Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/11/11
5
0
0
Em không dám tranh cãi với bác ngoinhaxanh, em sợ kiến thức bác rồi, kiến thức bác rộng mà bác hiểu cũng rộng quá, em chỉ nói kts đó xi ma chao về cái vụ bơi chứ có nói họ xi ma chao về kiến thức đâu mà bác xoắn, hay bác sợ em nói quàng vào kiến thức của bác? khổ ! em hay say nói bừa bác cẩn thận cũng phải! kiến thức bác cực kỳ uyên thâm nên em đâu dám.
Em cứ nói là kts khg biết bơi thì cấm chỉ vẽ hồ bơi đấy, khg biết bơi vẽ hồ bơi lỡ sâu quá đến lúc chủ nhà kêu dùng thử thì chết đuối à ? có phải ê mặt khg ? ko biết sửa xe thì vẫn chạy xe nhưng thợ sửa xe thì chắc chắn là phải biết chạy xe !
xử lý vi khuẩn là đem nước đi đun sôi rồi đổ vô hồ -- em xin ghi nhận kiến thức này của bác dù từ bé đến lớn em chưa nghe thấy vụ này bao giờ, riêng em chỉ dám pha ấm nước uống trà chứ không dám nghĩ tới việc đun sôi nước cả cái hồ bơi ! chắc em còn nghèo nên chỉ dám nghĩ thế khi có tiền biết đâu nghĩ lại !!!
À em cảnh báo bác đừng quá bức xúc nhé, dùng từ cẩn ngôn không thằng này thằng nọ nhé, em có lời nào tương tự vậy với bác chưa? Hay bác vẫn thù em cái cm em cho là bác hỏng kiến thức nên chém em ? em nhớ là bác có chửi em là nữ tính, tinh vi rồi mà, em cũng đã xin lỗi vì em say rồi mà, thôi thì em xin lỗi lại nhé. bác thật để bụng.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.412
113
Còn cái dấu ? đâu bác. câu đó là e hỏi bác đó. E có gọi bác là thằng đâu, bác trích dẩn dùm e cái??
Thôi mod del mấy cái ae tranh luận đi cho sạch topic, cải nhau mấy cái ko đâu. e xong rồi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
ngoinhaxanh nói:
Nói một đằng hiểu một nẻo và toàn hiểu theo nghĩa đen, thế mới đau. Ngồi đọc lại từ trang 1 xem người ta nói cái gì. Lọc nước tuần hoàn, xử lý vi khuẩn là đem nước đi đun sôi rồi đổ vô hồ? Rất nhiều hồ bơi gia đình đang làm cách này nhé, đừng lấy nếp nghĩ hồ bơi công cộng mà áp vào là sai đó. Trừ khi làm hồ bơi mà ki bo quá thôi mới xách clo đổ xuống hồ nhé, lưu ý bác là trong nước máy đã có clo nhưng mình dùng sinh hoạt vẩn ko sao vì nó ở nồng độ cho phép, còn nếu đổ clo vào nước thì nồng độ clo trong nước hồ bơi rất cao, khi mình tắm ngâm nước lâu thì các LỔ CHÂN LÔNG nở ra và đó là lý do để có MỘT LÀN DA XẤU bởi clo, nếu đã đi tắm hồ bơi thì chỉ 1 lần thôi về nhà là đã thấy da khác đi rất nhiều, thế nên phụ nử giờ rất ngại tắm hồ bơi công cộng, nhất lại phụ nữ có tiền họ sẽ chọn giải pháp khác kể cả thay nước mổi tuần.
Với lại e đã nói hồ bơi gia đình thì mọi chuyện có thể kiểm soát theo ý mình. Có rất nhiều cách xử lý nước hồ bơi, quy trình khi xử lý tất nhiên phải dùng hoá chất kể cả clo, tuy nhiên nồng độ ở mức rất thấp như nước ban đầu.
Ae thảo luận có đúng có sai nếu muốn thì cứ chứng minh ae lắng nghe. Đừng ta đây và cho rằng người khác hỏng kiến thức, ngoan cố này nọ, trong khi nhận định của mình y như thằng phóng tinh viên. Nói thẳng ra luôn là cách nói chuyện của bác rất tự cao tự đại, trong khi bác ko giỏi, và nhận định vấn đề mang tính áp đặt trong khi hiểu ko thấu đáo. Còn nhà người ta người ta muốn làm hồ bơi ở đâu kệ người ta, mục đích người ta muốn những ko gian khác để dành cho việc khác quan trọng hơn. Mình biết dek gì mà ta đây, bóc phét, e ko biết tay kts đó biết bơi ko, nhưng nói ko biết bơi thì đừng vẽ hồ bơi là ko được và cho rằng người ta si ma chao. Lẽ nào ko biết sửa xe thì đừng chạy xe, đúng là cố tỏ ra nguy hiểm.
Một thực trạng hiện nay là chủ nhà làm nhà thì cứ tìm kts và nghĩ là nhà đẹp hay ko do kts, tuy nhiên kts thì lại âm thầm nghĩ nhà đẹp hay ko do chủ nhà. Mình cho là mình làm thế là đẹp mà họ thấy ko vừa ý họ thì mình giao nhà xong họ sẽ cho người sửa lại ngay, bởi người ở lại trong căn nhà đó là họ ko phải kts nên đừng áp đặt nếp nghĩ của mình lên họ, dù đôi khi có những cái ko hợp lý nhưng nếu ko thuyết phục được thì phải làm thôi, đừng vội cho là họ si ma chao.
E chấm dứt nói về vần đề này ở đây.

