Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Các Bác cho em hỏi xe Innova muốn gắn gương chiếu hậu trên kính sau (giống xe Zace) có được không ạ? Hay là gắn vào đuôi cá có được không? Nếu được thì ở đâu nhận làm ạ?

Dạo này em đang luyện parallel parking mà hãi nhất là lùi đụng xe đằng sau. Mà cái cảm biến lùi thì em không tin tưởng lắm vì mới đây em cắm cọc tập, lùi đụng cọc rồi nó mới báo (tiếng tít liên tục).

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
RE: Gương chiếu hậu phía trên kính sau - xe Innova?

Bác xem lại khi bác de thử thì cọc bác để ở góc nào? Em thấy cảm biến lùi làm việc rất hiệu quả mà. Khi có vật cản sau xe khoảng 20-30cm thì nó ko còn kêu tít tít nữa mà là t............í............t dài luôn. :D

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM

Bác PandaVN: em thấy nó hiệu quả nhất với bức tường phía sau Bác ạ. Lùi vào nhà xe, khi nó kếu t.......í.......t dài thì dừng lại là vừa. Em chưa thử với đầu xe sau bao giờ (trên thực tế thì em chưa bao giờ parallel parking trên đường, toàn là tiến vào và phải xào tới xào lui mấy lượt). Nhưng hôm rồi tập ở bãi trống, phía sau em cắm tới 5 cây ống nước (đường kính 34 mm), khi nghe t........í........t dài nhảy xuống xem thì cản inox đã đụng làm nghiêng cọc rồi. Hay tại em mở nhạc hơi lớn nên không nghe kịp?

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Có thể bác mở nhạc to và tốc độ de của bác khá nhanh. Vì khi vừa có tiếng tít dài thì bác chưa xác định được (do nhạc to), đến khi nghe tiếng t....í.....t chỉ còn có 20-30cm mà bác chưa kịp rà thắng thì khi thắng xong là đã hết khoảng cách an toàn 20-30cm rồi. Hãy thử lại trong điều kiện tắt nhạc + khi nghe tiếng tít tít khá nhanh thì hãy giảm tốc độ, de hết sức chậm, khi vừa nghe tiếng t....í.....t thì thắng lại ngay, xuống xe coi lại thế nào? Em cũng thường xuyên parallel thấy bình thường. Chỉ cần 1 cái cây be bé chắn phía sau xe thì truyền cảm đã báo tít tít rồi.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Xe Zace em còn tháo ra nữa là, nhìn kính qua kính khó thấy lắm mà nhức đầu nữa.

Bác chạy thời gian là quen thôi, em cứ dí sát tường đúng 1 ngón tay :D

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Innova em thấy cái cảm biến lù hiệu quá lắm đó bác , em de là nhờ vào cái cảm biến đó không, chưa đụng đít lần nào

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM

Vâng, để em tắt nhạc và thử lại cái cảm biến xem sao. Các Bác xác nhận độ tin cậy của cảm biến xe Innova làm em thấy an tâm.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/1/08
63
0
0

Mặc dù có cảm biến lùi nhưng đối với một số vật cản nhỏ như cọc thì ở 1 vị trí nhất định nào đó cảm biến vẫn bị "mù". Ngoài việc dựa vào cảm biến thì theo em vẫn phải quan sát cả 3 gương. Hôm nọ em cũng lùi trong gara không quan sát kỹ, làm cho 1 con X5 phía sau phải lùi te tua không thì ăn mông em :D

Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city

Cho em hỏi ngu tí : Parallel parking là đậu xe kiểu gì các bác [8|]

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM

Là lùi vào đậu ở khoảng trống giữa xe trước và xe sau đó Bác.