Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Góp ý với bác Hải
Những ngày qua Q1 thực hiện rất quyết liệt việc dọn dẹp và trả lại chức năng chính cho vỉa hè. Đó là điều rất đáng hoan nghênh, em chỉ có thêm ý kiến là lực lượng thực thi nhiệm vụ của bác hải nên trang bị thêm kiến thức và phương tiện khi kéo xe. Phải hiểu được xe loại nào thì dùng phương pháp đúng để kéo xe. Việc phạt vi phạm là một chuyện, nhưng nếu kéo xe vi phạm không đúng cách gây thiệt hai tài sản thì cơ quan Q1 phải đền bù đúng thiệt hai cho xe khi gây ra do việc thực hiện kéo xe không đúng.
Vd cụ thể trường hợp xe này bị kéo là không đúng pp, không có bánh phụ kê cho bánh sau của xe, đây là loại xe dẫn động 2 cầu toàn thời gian. Ẩu sẽ dẫn đến thiệt hại đáng tiếc

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Ngoài lề tí. Nếu xe đậu trên vĩa hè bị bác Hải vịn....thì xuất trình giấy đăng ký xe, chứng minh nhân dân, tại sao phải đòi bằng lái cái này thấy sai.sai???? Lỗi này là lỗi hành chánh lấn chiếm lề đường người đi bộ, còn nơi cấm dừng cấm đổ thì CSGT mới có quyền.......
Thấy bác Hải đi với trật tự thôi lâu lâu mới có CSGT

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
trả về số N thì có vấn đề gì ko bác?
Trả về số N không nguy hại cho hộp số của xe, nhưng cự ly kéo và tốc độ kéo nếu quá ngưỡng cũng làm hỏng hộp số.
Em đang đứng trên phương diện người làm thao tác kéo xe, đâu phải xe nào cũng có sẵn chủ xe ở đó để trả sang số N, vì vậy phải có kiến thức về xe, xe cầu trước thì cẩu trước kéo sau, xe cầu sau cẩu sau kéo trước, xe 2 cầu để trên mâm hoặc cẩu và nâng cầu bị kéo bằng bánh phụ thì mới không hỏng xe bác ah

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ngoài lề tí. Nếu xe đậu trên vĩa hè bị bác Hải vịn....thì xuất trình giấy đăng ký xe, chứng minh nhân dân, tại sao phải đòi bằng lái cái này thấy sai.sai???? Lỗi này là lỗi hành chánh lấn chiếm lề đường người đi bộ, còn nơi cấm dừng cấm đổ thì CSGT mới có quyền.......
Thấy bác Hải đi với trật tự thôi lâu lâu mới có CSGT
Theo ý bác chủ thớt là nhiệt tình không chưa đủ, cần trang bị thêm kiến thức nữa phải không ạ?