Hạng B2
21/1/17
146
245
53
48
Tui thấy tay Hải này yêu cầu xuất trình bằng lái với lý do ngồi trên xe chạy từ nhà ra cổng. Nhưng theo mình được biết là " người tham gia giao thông phải có giấy phép lái xe..." như vậy trường hợp anh bảo vệ này chạy xe từ nhà ra cổng có xem như tham gia giao thông hay không hay là chỉ khi nào đi vào đường bộ mới được xem là tham gia giao thông. Nếu vế thứ hai đúng thì anh Hải nhà ta làm quá và sai luật phải không các bác.
Mong các bác khai sáng thêm!

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
nếu không chạy ra đường chung thì không gọi là tham gia giao thông.
nhớ hồi trườc có mấy anh CSGT vào tận công trường ( đất riêng cty người ta ) đòi kt giấy tờ - bị chửi chạy cúp đầu rồi.
vậy nên xe không đăng kiểm được, xe Golf.... được phép chạy trong khu du lịch riêng đó bác. còn vụ GPLX thì không biết có bắt buộc với xe chạy trong khuôn viên cá nhân hay không !?
ps : lỡ đụng gốc cây to, bị đè cũng ngáp nhỉ !

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
nhớ hồi trườc có mấy anh CSGT vào tận công trường ( đất riêng cty người ta ) đòi kt giấy tờ - bị chửi chạy cúp đầu rồi.
vậy nên xe không đăng kiểm được, xe Golf.... được phép chạy trong khu du lịch riêng đó bác. còn vụ GPLX thì không biết có bắt buộc với xe chạy trong khuôn viên cá nhân hay không !?
Lên xe lái thì phải có bằng . Mấy cu rửa xe ko bằng lái vòng vòng trong nhà xe rồi tông ra đường mấy lần rồi.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Ngoài lề tí. Nếu xe đậu trên vĩa hè bị bác Hải vịn....thì xuất trình giấy đăng ký xe, chứng minh nhân dân, tại sao phải đòi bằng lái cái này thấy sai.sai???? Lỗi này là lỗi hành chánh lấn chiếm lề đường người đi bộ, còn nơi cấm dừng cấm đổ thì CSGT mới có quyền.......
Thấy bác Hải đi với trật tự thôi lâu lâu mới có CSGT
Bác ko xem hết clip hả? Ông bảo vệ tự lái cái xe đang đậu chiếm lề đường khi thấy ông Hải đến, còn ủi cả lính ổng nữa nên ổng mới hỏi bằng lái xe của thằng bv đó.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác nói sai tè le rồi. Ông Hải đang đi lập lại trật tự Lòng Lề Đường, cái xe đó có biển số, đậu xe ngoài biệt thự, đậu xe trên lề đường...vậy là đủ điều kiện bị kiểm tra bằng lái rồi.

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
nhân đây mọi người cho em hỏi:
giả dụ như trường hợp lái xe của em đi đến đó rồi bỏ về, em là chủ xe không có bằng lái nên đành phải chờ ai đó đến lái về, CSGT lập BB VPHC thì em có bị xử lý về việc không có bằng lái không? vì em thấy mỗi lần kiểm tra cứ bắt chủ xe xuất trình bằng lái
thằng bạn em làm đội phó 1 đội CSGT, em hỏi nó cứng họng kg trả lời dc
Đội phó CSGT mà không trả lời được hèn chi không tư vấn được cho anh Hải để làm sai sót tùm lum.

Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Bác nói sai tè le rồi. Ông Hải đang đi lập lại trật tự Lòng Lề Đường, cái xe đó có biển số, đậu xe ngoài biệt thự, đậu xe trên lề đường...vậy là đủ điều kiện bị kiểm tra bằng lái rồi.
Mắc mớ gì kt bằng lái Bác???? chỉ kt giấy tờ xe thôi , còn khi nào xe lăn bánh thì mới kt bằng lái đó là luật. Vì người có bằng lái mới dc điều khiển xe. còn đây là lấn chiếm lòng lề đường của các phương tiện cơ giới

Hạng B1
31/12/16
59
28
18
42
" sống và làm việc theo pháp luật không thì về rừng mà sống ...."
p/s em chỉ trích dẫn xin đừng ném đá em.

Tập Lái
25/7/17
4
3
3
21
Hồi trc e cũng thấy kéo đuôi chiếc civic mà còn P nghe bánh kêu như đang drift ấy

Hạng B2
16/2/10
129
1.488
93
61
HCM
Anh vi phạm, công an bắt vào đồn, anh bức xúc treo cổ chết, người nhà có mà kiện bằng mắt.