Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Giúp xử lý tiếng kêu sau đầu DVD

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
E đi chiếc này là chiếc thứ 3, và cả 3 chiếc e đều nâng cấp từ CD zin lên DVD 2 din, cả 3 đều bị tình trạng có tiếng kêu kẹt kẹt như có cái gì đó va đập vài nhau rất khó chịu phía sau đầu DVD, lúc mới gắn đi vài tháng đầu thì êm ru, bệnh này nhẹ thợ tháo DVD ra ko thấy gì nên ko nhận làm mà e thì ko rành lắm, bác nào đã bị và xử lý xong thì chỉ giúp giùm e với.
Thank cả nhà ! Ah xe e là premacy

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Tháo ra không sử dụng thiết bị âm thanh nữa là bảo đảm hết kêu :3dquaytay:

• Like
Reactions: vuducduydg
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Đầu DVD 2 DIN rất nặng và dài, em dự là cái phần tiếp xúc và đỡ cho DVD ngắn nên xốc gây va chạm.
E cứ tưởng cái gì nó gõ vào nên tìm hoài mà ko để ý cái dvd, chắc do nguyên nhân này

Hạng B1
27/3/12
85
13
8
Em dùng pioneer 4250 thì thấy cái vỏ tôn của nó không được khít lắm, miếng tôn trên cùng khi xe rung sẽ gây tiếng rè rè, em lấy băng dính dán cho cố định lại thì hết ạ .

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
E cứ tưởng cái gì nó gõ vào nên tìm hoài mà ko để ý cái dvd, chắc do nguyên nhân này
Dầu DVD chỉ bắt 4 con ốc ở sau mặt nạ, rồi áp mặt nạ vào cho đẹp và cảm giá khít + cứng cáp. Bác thử lấy cái gì bằng nhựa (không lấy vít hay vật quá cứng, sẽ gây mẻ ) cạy ra sẽ thấy bắt 4 ốc, tháo ra thấy đầu DVD rất dài sâu bên trong, lấy ra nhẹ kẻo đứt mấy cái Giắc cắm.

• Like
Reactions: vuducduydg
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Dầu DVD chỉ bắt 4 con ốc ở sau mặt nạ, rồi áp mặt nạ vào cho đẹp và cảm giá khít + cứng cáp. Bác thử lấy cái gì bằng nhựa (không lấy vít hay vật quá cứng, sẽ gây mẻ ) cạy ra sẽ thấy bắt 4 ốc, tháo ra thấy đầu DVD rất dài sâu bên trong, lấy ra nhẹ kẻo đứt mấy cái Giắc cắm.
E đã e yêu khoa học rùi, đang đợi lúc nào đi đường xấu thử xem nó còn kêu ko, e lót mút mềm phía sau đầu dvd

• Like
Reactions: thang455411