Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Báo cáo các cụ,

Em vừa quyết định mua thêm một em Everest để gia nhập với các cụ cho nó phứn khởi ;)

Và bây giờ là lúc em hỏi các cụ một tí về kinh nghiệm cho em này. Số là có lái xe nhưng mà em thì thích thi thoảng cầm xe vi vu chở mẹ con nó đi chơi xa nên em tính làm cái Vietmap cho nó đỡ....lạc :confused:

Mà Vietmap thì phải có con DVD trên taplo rồi. Cụ cho em kinh nghiệm xem lắp con DVD nào thì hợp với Everest.

Tiếp đến là cái DVD ốp trần. Con em thì nó mắc bệnh....hay hỏi (giống tía nó), nên nhiều khi có cái màn hình trên trần cho nó đỡ hỏi cũng...tốt nên em tính làm cho mọi người ngồi sau xem nên quất con ốp trần cho nó to.

Dưng em thì em không rõ Everest có gắn ốp trần được không hay chỉ gắn được hai cái gối đầu. Lắp 2 cái màn hình gối đầu thì rồi ghế sau cùng có xem được không? Hay vứt béng nó 5 cái.....iPad trên xe, ai lên lấy một cái xem cho nó...rực rỡ :3duongbia:

Các cụ tư vấn giùm em để em làm một thể. Nếu cụ nào có giá rổ và chỗ nào làm uy tín thì chia sẻ với em để em đi làm luôn.

Cuối cùng, xin cảm ơn mọi người và mong mọi người cho em lót dép hóng ở box Ford kể từ hum nai :3dcuoi:

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Thớt của cụ Bùi mà ế quá !

em cũng có Everest nhưng là Everest cùi 2005, em mua cái màn hình Vietmap 7' gắn ngoài luôn cho tiện.

hóng các cụ khác vào hỗ trợ cụ bùi .

• Like
Reactions: Cụ Bùi
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
qua đây mới biết cụ mần con Everest :(
Thôi thì em theo em ám cụ luôn ở topic này nhé nhưng lâu quá ko thấy cụ post bài bên CNL vậy???
* Đầu tiên em nói về ViệtMép nhé. Em nó có 2 loại nhé
- 1 là loại cầm tay: loại này nó ko dính dáng gì đến cái DVD cả, nó sài độc lập và màn hình khoảng +-5 inches, lấy nguồn từ ổ mồi thuốc hoặc đấu điện trong xe. Gía hơn 2 triệu là có sài rồi ah.
- 2 loại tích hợp vào DVD: thường các DVD hiệu TQ, người bán thường tích hợp sẵn vào trong DVD luôn rồi ah, nếu ko thì bác phải mua cái thẻ phần mềm rồi nhéc vào là chạy ah. Còn nếu DVD hàng hiệu (như JVC, Kenwood, Pioneer, Sony,...) thì bác phải mần bộ Vietmap Vigo 9200 tích hợp vào mời được ah.
* Về DVD: rẽ thì ko ngon và ko bổ thì có hàng TQ giá +- 5 triệu. Ngon bổ thì lại ít khi rẽ thì có hàng hiệu giá từ 7 triệu tùy model và mẫu mã bác lựa chọn.
* Về màn hình cho F1: Nếu bác gắn ốp trần thì phải khoét trần (phần nỉ thôi, ko lên tới tôn đâu ah) và khi xem nó sẽ che cái kiếng chiếu hậu giữa của bác nhưng bù lại chi phí em nó rẽ và hàng ghế cuối cùng dễ xem. Nếu gối đầu thì ko bị 2 vấn đề trên và nhìn xe cũng đẹp hơn nhưng bù lại hàng ghế cuối hơi khó xem.
Trường hợp vứt ipad lên xe ko nên vì khi chạy xe rung lắc, nếu để trẻ cầm ipad xem nhiều em e là hơi nguy hiểm cho mắt hơn là xem màn hình trên xe ah.
Vài tấm hình cho Fò Rét cụ xem qua
[Giúp iem] DVD cho Everest

