Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/1/15
0
0
0
38
Tềnh hềnh là em mới tậu được 1 lô bên Himlam Kênh tẻ, dự tính qua tết xây. Bên này bắt buộc phải ký hợp đồng xây thô với chủ thầu Việt Phú An, mà em nghe nói tụi này làm ăn quan liêu, chặt chém lắm. Không biết anh chị nào có kinh nghiệm rồi thì chỉ em với.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
1) nếu bác có công ty xây dựng, mình ký với VPA và yêu cầu VPA ký lại thầu phụ với cty của mình, xem như đóng chênh lệch cho VPA nhưng mình tin tưởng phần XD (do cty nhà mình xây)
2) mình ký với VPA và deal giá sát, giám sát kỹ
Cái gì độc quyền cũng gây ức chế cho người dân

Tập Lái
30/1/15
0
0
0
38
Mình deal thế nào hả các bác, trả giá mà nó ko chịu thì làm gì được nhau ạ, VPA độc quyền mà hixhix.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Mình deal thế nào hả các bác, trả giá mà nó ko chịu thì làm gì được nhau ạ, VPA độc quyền mà hixhix.
Em đã cắt hết toàn bộ các hạng mục đến mức có thể (kể cả Điện - Nước - Hoàn thiện) để thuê riêng, chỉ giao phần Bê tông - Xây tô nhằm giảm thiểu thiệt hại. Phần xây thô bác ký với VPA và yêu cầu VPA ký lại với công ty XD của bác, xem như bị cắt cò phần thô này

• Like
Reactions: Kuc Ku
zil
Tập Lái
18/11/11
11
5
3
Nhà mình để VPA xây phần thô cho nhẹ đầu, còn tự làm hoàn thiện. Thấy họ xây cũng ổn.

Hạng B1
5/8/14
80
1.730
83
53
Em đã cắt hết toàn bộ các hạng mục đến mức có thể (kể cả Điện - Nước - Hoàn thiện) để thuê riêng, chỉ giao phần Bê tông - Xây tô nhằm giảm thiểu thiệt hại. Phần xây thô bác ký với VPA và yêu cầu VPA ký lại với công ty XD của bác, xem như bị cắt cò phần thô này
CÁch này có giảm chi phí nhiều so với giao VPA làm không bác?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.915
113
Sài Gòn
Tềnh hềnh là em mới tậu được 1 lô bên Himlam Kênh tẻ, dự tính qua tết xây. Bên này bắt buộc phải ký hợp đồng xây thô với chủ thầu Việt Phú An, mà em nghe nói tụi này làm ăn quan liêu, chặt chém lắm. Không biết anh chị nào có kinh nghiệm rồi thì chỉ em với.
Giá khoảng nhiêu m2 vậy bác.

Status
Không mở trả lời sau này.