Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
24/1/13
91
2
0
chả phải không dốc mà là thiết kế phần tắm nước tung tóe giữa nền thênh thang thế kia thì sống chung với lũ thôi.
Muốn thóat nhanh thì lột hết, lát dốc hơn, nhưng với bề mặt rộng như vầy mà dốc thóat lẹ thì nhìn kinh lắm.
Thầu nó làm chuẩn đấy.
Đây là lỗi thiết kế.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Bác vẫn chưa xong cơ à? Còn nợ em hình ảnh nội thất nhà bác đó nha :). Em cũng sắp dọn rồi nhưng đang ở biển :-(

Hạng C
5/6/09
664
4.345
93
47
@ Cụ Trần, cụ chí phải về thầu, em nghĩ là thợ lát gạch nền ổn, nhưng cụ chỉ thêm cho em về lỗi thiết kế với ạ, em cám ơn cụ. Em muốn hiểu nguyên nhân trước khi chọn giải pháp xử lý. Thực ra thiết kế toilet này còn rộng thêm khoảng 20cm nữa để đặt bồn tắm nằm nhưng em chuyển sang bồn tắm đứng và thu nhỏ một tý cho phòng làm việc và thay đồ rộng hơn.
@ Truongan: cám ơn bác, giải pháp là lau ngay khi sử dụng cũng ổn vì diện tích cũng nhỏ - tranh thủ tập thể dục luôn. Lắp bồn tắm đứng cũng giảm đi rất nhiều.
@ VSP: em về được hơn tháng rồi bác ơi, khi nào có ghế phòng ăn xong em hầu bác vài chiêu.

Tập Lái
2/8/06
25
149
28
48
Tinabien nói:
hình toilet của em đây bác, nhà em toàn mở cửa, phải đắp chăn bác ạh, cửa toilet em chẳng bao giờ đóng, cửa sổ hướng Đông Nam mùa này gió lắm.

Giúp em gạch nền toilet
Nhìn theo chân tường thì độ dốc nền không nhiều lắm. Phòng WC rộng nên thường bị trũng ở giữa. Ron nền lát hơi khít cũng là nguyên nhân thoát nước chậm. Lát gạch xéo 45độ thợ ít kinh nghiệm lấy cote (gém nền) thì cũng khó lát để thoát nước tốt.

Hạng B1
18/12/09
70
216
33
2 cái van tổng của toilet bố trí lộ liễu, nhìn xấu quá
Cái phểu thu nước nên bố trí sát góc vuông của phòng tắm, và tạo độ dốc về hướng đó, Bác đặt ở vị trí lỡ cỡ như hình thì cũng lá 1 lý do khó tạo độ dốc --> thoát nước chậm

Hạng C
5/6/09
664
4.345
93
47
Chau Huy nói:
2 cái van tổng của toilet bố trí lộ liễu, nhìn xấu quáCái phểu thu nước nên bố trí sát góc vuông của phòng tắm, và tạo độ dốc về hướng đó, Bác đặt ở vị trí lỡ cỡ như hình thì cũng lá 1 lý do khó tạo độ dốc --> thoát nước chậm
Bác nói em mới để ý, em sẽ làm hộp khăn giấy vệ sinh che 2 cái van này đi.
Còn phễu thu sàn theo em thì hết chỗ đặt rồi, chỉ nhúc nhíc ty thôi.
Em cám ơn bác.

Hạng B2
4/6/11
178
28
28
có khi nào gần sáng có ai đi WC và dội nước trên sàn ko bác

Hạng D
23/8/08
3.143
1.835
113
45
Em thiên về ý của bác Chau Huy.
Lúc đầu em xem hình cũng thấy cách bố trí của bác khác so với cách của em khi em làm nhà. Nhưng cái này là cá nhân từng người thích khác nhau nên em ko có comment.
Bình thường thì em thấy chỗ tắm đứng bao giờ cũng thấp nhất và gom nước lại ở đó vì chỗ tắm là khu vực phát sinh ra nhiều nước nhất; các chỗ khác sẽ làm dốc về. Chỗ tắm đứng sẽ có vách kính chắn lại để tránh bắn nước ra xung quanh và giữ cho vị trí bệ xí được khô ráo (bệ xí mà ướt nó sẽ mau bị ố hồng vàng do bẩn phát triển).
Bác cho xem thiết kế chỗ tắm đứng nhà bác xem sao. Ko hiểu lắm tại sao cái gom nước chỗ tắm đứng nó lại cao thế nhỉ.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Khu vệ sinh nhà em cũng chia làm 2 khu, khu tắm đứng và thoát sàn. Em làm thành 2 độ dốc khác nhau, vì khu tắm đứng nó có cadi thanh ngăn nước chảy ra ngoài rồi mà.

Status
Không mở trả lời sau này.