Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Em đi cái Focus S 2008 bị chúng nó thịt mất cái gương chiếu hậu bên phụ (chỉ tấm kính và cái đế nhựa để gắn-không phải cái đế tròn). Em đã đến hãng, họ chỉ bán cả cái gương chứ không bán cái mặt kính. Mà mua vậy thì đau quá, định kêu bác Liberty đền cái mặt kính, nhưng nghĩ là "hơi bần tiện" nên thôi. Bác nào biết chỗ bán chỉ cho em với.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Bác chạy xe lại chỗ "gương tặc" để nó thịt luôn 2 cái, rồi yêu cầu Liberty đền cho bác
. Dưới 2 triệu là Liberty "miễn thường". Xe bên em (Ranger) vừa thay 2 cặp (#4 triệu), Liberty thường cho 2T.
P/S: em nghe đồn rằng: bác ra khu Trần Bình Trọng - report lại chỗ để xe và số xe thì bọn "gương tặc" sẽ đem lại chính cái gương của bác. Nhưng theo em bác thay luôn nguyên cái bên đại lý Ford - Bác mua ở 'chợ giời" là vô tình tiếp tay với bọn "gương tạc" đó.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Bên Liberty có bồi thường vụ này mà. Bác liên lạc thử xem. Quyền lợi của bác đấy.

Tập Lái
4/8/10
34
0
0
gương tặc cứ như cẩu tặc ấy các bác nhỉ, khi nào bắt được gương tặc anh em mình aloso mỗi người một chày cho nó hết đường sống ha

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
escape_sed nói:
gương tặc cứ như cẩu tặc ấy các bác nhỉ, khi nào bắt được gương tặc anh em mình aloso mỗi người một chày cho nó hết đường sống ha
Em cứ nghĩ là bọn gương tặc này may ra chỉ kiếm được 20k từ việc bán lại tấm gương đã vặt. Trong lúc đó, bao nhiêu là rủi ro trong đó có cái vụ "bị alaso" thế mà chúng nó cũng làm em bị khổ lây!

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
Một là bác ra đường An Dương Vương cắt kính lô lắp vào dùng đỡ, hai là bẻ luôn gương bên phụ đập bể rồi đem đi làm bảo hiểm

Hạng B1
16/9/09
91
123
33
dgthanh nói:
Em đi cái Focus S 2008 bị chúng nó thịt mất cái gương chiếu hậu bên phụ (chỉ tấm kính và cái đế nhựa để gắn-không phải cái đế tròn). Em đã đến hãng, họ chỉ bán cả cái gương chứ không bán cái mặt kính. Mà mua vậy thì đau quá, định kêu bác Liberty đền cái mặt kính, nhưng nghĩ là "hơi bần tiện" nên thôi. Bác nào biết chỗ bán chỉ cho em với.

Ra chợ Dân sinh đi Bác! Bác kêu mua tròng kính focus 2008 là được rồi.

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
em nghĩ kiếm mấy bác bảo hiểm hỏi coi còn gương nào còn kính không mua lại chắc được đó bác

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Phải bắt chước dân Nghệ An các bác ah, trộm chó --> cắt lỗ tai, chặt ngón tay, đốt xe..., mới đây có 2 thằng trộm chó bị dân đập cho về chầu diêm vương kìa.