Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Cảm ơn bác đã chia sẻ một bài viết hay về những người lính vẫn hằng ngày chiến đấu với phong ba bão táp trên tuyến đầu. "Tổ Quốc - Vinh Quang - Trách Nhiệm" câu khẩu hiệu này thấy hơi quen nhỉ.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113
Bài viết rất hay và xúc động. Mình không hiểu các chiến sỹ ở các đảo này có chế độ gì thêm không ? vì hầu hết số họ khi về lại đất liền đều khó mà hòa nhập được với cuộc sống và công việc.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
hic coi quả là cảm động, đây đúng là bài viết có ý nghĩa và đáng xem nhất từ trước đến giờ. Nên move vào cafe Xuyên Việt đi các bác ơi.

SOC
Hạng B1
16/4/10
53
0
8
Theo cảm nhận và ý kiến riêng của em, bài viết hay nhưng hơi buồn, gây nên nỗi cảm thông trong mỗi con người. Tuy nhiên, đối với tinh thần kích lệ lòng yêu nước hay cần đến sự hy sinh cho tổ quốc thì chưa phù hợp ( mấy bác thấy cảnh này có dám đi lính hải quân khôg? ) có những lúc động viên thời chiến vẫn còn ý nghĩa đấy chứ.

Tập Lái
13/5/10
1
0
0
Chân thành cảm ơn anh.Anh cho thế hệ trẻ 8x-9x bọn em biết thêm về cuộc sống tốt đẹp, lý tưởng của những chiến sỹ ngoài hải đảo xa xôi.Hoàn toàn không sách vở, không sáo tý nào, rất thực tế , thực tiễn, rất chất.

Ngày ngày nghe những tin trong xã hội còn cái này cái nọ, tiêu cực, biến thái .....đảo lộn giá trị cuộc sống.Đọc những bài như của anh làm bọn em như xốc lại tinh thần(cư như những lần xem DTQG VN thi đấu, tinh thần dân tộc lại lên cao, cái "ta" chung thật lớn.).Có những người chấp nhận hi sinh tuổi xuân để canh giữ nơi vùng trời hải đảo.

Nguyen Trung - NA - HN
ps:Rất vui vì bác chuẩn đô đốc Nguyễn Cộng Hòa là đồng hương với em.Em rất thích câu triết lý "rất lính" của bác

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
Giá mà có một cuốn sách như thế này nhỉ các bác
Bác Golf move bài này sang Cafe Xuyên Việt đi ah. Và em nghĩ nhưng ý kiến về bài này thì đừng lôi chính chị chính em gì vào hay chiến tranh với TQ vào. Để cái thread này vẫn còn giữ những ký ức và hình ảnh đẹp vài một Trường Sa Hùng Vĩ