Tập Lái
3/5/07
32
5
8
53
Xe Grandis 2005 của mình dạo này hay bị đề cái đầu thấy im re cái thứ 2 thì được là bị sao vậy các bạn(2 lần là bị 1 lần).Có phải cái bình gần tiêu rồi không vậy?Với lại cho mình hỏi bảo trì 60k km thì cần làm những gì(làm ở đâu tốt vậy các bạn)?Thay Bugi nào cho xe grandis cho chạy bốc hơn vậy?Cám ơn nhiều nhé.

Hạng C
17/10/11
701
901
93
xe em mới thay cái công tác đề ở vinastar hết 557k (bao gồm VAT), có thể nó bị lỏng.

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
Bác xem lại nếu nghe đề không có vấn đề thì có thể do công tắc còn trường hợp mỡ trong đề khô nên khó bắt vô mỡ là xong. Trường hợp khácchắc hỏi chuyên gia thôi. Em chir biết thế thôi.emzojt

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Vụ đề thì em không biết, còn bugi thì loại của Gran là loại ngon nhất rồi mà bác đòi bốc hơn thì chắc không có đâu. Thay không đúng chủng loại thì có khi gây hư hỏng thêm 1 số bộ phận khác nữa đó bác.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
thinh81 nói:
Xe Grandis 2005 của mình dạo này hay bị đề cái đầu thấy im re cái thứ 2 thì được là bị sao vậy các bạn(2 lần là bị 1 lần).Có phải cái bình gần tiêu rồi không vậy?Với lại cho mình hỏi bảo trì 60k km thì cần làm những gì(làm ở đâu tốt vậy các bạn)?Thay Bugi nào cho xe grandis cho chạy bốc hơn vậy?Cám ơn nhiều nhé.
Đề th
thinh81 nói:
Đề thì em thua. Bảo trì 60 k km chỉ cần kiểm tra máy, gầm tổng quát, vệ sinh dàn lạnh (nếu xe bác chưa vệ sinh trước tới giờ), thay nước giải nhiệt. Nếu Chính Hãng mình khuyên bạn nên làm ở Vinastar nhé

Hôm qua xe mình vừa lên đó kiểm tra tổng quát bảo dưỡng 50k km tầm 2 giờ là xong toàn bộ
Bu-gi Grandis bạn không cần bận tâm vì đây là loại cực tốt, chỉ nên thay sau 100k km thôi. Theo mình Grandis chạy rất bốc, nếu bạn muốn bốc hơn nữa thì bán Grandis chuyển sang mua Subaru nhé:D

Tập Lái
3/5/07
32
5
8
53
Đã khám xong bệnh thì ra bị mòn cóc đề,cái này thay khoảng bao nhiêu vậy mấy bạn?

Hạng C
17/10/11
701
901
93
thinh81 nói:
Đã khám xong bệnh thì ra bị mòn cóc đề,cái này thay khoảng bao nhiêu vậy mấy bạn?
Em báo bác rối đó, vinastar là 557k (bao gồm VAT).

Tập Lái
3/5/07
32
5
8
53
marknguyen07 nói:
thinh81 nói:
Em báo bác rối đó, vinastar là 557k (bao gồm VAT).
cám ơn bác nhiều lắm.