Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
vsp74 nói:
adng nói:
bác Tinabien: phòng tắm theo em không nên lát gỗ. Tiếp xúc nước liên tục và nhiều --> mau mục (vì nó là sàn mà, nước bao giờ cũng rớt xuống sàn trước). bác michau83: dưới chân kính có khe khoảng 3-5cm; tắm có bắn nhưng gần như không đáng kể. Sau đó nó lại khô ráo (lưu ý: nên có thiết kế làm sao đừng có giá đỡ kính xuống sàn vì nó chính là cái giữ tóc lại khó gỡ ra lắm). Phía bên ngoài cao bao giờ mỗi ngày cũng phải dội nước ít nhất 1 lần. Lý do: các bác đứng tè sau đó vẩy vẩy thì kiểu gì cũng có lúc vãi ra ngoài, mà vãi ra thì phải cọ he he. Rồi chị em tóc rơi lung tung; chỉ có cách dội nước tóc nó mới trôi nhanh chứ không công nhặt từng cọng đâu ạ.
Thề với bác là em giờ mới thấy lần đầu các làm buồng tắm đứng kiểu này, thế nhà mà dùng cái tắm đứng có chân đế thì giải quyết cách nào bác ơi?

Cứ để mà dùng cũng có làm sao đâu bác. Mọi người vẫn dùng mà. Giải pháp chắc ko có đâu ạ.

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
Tinabien nói:
Nhà em thiết kế bồn tắm đứng làm bằng nền luôn, lắp đế rồi luồn cái ống thoát vào phễu thu riêng cho nó, em chưa lắp nên nghĩ giống như máy giặt.
đừng làm bằng nhau bác ạ; lúc tắm nước nó thoát ko kịp.
làm lại là KTS họ bố trí cho bác hay bác tự bố trí? có gì đưa lên đây bọn em tham khảo thêm, góp ý được gì thì tốt trên cơ sở có lý do rõ ràng

Status
Không mở trả lời sau này.