Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
5/6/09
664
4.327
93
47
Các bác giúp em với, gạch toilet nó bị thoát nước kém (em không biết gọi như thế nào) mặc dù góc nghiên khá tốt, gần 2cm nghiêng. Hiện tượng là tắm xong trên mặt gạch tụ thành những mảng nước giống như đổ nước lên kính các bác ạh, để qua đêm mà sáng vẫn còn nước trên mặt gạch. thầu bảo em là do gạch bóng quá và khuyên lát lại bằng đá hoa cương chứ thay gạch thì chống thấm khá vất vả. Nền toilet thấp hơn sàn khoảng 2cm và sàn nhà em lát gỗ. Em sẽ làm vách ngăn chỗ tắm nhưng vẫn dùng vòi nước để giặt nên phải xử lý thoát nước.
Các bác cho em xin tý tư vấn nên làm thế nào hợp lý nhất với. Số của em vất vả, về nhà rồi mà vẫn phải sửa lung tung.
Em xin chân thành cám ơn các bác.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Có thể bác dùng loại gạch ko phải để lát nền đem đi lát nền. Các hãng gạch thường sản xuất có cả gạch tường và gạch nền.
Nhà bác có thể bác dùng gạch tường đưa xuống lát nền (nếu 30x60) hoặc bác lát 60x60 chẳng hạn. Thỉ bản thân viên gạch ceramic nó cũng võng lên ở giữa để tăng độ cứng, chính vì vậy dù nền có độ dốc nhưng nước vẫn đọng tại các mí giao. Bác gở ra lát lại bình thường, ko có gì khó khăn trong chuyện chống thấm...thầu bác đang bàn ra đó vì muốn đá qua cho thằng granite làm.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Làm ra cái xe hơi, chạy thử nghiệm cho tới khi hoàn chỉnh rồi mới tung ra thị trường để bán--> vậy mà thỉnh thoảng cũng bị lỗi này nọ. Các sản phẩm khác cũng tương tự.
Còn làm nhà nó khác, thậm chí có khi làm chưa xong chủ nhà đã dọn vô ở rồi. Nên chuyện bị này bị kia trong quá trình sử dụng là ko tránh khỏi, tuy nhiên phải có thiện chí khắc phục. Đó là cái tâm

Hạng C
5/6/09
664
4.327
93
47
Cám ơn bác NNX, gạch của em chính xác là gạch lát nền 30x30 bác ạh, gạch ốp tường 30x60. Cái này chắc là do chất lượng gạch, chứ các toilet khác khô hết. Trường hợp của em có thể nói là bị ướt bề mặt, mà bị ướt ở giữa viên bác ơi. Mà em để nhà mấy tháng mới vô ở,sử dụng rồi mới phát hiện ra, thế mới đau chứ. Bây giờ đục nền ra thì đau đầu thiệt, chủ yếu là bẩn và xáo trộn tùm lum.

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
minh họa bằng hình đi bác ơi; nhà bác kín quá hay sao mà để qua đêm không bay hết hơi nước vậy.

Hạng C
5/6/09
664
4.327
93
47
hình toilet của em đây bác, nhà em toàn mở cửa, phải đắp chăn bác ạh, cửa toilet em chẳng bao giờ đóng, cửa sổ hướng Đông Nam mùa này gió lắm.

Giúp em gạch nền toilet

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Theo e, của bác ko phải đọng nước do viên gạch, mà do nền cán ko chuẩn dẫn đến đọng ở giữa nên bác tưởng là do viên gạch.

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
gạch nhà bác bóng quá nhìn ko ra chỗ đọng nước

Hạng B2
27/8/11
255
0
16
32
bác chủ có cái toillet to mà ko làm cái bồn tắm, tiếc nhỉ

Hạng C
5/6/09
664
4.327
93
47
Em có chụp vài kiểu bằng điện thoại chỗ đọng nước sau khi em vừa xả nước lúc 11:00 01/11/2013để các bác tham khảo:
Giúp em gạch nền toilet

Giúp em gạch nền toilet

Và phòng khác:
Giúp em gạch nền toilet

Giúp em gạch nền toilet

Em thí nghiệm đá tủ lababo luôn:
Giúp em gạch nền toilet

Giúp em gạch nền toilet

Và sáng nay 6:00 2/11/2013
1. Của sổ và cửa ra vào mở nhé các bác, nhưng trời không có gió mấy - mặt gạch vẫn còn nước:
Giúp em gạch nền toilet

Giúp em gạch nền toilet

Giúp em gạch nền toilet

2. Toilet này thì em cố tình đóng kín - mặt gạch khô:
Giúp em gạch nền toilet

3. Còn cái mặt đá tủ lababo - gần như khô hết, còn mảng nhỏ:
Giúp em gạch nền toilet

@ bac Deut: Thiết kế có bồn tắm nằm, nhưng thấy vất vả khoản vệ sinh nên em làm bồn tắm đứng, bác thấy có ống thoát nước bồn để sẵn rồi. em phải nghỉ tý để kéo cày trả nợ đã bác ơi.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.