Hạng B2
20/4/05
166
55.415
93
HN thiệt không anh? ..hehe... nhiều khi hỏi ra toàn gốc ...miền tây không á.

Bắc thiếu cha gì anh. Chắc thấy anh nói giọng nam nên bọn nó điều đào miền tây cho nó đỡ nhớ nhà, mà đếch hiểu ý là anh ngán cnm đến tận cổ, muốn đổi món. :D

Hạng D
2/9/12
1.060
22.324
113
Sài Gòn
Em đi du lịch thì hay tìm nhưng món đặc trưng của cùng đó ăn để thưởng thức: Hà Nội thì: Bún chả Hàng Mành, Phở Bát Đàn (để nghe chửi :) ), Chả cá Lã Vọng, tối đi dạo Hồ Gươm uống cafe trứng .v v v
Đi chơi thì cũng tìm những nơi đặc trưng HN: Lăng ông cụ (đi 1 lần cho biết, dù chả có gì đăc sắc). Chùa 1 cột, Quốc Tử Giám. ra ngắm Sông Hồng.v .v.v

Tưởng e chi giống a cái đuôi BK thôi chớ, hóa ra cũng gần giống nhau cách ăn uống luôn ta...kk

Hy vọng có dịp được cụng ly với anh ha.

• Like
Reactions: Liembk
Hạng C
11/7/06
735
9.560
93
đúng... có nhiều anh cứ nghĩ ở đó đồ rẻ lắm, nên mang tâm lý ăn tô phở 50k cũng là bị chặt chém, haiz
Ở HN thì mình thấy giá cả khá đồng đều giữa quận trung tâm và các quận khác không như Sg chênh lêch khá lớn, vậy nên nếu mấy a sống ở Q1thì có lẽ ra HN sẽ thấy ko chặt chém, nhưng nếu a sống ở Q9 chẳng hạn thì sẽ thấy đắt vì giá cả HN nói chung đều ngang ngang Q1. Chứ mình HN bao năm kiếm dc quán chặt chém cũng ngang trúng số, hay mấy quán cháo mắng bún chửi hay lên báo thì nó có nhiêu lên báo bấy nhiêu rồi tính ra cũng dc vài quán là cùng

The Hulk
18/12/17
401
38.416
103
Ở HN thì mình thấy giá cả khá đồng đều giữa quận trung tâm và các quận khác không như Sg chênh lêch khá lớn, vậy nên nếu mấy a sống ở Q1thì có lẽ ra HN sẽ thấy ko chặt chém, nhưng nếu a sống ở Q9 chẳng hạn thì sẽ thấy đắt vì giá cả HN nói chung đều ngang ngang Q1. Chứ mình HN bao năm kiếm dc quán chặt chém cũng ngang trúng số, hay mấy quán cháo mắng bún chửi hay lên báo thì nó có nhiêu lên báo bấy nhiêu rồi tính ra cũng dc vài quán là cùng
Có lẽ mấy a hiểu sai ý mình, chặt chém ớ đây có nghĩa là lấy 2 giá, dân địa phương giá khác, dân du lịch tính gấp đôi, cái vụ này mình từng bị rồi á.

Hạng C
25/12/16
696
79.550
93
Có lẽ mấy a hiểu sai ý mình, chặt chém ớ đây có nghĩa là lấy 2 giá, dân địa phương giá khác, dân du lịch tính gấp đôi, cái vụ này mình từng bị rồi á.
Giá cả ở các quán phố cổ khá cao anh ợ, nhưng là giá chung có nhẽ vì tiền mặt bằng cao quá, còn cái loại chặt chém nâng giá bán láo ko tồn tại được ở phố cổ đâu,cứ yên tâm
À quên, nếu a thèm phở xào dòn trong tiết trời Thu bake thì ra quán phú Mỹ ( nằm ngay cạnh phở Bát Đàn luôn), khá ngon.

Hạng D
12/10/12
2.428
88.266
113
Người bắc có tính tự trọng cao, nhịn miệng đãi khách. Quán xá bình thường bán tô phở 50k cho người dân địa phương, có sao ăn vậy.

Khi có khách phương xa như SG ra thì họ sẽ chăm chút hơn, xem quán còn có gì ngon thì ưu tiên bán cho khách miền nam trước nên giá nó cũng đắt hơn chút đỉnh, thường chỉ gấp đôi thôi chứ không hơn. Tấm lòng của người miền bắc là vậy anh ạ.