Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
đi xem chó rồi, vé 50k 1 người, chả có gì xem cả :) Vô nó cho mấy con chó chạy vòng vòng gọi là cuộc đua vượt chướng ngại vật gì đó, chó đua mà có thằng đi bộ đi sau lùa như lùa gà :) Rồi cho xem con chó nhặt lon đem về bỏ vô thùng, và có con vượt rào cao gần 2m nữa, hết. Suối Đá Bàn thì đường vào rất rất xấu, em đi xe máy còn muốn đuối. Suối dường như cũng dành cho dân địa phương là chính. Bảo tàng Cội Nguồn gì đó em đi xem cũng chẳng có gì, trưng bày toàn mấy thứ tào lao. Bãi Sao thì khá đẹp, nước trong , ít sóng, rất thích. Chợ Đêm Dinh cậu thì thấy bán toàn hải sản, kem Thái Lan gì đó, rồi ba cái đồ lưu niệm, ba cái spinner nhập từ trung quốc về cũng đem ra bán cho dân Trung Quốc :) Du lịch đa số toàn Trung Quốc. Mình ở resort Mường Thanh giá tầm 1tr1 khá được, hơi xa trung tâm, cách Dương Đông tầm 8km, phòng rộng rãi, hồ bơi rộng có trẻ em rất thích, tuy nhiên hơi xa biển, đi bộ ra biển tầm 700m. Có xe đưa đón ra biển :) Vừa rồi đi máy bay nên ra đó thuê xe máy, chạy có con nhỏ hơi tội nghiệp tụi nó vì trời nắng nóng. Lần sau mà đi chắc đi xe ra quá :)

• Like
Reactions: nghintt
Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Bác đi 5h chiều thứ 5 thì khoảng 1h hoặc sớm hơn đến HTien , chuyến sớm nhất Hà Tiên 4h khởi hành-7h cập bến Bãi Vòng thì dư ra mấy tiếng ở bến phà Thạnh Thới : 02973.966.766 cho bác nghĩ tại nhà chờ bến phà.
Coi như 7h sáng thứ 6 bác ở Pq chơi 2 ngày, sáng chủ nhật về lúc 8h phà chạy đến 11h tới Htien. Đạp về sgon cũng 6-7 tiếng ( ăn uống nữa) là đẹp cho ngày chủ nhật.
Phú quốc có ksan,resort khu Trần Hưng Đạo tây - ta..Dinh Cậu, ngay thị trấn có chợ đêm ăn uống, quán hải sản Ra Khơi,Cát Biển đường 30/4 ( nen ghé Ra Khơi hsan tươi hơn vì lun bán hết hàng ) bánh canh chả cá, tàu ghe đi câu mực câu cá ở hòn,tắm lặn san hô nhưng gần bờ
+Mún nghĩ dưỡng yên tĩnh bãi tắm ít người thì khu Ông Lang cách thị trấn 10-15km nhưng tối hơi bùn vì xa thị trấn.. đi thêm 15km thì có Cửa Cạn, Vinpearl resort Safari và Bãi Dài -Gành Dầu ăn tắm biển.
+An Thới có di tích nhà tù,chù Hộ Quốc, bãi sao+ bãi khem, Marriott resort, bến tàu An Thới đi các hòn Móng Tay trong/ngoài, hòn Mây Rút, hòn thơm...ăn uống tắm trên hòn..lặn san hô...
+Hàm Ninh thì có quán hải sản ngay cầu kè biển mà mọi người hay chụp.
+Suối tranh thì thu phí,suối đá bàn và suối tiên thì ko thu nhưnh đường thì chỉ có gầm cao mái thoáng ofroad..chứ mỏing lùn còn vô đc nhưng rột rột xót xe lắm..mùa này suối nhìu nước chỉ tắm và ăn gà rẫy bao ngon.
Lịch trình là thế.. bác ở khu nào thì tuỳ..khách sạn em hay ở của bạn là Sailing Hotel 90 Trần Hưng Đạo,kp 7,tt.Dương Đông,Phú Quốc.*** sao nhé..ksan đẹp dịch vụ ok,chủ rất dễ thương. Thấp hơn có Nhà Nghỉ Phương Trinh 45 Trần Hưng Đạo. 350-500k/ngày phòng mới trên lầu.
Em nghĩ ở đâu cũng được vì chỉ ngủ buổi tối, đảm bảo sạch sẽ,an ninh có chỗ đậu xe.. ngoài nhu cầu resort thui..
bonus tối ngắm view phú quốc sau khi ăn uống thì ghé nhà hàng Chuồn Chuồn ở đường trần hưng đạo..hoặc cà phê sáng leo dốc offroad nhẹ thử xe vì quán trên núi đường đẹp.
Em dân phú quốc chỉ có thể giúp bác nhiu đây thông tin..cần thêm dịch vụ gì pm em như thuê tàu giá rẻ hơn khách du lịch thuê, mua hải sản đem về hoặc địa điểm đi lại trog thị trấn tham quan tiêu,chó xoáy,nhà thùng nước mắm..như các tour hay áp dụng cho khách đoàn..mà em nghĩ chơi những điểm trên cũng đủ rồi..đi coi chó nhà thùng với vườn tiêu chi..ko hay ko đẹp mà mệt nếu có trẻ nhỏ..
Replied by Otosaigon
E thanks bác,bác tư vấn chi tiết quá,e có nhu cầu e alo bác ah