Hehe,:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Hạ hỏa đê các bác ơi .... đừng vì những câu chữ mà nặng nề với nhau mất vui .
Kiến thức dù là của ai đi nữa vẫn có giới hạn , Qua trao đổi hy vọng ta học được lẫn nhau thêm chút nào thì tốt , kg đc cũng kg sao .:D

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Em tò mò lên mạng kiếm tí thông tin về xử lí nước hồ bơi. Các bác tham khảo thêm

Hiện nay việc xử lý nước bể bơi bằng Chlorin đã tạo ra hàng loạt các mối lo ngại về tác hại của nó. Là nhóm chất gây Ung thư rất bền vững, cứ tích lũy tăng dần theo mỗi vòng quay của nước và lượng Clorin dư thừa có thời gian bán rã lâu tới vài ngày ới mùi rất khó chịu gây dị ứng, ngứa, khô xám da rụng tóc, kích ứng niêm mạc mũi, mắt …

Ozone là chất oxy hóa cực mạnh lại có thời gian phân hủy nhanh nên chỉ cần thời gian
tiếp xúc ngắn là có thể xử lý được các vấn đề trong nước. Theo tiêu chuẩn, nồng độ Ozone cần từ 0.3 – 0.7 ppm trong thời gian 1 phút để xử lý nước. Phương pháp trộn Ozone đơn giản, có thể đưa vào trên đường ống lọc tuần hoàn hoặc vào các đường ra của nước Ozone sẽ tiếp tục phản ứng trong thời gian nước chạy trên đường ống và trong bể bơi. Ngoài diệt khuẩn Ozone còn khử mùi, tiêu độc, tẩy màu nước Dùng Ozone diệt khuẩn trong bể bơi để hạn chế vi sinh vật, diệt tảo, rêu, bào tử và thân thiện với môi trường, không gây mùi khó chịu khi sử dụng…
Bể bơi được xử lý diệt khuẩn bằng Ozone còn không gây mùi khó chịu , không hại da, tóc, không kích ứng mắt, mũi…

Hơn thế nữa Ozone được sử dụng đơn giản, mức đầu tư trung bình. Hiện nay, Ozone đã được hầu hết các nhà thiết kế bể bơi hiện đại đưa vào, đã được ứng dụng ở đa số các nước tiên tiến trên thế giới.

Công ty Cổ phần Công nghệ sạch (Lino) cung cấp các thiết bị máy Ozone dùng cho xử lý nước bể bơi phù hợp với các bể từ 70m3 - 600m3 nước. Ngoài ra, Lino còn có các thiết bị phụ trợ dùng lắp đặt máy ozone vào hệ thống lọc áp lực phù hợp cho nhiều loại thiết bị.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Hai bác này đến trang thứ 7 mà vẫn còn ...ném đá nhau, có cái hồ bơi thôi mà, đề thằng CĐT nó làm xong cái hồ như trong hình, em hứa sẽ đưa 2 bác đến xem tận mặt để khỏi tranh cãi !

EDWARDIAN nói:
Em không dám tranh cãi với bác ngoinhaxanh, em sợ kiến thức bác rồi, kiến thức bác rộng mà bác hiểu cũng rộng quá, em chỉ nói kts đó xi ma chao về cái vụ bơi chứ có nói họ xi ma chao về kiến thức đâu mà bác xoắn, hay bác sợ em nói quàng vào kiến thức của bác? khổ ! em hay say nói bừa bác cẩn thận cũng phải! kiến thức bác cực kỳ uyên thâm nên em đâu dám.
Em cứ nói là kts khg biết bơi thì cấm chỉ vẽ hồ bơi đấy, khg biết bơi vẽ hồ bơi lỡ sâu quá đến lúc chủ nhà kêu dùng thử thì chết đuối à ? có phải ê mặt khg ? ko biết sửa xe thì vẫn chạy xe nhưng thợ sửa xe thì chắc chắn là phải biết chạy xe !
xử lý vi khuẩn là đem nước đi đun sôi rồi đổ vô hồ -- em xin ghi nhận kiến thức này của bác dù từ bé đến lớn em chưa nghe thấy vụ này bao giờ, riêng em chỉ dám pha ấm nước uống trà chứ không dám nghĩ tới việc đun sôi nước cả cái hồ bơi ! chắc em còn nghèo nên chỉ dám nghĩ thế khi có tiền biết đâu nghĩ lại !!!
À em cảnh báo bác đừng quá bức xúc nhé, dùng từ cẩn ngôn không thằng này thằng nọ nhé, em có lời nào tương tự vậy với bác chưa? Hay bác vẫn thù em cái cm em cho là bác hỏng kiến thức nên chém em ? em nhớ là bác có chửi em là nữ tính, tinh vi rồi mà, em cũng đã xin lỗi vì em say rồi mà, thôi thì em xin lỗi lại nhé. bác thật để bụng.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.412
113
Đây là một trong những cách ko dùng clo đấy, có người cần đọc để nắm thêm. E nói ko Clo thì cho là thiếu kiến thức. E mỏi miệng rồi, báo chuyên nghành cũng đã thông tin về các công nghệ này rồi.
recdecor nói:
Em tò mò lên mạng kiếm tí thông tin về xử lí nước hồ bơi. Các bác tham khảo thêm

