Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
À...đù , trong ngành luôn hả, ghê vậy ?
Nhưng có đủ điểm không hay lại xài Fork- Lift.
Chả có nghành nào ở đây hết nha pác. Trên này đã có pác gửi đơn khiếu lại vì ko được xem bằng chứng vi phạm bắn tốc độ rồi nhé. Và được các ảnh có công văn mời nên phòng uống nước trà đoàng hoàng. Đưa ra các văn bản, quy định nêu rõ nếu ko thể cho coi bằng chứng vi phạm ngay lúc đó thì sẽ cho người vi phạm coi sau nhé. Pác nên tìm đọc lại mấy thớt đó. Nhiều pác gân cổ nên cãi cùn rồi làm gửi công văn khiếu kiện các kiểu. Cuối cùng thì cũng được mở mang đầu óc một cách tâm phục khẩu phục

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Hôm qua em có việc chạy từ Biên Hòa đi Long Khánh, lúc về gần đến ngã tư Dầu Giây chổ đang xây cầu vượt thấy biển 60 từ xa, em đã giảm tốc độ đi đúng quy định. Vậy mà nhiều bác vẫn phóng vun vút vượt qua xe em, 1 lúc sau thấy đứng bên đường đang gãi đầu gãi tai trình bày với mấy chú CSGT.

Tập Lái
21/1/17
8
8
3
41
Xe mình có hud, cam hành trình lúc quay là thấy tốc độ trên kính lái luôn. Mấy lần quắc xe mình vào bảo chạy quá tốc, mình không cần xem hình ảnh bắn, chỉ nói là xe cài CC và cảm biến giữ tốc chuẩn, dù xuống dốc vẫn có hãm tốc đúng tốc độ cài. Mấy anh ấy vẫn không chịu, thế là kéo lại chỉ cho xem có cam hành trình quay luôn tốc độ Hud chiếu lên kính, " mìnhkéo ghế lại, hai anh em mình ngồi cùng xem lại Cam và thông số tốc độ xem chạy quá lúc nào nhé, nếu không thấy, thì bọn xe này sx bên Mỹ nó làm ăn gian dối, xe hiển thị một đằng, tốc độ bắn một nẻo, em cho mình cái biên bản mình đem đi kiện hãng xe, có gì mời anh lên tòa làm chứng giúp em". Thế là ..." Rồi thì..anh cứ đi đi, và đừng nhớ mong chi". Có lúc thì lại quắc mình vào, thấy Cam và HUD xong thì bảo kiểm tra giấy tờ thôi, mình lại xin hỏi không phạm luật giao thông, bị kêu vào, nếu kiểm tra giấy tờ cho anh xem chuyên đề mới đưa giấy tờ, thế là " Anh cứ đi đi..." Nếu chạy cẩn thận và có cam, anh em cứ cứng vào, mở cam ra, có thể căn tính vận tốc vạch đường hoặc cột điện là biết nếu cam không hiển thị tốc độ ( tại thời gian bắn, tính trung bình 3-5 vạch đường qua mấy giây x khoảng cách vạch -> tốc độ thực )

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Hôm qua em có việc chạy từ Biên Hòa đi Long Khánh, lúc về gần đến ngã tư Dầu Giây chổ đang xây cầu vượt thấy biển 60 từ xa, em đã giảm tốc độ đi đúng quy định. Vậy mà nhiều bác vẫn phóng vun vút vượt qua xe em, 1 lúc sau thấy đứng bên đường đang gãi đầu gãi tai trình bày với mấy chú CSGT.
Chắc lại bắn láo hả pác. Mấy thằng tài xế đầu bò cắm đầu vào chạy rồi lại nên đây chửi bới kêu bắn láo này lọ. Chán

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Chắc lại bắn láo hả pác. Mấy thằng tài xế đầu bò cắm đầu vào chạy rồi lại nên đây chửi bới kêu bắn láo này lọ. Chán
Em không rõ có bắn láo hay không nhưng biển báo cho chạy tối đa 60 km/h, em chạy tầm 56-58km/h mà các xe khác cứ vượt vèo vèo. Cả đi và về em đều gặp CSGT nhưng chạy đúng tốc độ, đúng làn đường nên không được các anh ấy vẫy vào.

Tập Lái
6/12/17
18
7
3
35
Xe mình có hud, cam hành trình lúc quay là thấy tốc độ trên kính lái luôn. Mấy lần quắc xe mình vào bảo chạy quá tốc, mình không cần xem hình ảnh bắn, chỉ nói là xe cài CC và cảm biến giữ tốc chuẩn, dù xuống dốc vẫn có hãm tốc đúng tốc độ cài. Mấy anh ấy vẫn không chịu, thế là kéo lại chỉ cho xem có cam hành trình quay luôn tốc độ Hud chiếu lên kính, " mìnhkéo ghế lại, hai anh em mình ngồi cùng xem lại Cam và thông số tốc độ xem chạy quá lúc nào nhé, nếu không thấy, thì bọn xe này sx bên Mỹ nó làm ăn gian dối, xe hiển thị một đằng, tốc độ bắn một nẻo, em cho mình cái biên bản mình đem đi kiện hãng xe, có gì mời anh lên tòa làm chứng giúp em". Thế là ..." Rồi thì..anh cứ đi đi, và đừng nhớ mong chi". Có lúc thì lại quắc mình vào, thấy Cam và HUD xong thì bảo kiểm tra giấy tờ thôi, mình lại xin hỏi không phạm luật giao thông, bị kêu vào, nếu kiểm tra giấy tờ cho anh xem chuyên đề mới đưa giấy tờ, thế là " Anh cứ đi đi..." Nếu chạy cẩn thận và có cam, anh em cứ cứng vào, mở cam ra, có thể căn tính vận tốc vạch đường hoặc cột điện là biết nếu cam không hiển thị tốc độ ( tại thời gian bắn, tính trung bình 3-5 vạch đường qua mấy giây x khoảng cách vạch -> tốc độ thực )
chiêu này hay quá bác ơi :)

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Tức là việc bắn láo là có, xe em ko có HUD, hay là mua cái gopro gắn lên áo quay lại đồng hồ xe.

Tập Lái
17/11/18
4
0
1
35
Tình trạng bắn láo ở ql 20 là quá nhiều. Thêm vào đó là các đoạn có bảng cấm vượt dù là vạch đứt ở giữa 2 lane. Ai hay đi bình thuận mới biết các bảng giới hạn tốc độ liên tục, rồi hết giới hạn 500m là bảng khu dân cư. Tốt nhất em bảo vệ mình bằng cách ko chạy quá tốc độ cho phép bằng CC, trên xe gắn HUD hiển thị tốc độ lên kính lái. Kèm theo là camera hành trình thu luôn hình ảnh HUD kia, camera có hiển thị toạ độ, tốc độ GPS, tên đường và tên địa phương đi qua, ngoài ra camera còn cảnh báo các biển báo cấm vượt, biển báo giới hạn tốc độ, biển báo khu dân cư .... có như thế có có bằng chứng để bảo vệ mình trước tình trạng bắn láo của csgt. Em làm nghề chụp , quay và chỉnh sửa hình . Nên việc PTS 1 tấm hình với tốc độ láo chỉ trong khoảng 10 giây là save và xuất file . Để bảo vệ mình thì phải có cơ sở để đối phó. HUD em mua ship TQ ~ 500k Việt Nam! Bán tới 1350k, camera hành trình với nhiều chức năng trên em mua là 3800k, ngoài ra mới phát hiện 1 camera khác chức năng tương đương vào khoảng 2900k.