Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Có vấn đề gì thì đội cẩu xe chịu trách nhiệm thôi chứ ảnh không chịu đâu. Vì cẩu xe là dịch vụ có trả phí (chủ xe phải trả khi nhận lại xe). Nếu chủ xe chứng minh được thiệt hại thì kiện ra toà bắt bồi thường.

Hạng B1
27/3/15
69
62
18
48
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vấn đề là không ai chịu nói với bác ấy nếu xảy ra hư hỏng thì ai chịu trách nhiệm (và thực tế cản sau đã bị trầy khi cạ xuống đường) mà cứ chăm chăm cãi lý với nhà nước.

Tập Lái
28/8/17
13
17
3
với tình hình này thì trời kêu ai nấy dạ thôi. điều kiện đường sá, kiến thức và ý thức của nhân viên thi hành pháp luật và muôn vàn thứ khác, cũng chẳng ai muốn đậu xe không đúng quy định để bị cẩu đâu, do cuộc sống cả thôi.

Tập Lái
13/10/17
1
0
1
47
Ngoài lề tí. Nếu xe đậu trên vĩa hè bị bác Hải vịn....thì xuất trình giấy đăng ký xe, chứng minh nhân dân, tại sao phải đòi bằng lái cái này thấy sai.sai???? Lỗi này là lỗi hành chánh lấn chiếm lề đường người đi bộ, còn nơi cấm dừng cấm đổ thì CSGT mới có quyền.......
Thấy bác Hải đi với trật tự thôi lâu lâu mới có CSGT

Xe đậu trong sân, do dồn xe gì đó bác bảo vệ lá xe ra vỉa hè, lúc xe đậu trên vỉa hè, bác bảo vệ kia thấy đoàn kiểm tra mới de xe vào sân thì bị chặn ngay cửa.

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
nhân đây mọi người cho em hỏi:
giả dụ như trường hợp lái xe của em đi đến đó rồi bỏ về, em là chủ xe không có bằng lái nên đành phải chờ ai đó đến lái về, CSGT lập BB VPHC thì em có bị xử lý về việc không có bằng lái không? vì em thấy mỗi lần kiểm tra cứ bắt chủ xe xuất trình bằng lái
thằng bạn em làm đội phó 1 đội CSGT, em hỏi nó cứng họng kg trả lời dc

Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
nhân đây mọi người cho em hỏi:
giả dụ như trường hợp lái xe của em đi đến đó rồi bỏ về, em là chủ xe không có bằng lái nên đành phải chờ ai đó đến lái về, CSGT lập BB VPHC thì em có bị xử lý về việc không có bằng lái không? vì em thấy mỗi lần kiểm tra cứ bắt chủ xe xuất trình bằng lái
thằng bạn em làm đội phó 1 đội CSGT, em hỏi nó cứng họng kg trả lời dc
Chỉ lập BBVPHC thôi mắc mớ gì bằng lái. Khi nào phương tiện di chuyển thì mới trình bằng lái còn không thì Hải cẩu phương tiện thôi
Trình bằng lái là không đúng luật. Ví dụ như chiếc xe là cục sắt đi vậy chủ cục sắt trình bằng lái làm gì

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Hỏng thì bắt đền thôi, nhìn xót xe quá. Bác nào xem cái clip kéo xe của bác lăn ra đường ăn vạ thì thấy bánh sau bị quay ngược với hướng di chuyển.

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Mai gọi điện a Minh với a Cường đem mấy chiếc siêu xe ra đậu , cho nó phạt tiền cẩu về , trước khi cẩu zìa ta chụp hình đầy đu , hư hại cai nào đền cái đó , koi thằng công ty cẩu này hay ai dám đút đầu vào làm kkkkk

Hạng B1
4/5/16
50
42
18
44
Nếu có chuyện gì xảy ra thì tụi nó lôi cái "đúng quy trình" ra nói.
Còn chứng minh được tụi nó sai, lôi nhau ra tòa thì tụi nó rút sợ dây "kinh nghiệm".
Sau cùng, nếu tụi nó "sai" buộc phải bồi thường thì tụi nó "cười sung sướng" hơn, vì tụi nó đâu có bỏ tiền túi ra đâu.
heheee