Hiện nay việc xử lý nước bể bơi bằng Chlorin đã tạo ra hàng loạt các mối lo ngại về tác hại của nó. Là nhóm chất gây Ung thư rất bền vững, cứ tích lũy tăng dần theo mỗi vòng quay của nước và lượng Clorin dư thừa có thời gian bán rã lâu tới vài ngày ới mùi rất khó chịu gây dị ứng, ngứa, khô xám da rụng tóc, kích ứng niêm mạc mũi, mắt …

Ozone là chất oxy hóa cực mạnh lại có thời gian phân hủy nhanh nên chỉ cần thời gian
tiếp xúc ngắn là có thể xử lý được các vấn đề trong nước. Theo tiêu chuẩn, nồng độ Ozone cần từ 0.3 – 0.7 ppm trong thời gian 1 phút để xử lý nước. Phương pháp trộn Ozone đơn giản, có thể đưa vào trên đường ống lọc tuần hoàn hoặc vào các đường ra của nước Ozone sẽ tiếp tục phản ứng trong thời gian nước chạy trên đường ống và trong bể bơi. Ngoài diệt khuẩn Ozone còn khử mùi, tiêu độc, tẩy màu nước Dùng Ozone diệt khuẩn trong bể bơi để hạn chế vi sinh vật, diệt tảo, rêu, bào tử và thân thiện với môi trường, không gây mùi khó chịu khi sử dụng…
Bể bơi được xử lý diệt khuẩn bằng Ozone còn không gây mùi khó chịu , không hại da, tóc, không kích ứng mắt, mũi…

Hơn thế nữa Ozone được sử dụng đơn giản, mức đầu tư trung bình. Hiện nay, Ozone đã được hầu hết các nhà thiết kế bể bơi hiện đại đưa vào, đã được ứng dụng ở đa số các nước tiên tiến trên thế giới.

Công ty Cổ phần Công nghệ sạch (Lino) cung cấp các thiết bị máy Ozone dùng cho xử lý nước bể bơi phù hợp với các bể từ 70m3 - 600m3 nước. Ngoài ra, Lino còn có các thiết bị phụ trợ dùng lắp đặt máy ozone vào hệ thống lọc áp lực phù hợp cho nhiều loại thiết bị.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Cái này hay nè Rec, hôm rồi có cty tư vấn của Mỹ cũng chào giới thiệu thiết bị này và cái hồ bơi lắp ghép dùng trong mọi diện tích và địa hình khác nhau cho công trình. Phải nói là rất đẳng cấp, chi phí cũng rất đẳng cấp ! Cty đó còn thiết kế cả hồ trên cao có đáy bằng kính lấy sáng cho nội thất bên dưới, khi bơi thấy nguyên con. Vừa lai rai khô mực vừa ngửa cổ ngắm các em bơi lội tung tăng, thật là....phê !

recdecor nói:

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
Bác ngoinhaxanh: Em xin bác, bác đừng đá xoáy em nữa, sao bác khg lấy cái thông tin báo chuyên ngành tỷ như cái thông tin của mợ Rec mà phang em để em sáng mắt ra mà bác lại bẩu đun sôi nước đổ zô hồ. Bác thiệt ! thôi em cũng nhão hết cả gân với bác rồi, anh em mình cãi nhau cũng hay, cuối cùng có thêm thông tin học hỏi.
À ngoài lề tí: cái avatar cũa bác là hình bác cưỡi con xe gì đấy ? bác post ké lên đây em chim ngưỡng cái, khg giấu gì bác em cũng khoái cái quả cưỡi trâu dạo phố này !
Thank bác, anh em bốn bể là nhà, đánh nhau vỡ đầu mới nhận ra nhau mà (em thích Thủy Hử)

Status
Không mở trả lời sau này.