Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Phòng ngủ của căn hộ em đấu lưng với phòng ngủ nhà bên cạnh, bên em nghe rõ tiếng nói chuyện, tiếng tivi, nhạc dù họ mở nhỏ, do nhà bên cạnh lại toàn thanh niên sông nên đôi lân cũng góp ý vấn đề mở nhạc đêm khuya và họ cũng bớt, thế nhưng vân nghe rất roc tất cả âm thanh của nhà bên cạnh, em có phản ảnh với ban quản lý thì họ cam đoan là tường họ xây giữa các căn hộ với nhau đều là tường 20, các bác tư vấn giúp em biện pháp nào khắc phục tình trạng trên vd như làm cách âm chống ồn ntn, dơn vị nào thi công việc này tốt chẳng hạn, chứ phòng ngủ mà cứ nghe rõ mồn một giọng người lạ em kg tài nào chợp mắt được ạ, xin chân thành cám ơn!

Tập Lái
26/5/13
12
103
28
Saigon
Phòng ngủ của căn hộ em đấu lưng với phòng ngủ nhà bên cạnh, bên em nghe rõ tiếng nói chuyện, tiếng tivi, nhạc dù họ mở nhỏ, do nhà bên cạnh lại toàn thanh niên sông nên đôi lân cũng góp ý vấn đề mở nhạc đêm khuya và họ cũng bớt, thế nhưng vân nghe rất roc tất cả âm thanh của nhà bên cạnh, em có phản ảnh với ban quản lý thì họ cam đoan là tường họ xây giữa các căn hộ với nhau đều là tường 20, các bác tư vấn giúp em biện pháp nào khắc phục tình trạng trên vd như làm cách âm chống ồn ntn, dơn vị nào thi công việc này tốt chẳng hạn, chứ phòng ngủ mà cứ nghe rõ mồn một giọng người lạ em kg tài nào chợp mắt được ạ, xin chân thành cám ơn!
Do hàng xóm của bác thuộc dạng không có ý thức tự giác, chắc quen sống trong xóm lao động. Chia buồn cùng bác.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Bác ra mấy chổ làm sofa. Làm trang trí đầu giường bằng lớp nệm dày 5cm bắt vào tường. Chia ô, may chỉ nhấn nút cho đẹp. Bảo đảm chấm dứt tiếng ồn, cũng như cách nhiệt.
Giúp em Xử lý tiếng ồn & tạp âm căn hộ!

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Cám ơn bác ngoinhaxanh, bác cho hỏi chi phí làm như vậy thường hết bao nhiêu tiền 1 m2 ạ?

Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
Bác thử đục tường xem, em hy vọng ko phải là tường 10 :3dcuoi:
Muốn hết triệt để thì phải có lớp cách âm ở giữa. Tường cũ + Cách âm (Bông thủy tinh +xốp ) + Thạch cao (vách gỗ càng đẹp). Đảm bảo hiệu quả 90%.
Chi phí 500k -1000K/m2.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Có chung cư xây tường ngăn không chạm trần đâu bác. Bác kiểm tra lại, xây kín lại đi.