Bình chọn: 11 44,0%
  • Amazing limousine

Bình chọn: 2 8,0%
  • Nguyễn kim

Bình chọn: 1 4,0%
  • Xe nhà

Bình chọn: 9 36,0%

• Total voters
    25
Tập Lái
26/5/15
13
81
13
Vote Xe nhà ai dè là nhà xe "xe nhà" phốt gì tùm lum mình hổng biết. Mình thích ôm xe nhà lơn tơn QL20 50-75kmh vừa lái vừa thả hồn theo mấy em gái đẹp ven đường.

Hạng C
10/5/12
852
498
93
Bữa đi Phương Trang thấy cũng ổn, chạy vừa phải kg nhanh lắm

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Tuyến đà lạt thì phương trang thua xa thành bưởi. Tb giờ ko chạy nhanh như xưa mà chạy đều đều, đi đêm cũng 6 7 tiếng chớ ko tới sớm nữa, chắc có hộp đen nên cứ đều 70 80 toàn tuyến. Chuyện vượt thì cũng tùy tài ko phải tài TB nào cũng ẩu.
Đúng rùi cụ. Anh bưởi chạy đều đều không nhanh nhưng là đều liên tục như vậy bất kể là đèn đỏ hay không. Phải, trái, xanh đỏ đều của bưởi mà.

• Haha
Reactions: LeHaiDang
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Tài xế 2 xe này xứng danh “ m..ấ...t r...ậ...y”. M...ấ...t r..ậ...y hơn 2 thằng trên là mấy xe rau. Thế mà cơ quan chức năng ưu ái nó, coi tính mạng người dân di chuyển trên cung đường này không bằng lợi ích của tụi nó.
Cơ ban là bon col al ăn tiên chung thg cua tui nó hêt rôi
Nên nhom nay chay bao đg va gây nguy hiêm lơn cho dân đi đg
Môt xh muc rua

• Like
Reactions: baonguyen24
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Cách đây nữa tháng nghe anh em nói đường 28B làm gần xong rồi - nhưng chưa đi lại nên không rõ, chứ trước đó khoảng 2 tháng thì xấu toàn tập.
Mới đi hôm Tết , đường 1 nửa là khá xấu, còn lại tạm ok thôi

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Đi Đà Lạt bằng ôtô để thưởng ngoạn là điều ai cũng muốn, đi máy bay thì hết ý nghĩa.
Cảm giác đi từ vùng nóng đến vùng lạnh sướng lắm, ngắm cảnh vật trên đường thật tuyệt vời.
Còn về đi xe dịch vụ là điều hối tiếc nếu ko có xe nhà vì ko chủ động dc các điểm dừng. Tuy nhiên giang hồ, giới trẻ thích checkin Dalat thì Thanh Buoi là no.1 nhất hiện nay.
Còn chạy ẩu lấn lane này kia do bị áp lực về giờ giấc nên hơi ẩu xíu. Nhưng hiện nay ko chỉ xe dịch vụ ẩu, em thấy xe nhà nhiều bác chạy xamcudit luôn. Hi
Nếu để đi thưởng ngoạn thì đi 2 bánh là tuyệt vời nhất . Cảm giác đi từ vùng nóng đến vùng lạnh của đi ô tô thua xa cảm giác đi bằng 2 bánh, chỉ cần lên con dốc ở Đưng K'Nớ thôi (ngay trong vùng lạnh) là đã thấy chuyển từ bình thường sang lạnh cóng rồi.

• Love
Reactions: PMH82
AL5 confirmed
Hạng B2
12/7/11
162
132
43
Xe Nhà mới mở tuyến DL-SG gần đay thôi mà bác.
Amazing Dalat là vendor, nó book xe giùm mình thôi.
ngoài ra còn có Lac Hồng, Đan Anh, AutoKingdom chuyên chạy ghế ngồi Limousine. Trọng Minh va Phong Phú xe giuong nam cũng rất đẹp ne.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Phương Trang năm 2011 có đi 1 lần,, lúc đó qua cua đèo mém rớt khỏi ghế cứng,, tỡn giờ có đi thì đi Thành Bửi
Lúc đó em có công việc ở Đức Trọng toàn đi xe ghế thay vì giường (trọng tâm cao) mà đi chuyến 23, 24h để lên xe ngủ cho đỡ sợ. Keke.

Hạng B2
4/11/11
229
550
93
Em từng đi ĐL, nhưng không đi xe như các bác, mất 2 tiếng vừa checking và bay thẵng đến phi trường liên khương, Sau đó là thuê xe có tài theo ngày (800K/ngày) còn các chi phí khác là do mình chọn dịch vụ như ăn uống, khách sạn , cà fê. Chứ đi mấy xe kiểu như vậy mà lên núi xuống đèo .... hơi ngán ....Vừa mất giờ vừa run ... Em nghĩ chi phí máy bay hợp lý, an toàn, ít tốn thời gian hơn đi xe khách .
Bác cho em xin contact thuê xe có tài theo ngày 800k/ngày trên Đà Lạt bác nhé.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
từ 2004-2007 gì đó . tới giờ chưa đi xe dù Dalat chưa biết . nhớ mười mấy nam trước lúc còn "chai chẻ" có đi nhà xe " 7 Hổ "mấy lần .bước xuống xe cảm giác mềnh được sống lại 1 lần nữa ở Đalat . cảm giác thật là mai mắn khi tới Dạ Lạt là có thật :oops:
- Hồi đoa chưa có phuong trang thành bưởi gì đâu .

• Haha
Reactions: triet gpvn