Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
E300 em nhớ là nhập khẩu mà nhỉ... chỉ có E200 và E250 là lắp ráp... (ko chắc lắm :D)
Chỉ có đợt đầu e300 về có trăm chiếc là nhập thôi. Mà nhập thì lại k có multi beam

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em thì ko qtrong ráp tại đâu, vì e thấy chất lượng 2 thương hiệu ngang nhau. Như S450 ráp tại VN có bác nào dám chê. Có chăng xe merc hay hỏng hơn xíu bù lại phụ tùng có nhanh hơn

• Like
Reactions: Anh Sáu Phát
Hạng C
24/1/12
554
448
63
Dạo này seeder của Bim dc tổ chức bài bản ghê :D sao ko tư vấn mỗi xe có tính năng gì, ai phù hợp với xe nào, mà toàn đi chê bai đối thủ nhỉ. Xe nào cũng có cái hay của nó. Mer lắp ráp nhưng 100% phụ tùng của nó nhập Đức đấy các bố ạ, 0 % nội địa hóa. Xe lắp phụ tùng sẵn, bị gì vào có ngay, đi xe nhập chờ vài tháng rất bực mình. Xe lắp ráp người ta tính toán nhiệt đới hóa các chi tiết như máy lạnh, cao su, lốp,... rồi hiệu chỉnh lọc xăng kim phun cho nó phù hợp. Chắc gì đi xe nhập đã ngon hơn. Ai nói ngon vui lòng list ra 10 gạch đầu dòng dùm cái. Cái khác lớn nhất là thuế xe CBU cao hơn, ae bị mất nhiều tiền hơn.

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
khó mà nói chiếc nào hơn chiếc nào, bác nên trải nhiệm thực tế thì rõ hơn

Hạng B2
19/6/07
132
4
18
50
Cty nhà mình mua 2 xe E300 2018. Chạy bốc, tiết kiệm nhiên liệu. Nhưng cảm giác chạy không thể thao, và ồn quá lớn, bảo hành giải đáp khiếu nai của Mercedez Ben Viet Nam quá tệ (khiếu nại bảo hành 1 xe bị ồn từ lúc phát hiện đến lúc có kết quả trả lời không bảo hành là khoảng 1 năm, đó là do có bạn chỉ mình gởi mail đến Mer khu vực thì Mer VN mới trả lời đó). BMW 530 chưa chạy chưa biết.

28/8/19
13
19
3
33
Dạo này seeder của Bim dc tổ chức bài bản ghê :D sao ko tư vấn mỗi xe có tính năng gì, ai phù hợp với xe nào, mà toàn đi chê bai đối thủ nhỉ. Xe nào cũng có cái hay của nó. Mer lắp ráp nhưng 100% phụ tùng của nó nhập Đức đấy các bố ạ, 0 % nội địa hóa. Xe lắp phụ tùng sẵn, bị gì vào có ngay, đi xe nhập chờ vài tháng rất bực mình. Xe lắp ráp người ta tính toán nhiệt đới hóa các chi tiết như máy lạnh, cao su, lốp,... rồi hiệu chỉnh lọc xăng kim phun cho nó phù hợp. Chắc gì đi xe nhập đã ngon hơn. Ai nói ngon vui lòng list ra 10 gạch đầu dòng dùm cái. Cái khác lớn nhất là thuế xe CBU cao hơn, ae bị mất nhiều tiền hơn.
Em sales Bim, không bàn tới vấn đề xe nào hơn xe nào nhé bác, cái đó nhiều khi nó phụ thuộc vào khách hàng chứ k phải nội tại sản phẩm. Mỗi xe đều có cái hay cái dở ạ.

Em chỉ hơi băn khoăn chỗ cái dòng gạch chân kia. Bác có tài liệu gì thể hiện 100% phụ tùng lắp ráp Merc tại VN là xuất xứ từ Đức k ạ?(Made in Germany đó ạ). Với lại Đức nó gần VN lắm lắm hay sao mà bị gì là có phụ tùng nhập 100% Đức thay ngay ạ bác??? Nghĩa là xe tai nạn vào là có đồ phụ tùng nhập Đức thay ngay và lấy ngay luôn ạ???Hay bác là seeder của Merc :D

• Like
Reactions: quangnguyen3105
26/10/16
502
289
73
44
Thanh niên trai tráng thì Bim mà bụp. Còn ẻo lả là lượt muốn làm người nổi tiếng thì mua Mẹc!

Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Cty nhà mình mua 2 xe E300 2018. Chạy bốc, tiết kiệm nhiên liệu. Nhưng cảm giác chạy không thể thao, và ồn quá lớn, bảo hành giải đáp khiếu nai của Mercedez Ben Viet Nam quá tệ (khiếu nại bảo hành 1 xe bị ồn từ lúc phát hiện đến lúc có kết quả trả lời không bảo hành là khoảng 1 năm, đó là do có bạn chỉ mình gởi mail đến Mer khu vực thì Mer VN mới trả lời đó). BMW 530 chưa chạy chưa biết.
Tới Mẹc E mà vẫn còn bị ồn hả bác? Chả lẽ cách âm có vấn đề?

• Like
Reactions: Nissan4241