• Like
Reactions: BaohiemPVI
Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Thanks bác, khi cần thổ địa alo em tên Phong 0909.021.812, đang là sale bên Pvi Sài Gòn và chăm sóc ít xe cho các bác trên forum mình.
p/s : Nhà hàng Chuồn Chuồn bistro sky bar ngắm toàn thị trấn giá hợp lý với đầu tư ( nên ghé )
Nhà hàng Xin Chào 66 Trần Hưng Đạo,Dương Đông ( cà phê + ăn trưa view biển )
Nhà hàng I Love Phú Quốc 40 Trần Hưng Đạo,Dương Đông ( cà phê + ăn sáng + live music band tối + view biển )
Rory's beach bar 118/10 Trần Hưng Đạo,Dương Đông ( bar sát biển trên cát ).

Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Em khuyên bác thế này nhé.
Phí đem xe khá là cao mà đi Hà Tiên lại xa.
Bác nên đi về bến tàu Rạch Giá và gửi xe. Như vậy gần hơn và không phải gửi xe.
Sang bên đó bác thuê chiếc 7 chỗ tự lái hoặc có lái vẫn rẻ hơn mang 2 xe hơi qua. Còn về ở thì tuỳ theo gia đình mình thôi. E thấy bên adayroi đang sale Vinper 5* giá khá hợp lý. 1 phòng 2 người lớn +2 trẻ em dưới 12 tuổi giá 7.000.000.
Nếu mua loại 14.000.000 thì được nguyên căn Vila cho 4 người lớn và 4 trẻ em dưới 12t, có bể bơi riêng, bãi biển riêng(3 ngày 2 đêm). Free Vinperland+Safari+ ăn sáng,trưa,tối.

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Thanks bác, khi cần thổ địa alo em tên Phong 0909.021.812, đang là sale bên Pvi Sài Gòn và chăm sóc ít xe cho các bác trên forum mình.
p/s : Nhà hàng Chuồn Chuồn bistro sky bar ngắm toàn thị trấn giá hợp lý với đầu tư ( nên ghé )
Nhà hàng Xin Chào 66 Trần Hưng Đạo,Dương Đông ( cà phê + ăn trưa view biển )
Nhà hàng I Love Phú Quốc 40 Trần Hưng Đạo,Dương Đông ( cà phê + ăn sáng + live music band tối + view biển )
Rory's beach bar 118/10 Trần Hưng Đạo,Dương Đông ( bar sát biển trên cát ).
Trước khi ra Phú Quốc, mình tìm kiếm thông tin và ưng ý Nhà hàng Xin Chào. Bởi vậy ra đó, mình đã tìm đến nơi này.
Phải thừa nhận, ở nhà hàng XIn Chào, ngồi ăn uống nhìn biển thấy thích. Tuy nhiên, mình sẽ không bao giờ trở lại nơi đây, bởi thấy cảnh không vui giống Vũng Tàu: cho tiền taxi đưa khách đến!

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Bác chủ đi chưa? nếu gửi xe lại thì sao không xuống Rạch Giá, từ SG xuống gần hơn mà đi tàu cũng nhanh hơn.
Nếu đã xuống Hà Tiên thì nên đem theo phà ra Phú Quốc luôn. Đặt phà chỉ cần gọi điện cho bến Thạnh Thới, trước giờ phà chạy đến trước 30 phút lấy vé là được.