Chúc bác sớm lên hàng cho em nó

Hạng D
25/7/10
1.667
28
48
42
qua đây mới biết cụ mần con Everest :(
Thôi thì em theo em ám cụ luôn ở topic này nhé nhưng lâu quá ko thấy cụ post bài bên CNL vậy???
* Đầu tiên em nói về ViệtMép nhé. Em nó có 2 loại nhé
- 1 là loại cầm tay: loại này nó ko dính dáng gì đến cái DVD cả, nó sài độc lập và màn hình khoảng +-5 inches, lấy nguồn từ ổ mồi thuốc hoặc đấu điện trong xe. Gía hơn 2 triệu là có sài rồi ah.
- 2 loại tích hợp vào DVD: thường các DVD hiệu TQ, người bán thường tích hợp sẵn vào trong DVD luôn rồi ah, nếu ko thì bác phải mua cái thẻ phần mềm rồi nhéc vào là chạy ah. Còn nếu DVD hàng hiệu (như JVC, Kenwood, Pioneer, Sony,...) thì bác phải mần bộ Vietmap Vigo 9200 tích hợp vào mời được ah.
* Về DVD: rẽ thì ko ngon và ko bổ thì có hàng TQ giá +- 5 triệu. Ngon bổ thì lại ít khi rẽ thì có hàng hiệu giá từ 7 triệu tùy model và mẫu mã bác lựa chọn.
* Về màn hình cho F1: Nếu bác gắn ốp trần thì phải khoét trần (phần nỉ thôi, ko lên tới tôn đâu ah) và khi xem nó sẽ che cái kiếng chiếu hậu giữa của bác nhưng bù lại chi phí em nó rẽ và hàng ghế cuối cùng dễ xem. Nếu gối đầu thì ko bị 2 vấn đề trên và nhìn xe cũng đẹp hơn nhưng bù lại hàng ghế cuối hơi khó xem.
Trường hợp vứt ipad lên xe ko nên vì khi chạy xe rung lắc, nếu để trẻ cầm ipad xem nhiều em e là hơi nguy hiểm cho mắt hơn là xem màn hình trên xe ah.
Vài tấm hình cho Fò Rét cụ xem qua

Chúc bác sớm lên hàng cho em nó
Hôm trước em có gắn cái Din JVC 70BT cho con Ế vợ của em bên Bác Under sài rất oke đóa Bác :3dup:

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
May quá có cụ Ăn dzồi Tếch vào thớt em.

Em thấy cụ có vẻ mát tay. Cụ cho em phát phương án tối ưu và tổng vệ sinh giá rổ cái. Có gì cuối tuần em vứt nó ra cho cụ mần luôn. Chứ em vốn low-tech, em chả biết gì đâu, càng nói càng rối :confused:

Em chờ tin cụ

• Like
Reactions: Undertaker
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
May quá có cụ Ăn dzồi Tếch vào thớt em.

Em thấy cụ có vẻ mát tay. Cụ cho em phát phương án tối ưu và tổng vệ sinh giá rổ cái. Có gì cuối tuần em vứt nó ra cho cụ mần luôn. Chứ em vốn low-tech, em chả biết gì đâu, càng nói càng rối :confused:

Em chờ tin cụ
Em hông biết chi phí cụ đầu tư như thế nào nhưng em thử đưa ra vài loại này cụ xem qua thử nhé.
DVD: nếu ko cần chức năng bluetooth thì cụ mần em Kenwood DDX4033
http://www.otosaigon.com/threads/ho...u9-camera-truoc-sau-man-hinh-goi-dau.7717917/
hoặc JVC V10. Hai em này đồng giá ah
Nếu cụ cần chức năng Bluetooth để 8 với anh em thì cụ xem em Kenwood DDX4033BT hoặc JVC V20BT
Nếu muốn có cổng HDMI và cao cấp hơn thì cụ mần em JVC V50BT
Tất cả nằm trong đây nhé cụ
http://amthanhxehoi.com/carAudio-41-1/dau-doc-2-din.htm

Về GPS: Cụ muốn tích hợp vào DVD như thế này thì bộ Vigo 9200 giá 5,5 triệu. Gắn tích hợp vô nó hiện lên như thế này ah

Nếu ko thì cụ sài bộ cầm tay nhưng nên nghiên cứu bộ VietMap Z3, giá tầm 3,400k, sài ok lắm ah, đừng nên mua mấy bộ VietMap giá hơn 2 triệu, sài châm và cảm ứng theo em là cùi bắp.

Rồi quất cặp màn hình gối đầu 7" hoặc 9" như hình trên là okie ah.
Nói chung cụ mang theo +-20 chai đến em mần cả ngày rồi về ah :3dtanghoa:

Để chi tiết hơn cụ ghé em mời cafe cụ xem qua là cụng biết mình sẽ làm gì, cần gì và như thế nào liền ah
Thân
Vũ 090 8888 191

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Em cảm ơn cụ!

Để em cầm 50 qua chỗ cụ cho nó...chẵn nhá ;)

Cụ cho em cái địa chỉ! có gì cuối từn em tạt qua

• Like
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Ủng hộ cụ ăn rồi tếch.

cụ bùi nếu gắn DVD thì tuyệt đối ko gắn hàng Tung Của cụ nhé, cảm ứng thì chậm, các nút bấm rơ, bật mp3 mà đợi mỏi cổ ko thấy đọc xong, nói chung nếu gắn đồ Tung Của để zin luôn cho xong.

• Like
Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Ủng hộ cụ ăn rồi tếch.

cụ bùi nếu gắn DVD thì tuyệt đối ko gắn hàng Tung Của cụ nhé, cảm ứng thì chậm, các nút bấm rơ, bật mp3 mà đợi mỏi cổ ko thấy đọc xong, nói chung nếu gắn đồ Tung Của để zin luôn cho xong.

Yêu nước là không dùng thằng Trung Quốc hí hí.

Em nghĩ rồi, có khi em gắn trần phục vụ con bé con lúc đi chơi xa, còn lại em xài Papago cũng được. Đằng nào thằng lái xe nó phải lo đường đi đường đến chứ em là em kệ