Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Góp ý e đi du lịch Hà Tiên phú quốc
chào các bác! Cuối tuần này e đi hà tiền ra phú quốc e có 2 hướng nhờ các bác góp ý giùm e ah:
1,e tính xuất phát 5g0 chiều thứ 5,tối chủ nhật e về sài gòn,e chạy ban đêm theo goole map chỉ: CTTrung lương-Cai lậy-TP sa đéc -TP long xuyên-hà tiên.Nếu e đi đêm thì tới hà tiên khoảng mấy giờ?có nên mướn khách sạn ngủ mấy tiếng rồi đi tàu cao tốc ra phú quốc luôn kg ah?e gởi xe lại hà tiên có an toàn xe cuả e kg ah?bác nào có chổ quen giử xe bảo đảm thì giới thiệu e và cho e số đt lien lạc ,theo các bác e nên gởi xe ở hà tiên hay đem xe qua phú quốc luôn ah,đường xá chạy ok kg ah?có ổ gà nhiều kg ah?ở phú quốc 1 ngày 1 đêm và thêm buổi sáng có đi chơi hết ở phú quốc kg ah,hay phải ở lại 2 ngày 2 đêm ah.
2,sáng thứ 5 e xuất phát 4g0 e về tối chủ nhật,nếu e đi buổi sáng thì e ở lại 1 đêm thứ 5 ở hà tiên và sáng e mới đi ra phú quốc được và e chơi 2 đêm thứ 6 và thứ 7 ở phú quốc và buổi sáng CN e phải vô hà tiên và xuất phát về sg.
- Các bác góp ý e nên chọn phương án 1 hay 2 ah?góp ý e chú ý đường đi theo phương án bản đồ ỗn kg ah,chỗ ăn nghỉ và du lịch ở phú quốc và hà tiên luôn ah.e đi 2 xe 4 chỗ sedan va 7 chỗ.thanks các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/7/10
128
85
28
Long Xuyên - An Giang
5h Bác xuất phát ở SG thì tầm khoảng 12-1h sáng tới Hà Tiên nếu kg kẹt phà vàm cống, Bác nên đem xe qua Phú Quốc lun có chuyến 4h30 sáng. Khi tới HT giờ đó Bác ghé bến tàu Thạnh Thới lun khỏi mướn KS ở đó có nhà chờ nghỉ ngơi chút rồi lên tàu sáng 7h có mặt ở PQ rồi

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
mình vừa đi về tuần trước, nếu đi đông và có con nhỏ thì nên đem xe sang đó luôn để đi. Các điểm tham quan du lịch ở Phú Quốc cách nhau rất xa, có khi chạy mấy chục cây số mới đến, thời tiết lúc mình đi thì nắng lắm, có oto thì tốt hơn. Thời gian ở thì nên 2 ngày 2 đêm.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác nên đem xe qua đó đường khá tốt. Bác truy cập vào trang Web Phà Thạnh Thới để đăng ký thời gian đi và về.
Em thường đi từ SG ra Hà Tiên rồi đi Phà TT qua Phú Quốc luôn không ở lại Hà Tiên. Ở PQ 2 ngày có xe riêng đi là tham quan hết Đảo.

Hạng B2
25/1/16
474
258
63
Hà tiên qua phú quoc. Đi phà Mất khoảng nhiu tiếng vay các bác??

Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Nếu bác muốn gởi xe ở Hà Tiên thì khi đến phà Thạnh Thới, bác gọi bảo vệ , sẽ chỉ bác chỗ gởi xe ngay trong khuôn viên bến phà. Lưu ý là bác nhớ mang theo bạc trùm xe, lỡ khi nhiều người gởi xe bác phải ra nắng.
!!!

Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
chào các bác! Cuối tuần này e đi hà tiền ra phú quốc e có 2 hướng nhờ các bác góp ý giùm e ah:
1,e tính xuất phát 5g0 chiều thứ 5,tối chủ nhật e về sài gòn,e chạy ban đêm theo goole map chỉ: CTTrung lương-Cai lậy-TP sa đéc -TP long xuyên-hà tiên.Nếu e đi đêm thì tới hà tiên khoảng mấy giờ?có nên mướn khách sạn ngủ mấy tiếng rồi đi tàu cao tốc ra phú quốc luôn kg ah?e gởi xe lại hà tiên có an toàn xe cuả e kg ah?bác nào có chổ quen giử xe bảo đảm thì giới thiệu e và cho e số đt lien lạc ,theo các bác e nên gởi xe ở hà tiên hay đem xe qua phú quốc luôn ah,đường xá chạy ok kg ah?có ổ gà nhiều kg ah?ở phú quốc 1 ngày 1 đêm và thêm buổi sáng có đi chơi hết ở phú quốc kg ah,hay phải ở lại 2 ngày 2 đêm ah.
2,sáng thứ 5 e xuất phát 4g0 e về tối chủ nhật,nếu e đi buổi sáng thì e ở lại 1 đêm thứ 5 ở hà tiên và sáng e mới đi ra phú quốc được và e chơi 2 đêm thứ 6 và thứ 7 ở phú quốc và buổi sáng CN e phải vô hà tiên và xuất phát về sg.
- Các bác góp ý e nên chọn phương án 1 hay 2 ah?góp ý e chú ý đường đi theo phương án bản đồ ỗn kg ah,chỗ ăn nghỉ và du lịch ở phú quốc và hà tiên luôn ah.e đi 2 xe 4 chỗ sedan va 7 chỗ.thanks các bác

Bác đi 5h chiều thứ 5 thì khoảng 1h hoặc sớm hơn đến HTien , chuyến sớm nhất Hà Tiên 4h khởi hành-7h cập bến Bãi Vòng thì dư ra mấy tiếng ở bến phà Thạnh Thới : 02973.966.766 cho bác nghĩ tại nhà chờ bến phà.
Coi như 7h sáng thứ 6 bác ở Pq chơi 2 ngày, sáng chủ nhật về lúc 8h phà chạy đến 11h tới Htien. Đạp về sgon cũng 6-7 tiếng ( ăn uống nữa) là đẹp cho ngày chủ nhật.
Phú quốc có ksan,resort khu Trần Hưng Đạo tây - ta..Dinh Cậu, ngay thị trấn có chợ đêm ăn uống, quán hải sản Ra Khơi,Cát Biển đường 30/4 ( nen ghé Ra Khơi hsan tươi hơn vì lun bán hết hàng ) bánh canh chả cá, tàu ghe đi câu mực câu cá ở hòn,tắm lặn san hô nhưng gần bờ
+Mún nghĩ dưỡng yên tĩnh bãi tắm ít người thì khu Ông Lang cách thị trấn 10-15km nhưng tối hơi bùn vì xa thị trấn.. đi thêm 15km thì có Cửa Cạn, Vinpearl resort Safari và Bãi Dài -Gành Dầu ăn tắm biển.
+An Thới có di tích nhà tù,chù Hộ Quốc, bãi sao+ bãi khem, Marriott resort, bến tàu An Thới đi các hòn Móng Tay trong/ngoài, hòn Mây Rút, hòn thơm...ăn uống tắm trên hòn..lặn san hô...
+Hàm Ninh thì có quán hải sản ngay cầu kè biển mà mọi người hay chụp.
+Suối tranh thì thu phí,suối đá bàn và suối tiên thì ko thu nhưnh đường thì chỉ có gầm cao mái thoáng ofroad..chứ mỏing lùn còn vô đc nhưng rột rột xót xe lắm..mùa này suối nhìu nước chỉ tắm và ăn gà rẫy bao ngon.
Lịch trình là thế.. bác ở khu nào thì tuỳ..khách sạn em hay ở của bạn là Sailing Hotel 90 Trần Hưng Đạo,kp 7,tt.Dương Đông,Phú Quốc.*** sao nhé..ksan đẹp dịch vụ ok,chủ rất dễ thương. Thấp hơn có Nhà Nghỉ Phương Trinh 45 Trần Hưng Đạo. 350-500k/ngày phòng mới trên lầu.
Em nghĩ ở đâu cũng được vì chỉ ngủ buổi tối, đảm bảo sạch sẽ,an ninh có chỗ đậu xe.. ngoài nhu cầu resort thui..
bonus tối ngắm view phú quốc sau khi ăn uống thì ghé nhà hàng Chuồn Chuồn ở đường trần hưng đạo..hoặc cà phê sáng leo dốc offroad nhẹ thử xe vì quán trên núi đường đẹp.
Em dân phú quốc chỉ có thể giúp bác nhiu đây thông tin..cần thêm dịch vụ gì pm em như thuê tàu giá rẻ hơn khách du lịch thuê, mua hải sản đem về hoặc địa điểm đi lại trog thị trấn tham quan tiêu,chó xoáy,nhà thùng nước mắm..như các tour hay áp dụng cho khách đoàn..mà em nghĩ chơi những điểm trên cũng đủ rồi..đi coi chó nhà thùng với vườn tiêu chi..ko hay ko đẹp mà mệt nếu có trẻ nhỏ..
Replied by Otosaigon