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Bác chủ đi chưa? nếu gửi xe lại thì sao không xuống Rạch Giá, từ SG xuống gần hơn mà đi tàu cũng nhanh hơn.
Nếu đã xuống Hà Tiên thì nên đem theo phà ra Phú Quốc luôn. Đặt phà chỉ cần gọi điện cho bến Thạnh Thới, trước giờ phà chạy đến trước 30 phút lấy vé là được.
E chưa đi bác ơi,t5 31/8 e mới đi,e đi thẳng xuống hà tiên và đem xe qua phú quốc luôn ah

• Like
Reactions: ttqui2005
Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
E chưa đi bác ơi,t5 31/8 e mới đi,e đi thẳng xuống hà tiên và đem xe qua phú quốc luôn ah
Cho phép mình đào mộ tí. Bác đi tối từ Sài Gòn tới Hà Tiên, đường xá an toàn không bác. Tới phà bác đợi có mệt không?
Em cũng định đi như bác, nhưng không biết đi tối vấn đề an ninh ra sao.

Em cảm ơn,

Hạng B2
27/7/18
109
75
28
39
Bác đi 5h chiều thứ 5 thì khoảng 1h hoặc sớm hơn đến HTien , chuyến sớm nhất Hà Tiên 4h khởi hành-7h cập bến Bãi Vòng thì dư ra mấy tiếng ở bến phà Thạnh Thới : 02973.966.766 cho bác nghĩ tại nhà chờ bến phà.
Coi như 7h sáng thứ 6 bác ở Pq chơi 2 ngày, sáng chủ nhật về lúc 8h phà chạy đến 11h tới Htien. Đạp về sgon cũng 6-7 tiếng ( ăn uống nữa) là đẹp cho ngày chủ nhật.
Phú quốc có ksan,resort khu Trần Hưng Đạo tây - ta..Dinh Cậu, ngay thị trấn có chợ đêm ăn uống, quán hải sản Ra Khơi,Cát Biển đường 30/4 ( nen ghé Ra Khơi hsan tươi hơn vì lun bán hết hàng ) bánh canh chả cá, tàu ghe đi câu mực câu cá ở hòn,tắm lặn san hô nhưng gần bờ
+Mún nghĩ dưỡng yên tĩnh bãi tắm ít người thì khu Ông Lang cách thị trấn 10-15km nhưng tối hơi bùn vì xa thị trấn.. đi thêm 15km thì có Cửa Cạn, Vinpearl resort Safari và Bãi Dài -Gành Dầu ăn tắm biển.
+An Thới có di tích nhà tù,chù Hộ Quốc, bãi sao+ bãi khem, Marriott resort, bến tàu An Thới đi các hòn Móng Tay trong/ngoài, hòn Mây Rút, hòn thơm...ăn uống tắm trên hòn..lặn san hô...
+Hàm Ninh thì có quán hải sản ngay cầu kè biển mà mọi người hay chụp.
+Suối tranh thì thu phí,suối đá bàn và suối tiên thì ko thu nhưnh đường thì chỉ có gầm cao mái thoáng ofroad..chứ mỏing lùn còn vô đc nhưng rột rột xót xe lắm..mùa này suối nhìu nước chỉ tắm và ăn gà rẫy bao ngon.
Lịch trình là thế.. bác ở khu nào thì tuỳ..khách sạn em hay ở của bạn là Sailing Hotel 90 Trần Hưng Đạo,kp 7,tt.Dương Đông,Phú Quốc.*** sao nhé..ksan đẹp dịch vụ ok,chủ rất dễ thương. Thấp hơn có Nhà Nghỉ Phương Trinh 45 Trần Hưng Đạo. 350-500k/ngày phòng mới trên lầu.
Em nghĩ ở đâu cũng được vì chỉ ngủ buổi tối, đảm bảo sạch sẽ,an ninh có chỗ đậu xe.. ngoài nhu cầu resort thui..
bonus tối ngắm view phú quốc sau khi ăn uống thì ghé nhà hàng Chuồn Chuồn ở đường trần hưng đạo..hoặc cà phê sáng leo dốc offroad nhẹ thử xe vì quán trên núi đường đẹp.
Em dân phú quốc chỉ có thể giúp bác nhiu đây thông tin..cần thêm dịch vụ gì pm em như thuê tàu giá rẻ hơn khách du lịch thuê, mua hải sản đem về hoặc địa điểm đi lại trog thị trấn tham quan tiêu,chó xoáy,nhà thùng nước mắm..như các tour hay áp dụng cho khách đoàn..mà em nghĩ chơi những điểm trên cũng đủ rồi..đi coi chó nhà thùng với vườn tiêu chi..ko hay ko đẹp mà mệt nếu có trẻ nhỏ..
Replied by Otosaigon

Khá chi tiết.