các bác có gặp trục trặc gì về gương chiếu hậu thì cứ hỏi em thoải mái nhé , và có thể em sẽ phục hồi lại tình trạng như ban đầu cho các bác được luôn ah , vì Đèn & Gương là quan trọng cần thiết đối với các bác lái xe , còn xe nào thì chưa có gương tự động gập thì vẫn có thể độ lại cho tự cụp vào ạ .

Nguyên nhân:

• Lỏng ốc vít: Sau thời gian dài sử dụng, ốc vít cố định gương có thể bị lỏng, dẫn đến rung lắc khi di chuyển.
  • Gương bị mòn: Gương xe được làm từ nhựa hoặc kim loại, sau thời gian dài sử dụng có thể bị mòn, nứt vỡ, dẫn đến rung lắc.
  • Cân chỉnh không chính xác: Gương xe cần được cân chỉnh chính xác để đảm bảo tầm nhìn rõ ràng. Nếu gương bị lệch, rung lắc sẽ xảy ra.
  • Bộ phận bên trong gương bị hỏng: Một số bộ phận bên trong gương như lò xo, khớp nối có thể bị hao mòn theo thời gian, dẫn đến rung lắc.
Cách khắc phục:

• Kiểm tra và siết chặt ốc vít: Sử dụng dụng cụ phù hợp để kiểm tra và siết chặt ốc vít cố định gương.
  • Thay thế gương: Nếu gương bị mòn, nứt vỡ, cần thay thế gương mới.
  • Cân chỉnh gương: Sử dụng nút điều chỉnh trên gương để cân chỉnh gương cho phù hợp với tầm nhìn của bạn.
  • Sửa chữa hoặc thay thế bộ phận bên trong gương: Nếu bộ phận bên trong gương bị hỏng, cần đưa xe đến thợ sửa chữa để sửa chữa hoặc thay thế.
Lưu ý:

• Nên kiểm tra và siết chặt ốc vít gương định kỳ để tránh rung lắc.
  • Khi thay thế gương, cần chọn loại gương phù hợp với xe của bạn.
  • Cân chỉnh gương đúng cách để đảm bảo tầm nhìn rõ ràng và an toàn khi lái xe.