Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Cty nhà mình mua 2 xe E300 2018. Chạy bốc, tiết kiệm nhiên liệu. Nhưng cảm giác chạy không thể thao, và ồn quá lớn, bảo hành giải đáp khiếu nai của Mercedez Ben Viet Nam quá tệ (khiếu nại bảo hành 1 xe bị ồn từ lúc phát hiện đến lúc có kết quả trả lời không bảo hành là khoảng 1 năm, đó là do có bạn chỉ mình gởi mail đến Mer khu vực thì Mer VN mới trả lời đó). BMW 530 chưa chạy chưa biết.
Nghe thất vọng, xe hơn 2tỷ mà như thế

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
Em sales Bim, không bàn tới vấn đề xe nào hơn xe nào nhé bác, cái đó nhiều khi nó phụ thuộc vào khách hàng chứ k phải nội tại sản phẩm. Mỗi xe đều có cái hay cái dở ạ.

Em chỉ hơi băn khoăn chỗ cái dòng gạch chân kia. Bác có tài liệu gì thể hiện 100% phụ tùng lắp ráp Merc tại VN là xuất xứ từ Đức k ạ?(Made in Germany đó ạ). Với lại Đức nó gần VN lắm lắm hay sao mà bị gì là có phụ tùng nhập 100% Đức thay ngay ạ bác??? Nghĩa là xe tai nạn vào là có đồ phụ tùng nhập Đức thay ngay và lấy ngay luôn ạ???Hay bác là seeder của Merc :D
thị phần của Mer nhiều hơn Bim nhiều lần nên số lượng phụ tùng trữ sẵn chắc củng nhiều hơn nhiều lần...
Hay như mấy anh siêu lắp ráp Kia, Hyundai, Toyota thì phụ tùng có sẵn chắc mênh mông tình đời luôn

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Đồ Vn ráp và đồ châu âu ráp, tin tưởng trình độ nào cao hơn thì mua thằng đó so sánh làm gì.
Chỉ thấy phụ huynh cho con cái ra nước ngoài học làm kỹ sư, chưa thấy thằng da trắng nào gửi con nó về VN học kỹ sư bao giờ =))
Tập đoàn lớn người ta có tiêu chuẩn cả rồi, vặn con ốc thì ở đâu cũng phải vặn với 1 lực đúng chuẩn.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Tập đoàn lớn người ta có tiêu chuẩn cả rồi, vặn con ốc thì ở đâu cũng phải vặn với 1 lực đúng chuẩn.
Thế con Toy VN vặn con ốc đúng chuẩn với con Toy Mỹ k đồng chí =))
Tập đoàn Toyota và tập đoàn Daimler cái nào lớn hơn.

Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Nhưng thực tế chiếc Camry nhập Mỹ bao giờ cũng tốt hơn Camry lắp ráp tại VN. Dĩ giá cũng cao hơn. Cái này ai cũng công nhận mà

Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Chổ éo lào thì tìm hiểu thế nào là made in, thế lào là assembly, CKD, SKD, CBU ... nhé
Thôi em can các anh. Đây có phải CNL đéo đâu mà cứ hơi tí là văng đéo ra. Em nhờ các anh tư vấn nghiêm túc để chọn xe cho đúng. Mong được các anh giúp đỡ. Em xin hết ạ