Hạng B2
15/2/08
497
5
0
44
lại thấy cay cay nơi sống mũi, máu giật giật trong đầu

Cám ơn bác chủ nhìu về loạt ảnh phóng sự TS .Em xem mà cay cả sóng mũi .Những con người hy sinh lợi ích cá nhân ,dấn thân nơi đão xa ,sống nơi đầu sóng ngọn gió cho Tổ quốc được bình yên và vẹn toàn

Hạng B1
1/6/05
64
0
0
Bài viết này được lấy từ Diễn đàn otofun. Tác giả là nick sleepdriver. Đây là link nguyên bản:
http://otofun.net/showthr..php?t=168863&page=1

Đây là trích dẫn lời tác giả về việc paste bài từ of sang os:

"lockevn viết Em thấy bài bác Ngủ ngày đăng ở bên này, nhưng không trích nguồn
http://www.otosaigon.com/forum/m2174088.aspx

Không biết là cùng một tác giả, hay là "được" copy sang nhưng lờ nguồn (vì search trên cả trang 1 ko có chữ sleep nào hết).

sleepdriver viết
Gina bên os không phải là em. Như em đã nhắc đi nhắc lại nhiều lần, bản thân e muốn càng nhiều anh em hiểu thêm về được Trường Sa càng tốt nên việc nêu trên cũng là một việc đáng mừng. Tuy nhiên, đúng như bác đã nói việc trích nguồn là cần thiết. Vần đề không chỉ là cho tác giả mà là để so sánh với bản gốc được đăng tải lần đầu tiên trên otofun (tránh các sửa đổi không do tác giả). Khi e post bài này đầu tiên lên otofun và BDH của otofun đưa bài này lên làm bài đính thì otofun cũng có phần bản quyền với bài viết. Vậy thì thiết nghĩ nick Ginza cũng nên có đôi lời để nói rõ hơn nguồn gốc bài này bên đó trước tập thể members của of. Chân thành cảm ơn.
Một lần nữa cám ơn các members đã tiếp tục động viên cho bài viết"
.

Link: http://otofun.net/showthr..php?t=168863&page=5

Là một thành viên os tôi thấy việc trích nguồn là tối thiểu và cần thiết; vậy rất mong nick Ginza có thiện chí sửa lại post đầu để đưa phần trích dẫn nguồn hoặc rất mong BDH của of làm hộ việc này.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/6/05
64
0
0
SOC nói:
Theo cảm nhận và ý kiến riêng của em, bài viết hay nhưng hơi buồn, gây nên nỗi cảm thông trong mỗi con người. Tuy nhiên, đối với tinh thần kích lệ lòng yêu nước hay cần đến sự hy sinh cho tổ quốc thì chưa phù hợp ( mấy bác thấy cảnh này có dám đi lính hải quân khôg? ) có những lúc động viên thời chiến vẫn còn ý nghĩa đấy chứ.

Chưa bao giờ em thấy muốn đi lính Hải quân như lúc này. Sự khích lệ, lòng yêu nước là không cần tô vẽ. Nếu không xác định trước được khó khăn, gian khổ, dù đi lính Hải quân rồi cũng sẽ chẳng trọn vẹn được đâu bác ạ. Thế mới thấy được giá trị cuộc sống ta đang được hưởng.

Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
genesis nói:
Bài viết này được lấy từ Diễn đàn otofun. Tác giả là nick sleepdriver. Đây là link nguyên bản:
http://otofun.net/showthr..php?t=168863&page=1

Đây là trích dẫn lời tác giả về việc paste bài từ of sang os:

"lockevn viết Em thấy bài bác Ngủ ngày đăng ở bên này, nhưng không trích nguồn
http://www.otosaigon.com/forum/m2174088.aspx

Không biết là cùng một tác giả, hay là "được" copy sang nhưng lờ nguồn (vì search trên cả trang 1 ko có chữ sleep nào hết).

sleepdriver viết
Gina bên os không phải là em. Như em đã nhắc đi nhắc lại nhiều lần, bản thân e muốn càng nhiều anh em hiểu thêm về được Trường Sa càng tốt nên việc nêu trên cũng là một việc đáng mừng. Tuy nhiên, đúng như bác đã nói việc trích nguồn là cần thiết. Vần đề không chỉ là cho tác giả mà là để so sánh với bản gốc được đăng tải lần đầu tiên trên otofun (tránh các sửa đổi không do tác giả). Khi e post bài này đầu tiên lên otofun và BDH của otofun đưa bài này lên làm bài đính thì otofun cũng có phần bản quyền với bài viết. Vậy thì thiết nghĩ nick Ginza cũng nên có đôi lời để nói rõ hơn nguồn gốc bài này bên đó trước tập thể members của of. Chân thành cảm ơn.
Một lần nữa cám ơn các members đã tiếp tục động viên cho bài viết"
.

Link: http://otofun.net/showthr..php?t=168863&page=5

Là một thành viên os tôi thấy việc trích nguồn là tối thiểu và cần thiết; vậy rất mong nick Ginza có thiện chí sửa lại post đầu để đưa phần trích dẫn nguồn hoặc rất mong BDH của of làm hộ việc này.

bác Genesis làm ơn đọc lại post đầu tiên xem tôi có trích nguồn không:mad: trước khi góp ý nên đọc kỹ bài chứ đừng quy chụp tôi nhé, mong bác có tinh thần xây dựng hơn.

@ các bác: bài này ngay từ đầu em đã để link gốc và hoàn toàn đưa nguyên bản để tôn trọng bản quyền của tác giả.
Cá nhân em thấy đây là bài rất hay và ý nghĩa nên đã em chia sẻ với các bác.

Hạng B2
1/10/09
227
4
0
UNITED NATION
Thương cho các em bé sống tại TS. Nhỡ may có xung đột thì các em chạy đi đâu? Học hành của các em như thế nào. Sao người lớn lại đẩy các em vào chốn này?

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
@Ginza: về việc bản quyền, em xem lại trang đầu thì thấy bác có đăng link ofc nhưng bài mới bị sửa nên khôgn biết thực hư lúc đầu thế nào. Tuy nhiên em nhớ hồi đầu mới đọc sơ qua em thấy có ghi đâu đó là bài này từ otofun. Em xác nhận điều này. Vậy bác rút kinh nguyệt, lần sau mình chơi cái link dẫn ngay từ đấu cho khỏi ai có ý kiến. Cảm ơn bác đã chia sẻ một bài viết rất có ý nghĩa.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
Ginza nói:
bác Genesis làm ơn đọc lại post đầu tiên xem tôi có trích nguồn không:mad: trước khi góp ý nên đọc kỹ bài chứ đừng quy chụp tôi nhé, mong bác có tinh thần xây dựng hơn.

@ các bác: bài này ngay từ đầu em đã để link gốc và hoàn toàn đưa nguyên bản để tôn trọng bản quyền của tác giả.
Cá nhân em thấy đây là bài rất hay và ý nghĩa nên đã em chia sẻ với các bác.

sori bác nhưng quả thực em xem lúc đầu cũng ko để ý lắm cái nguồn trích dẫn ở cuối bài. Nếu ko có bác Genesis đưa thông tin thì từ đầu đến giờ em cũng cứ chắc mẩm đây là sản phẩm của bác. Ngay cả hàng chục bác vào xem và ngỏ lời cám ơn chủ thớt mà bác vẫn ko có lấy 1 lời gọi là, cứ im lặng cặm cụi post ảnh y như rằng đây là sản phẩm của bác vậy. Sax
. Nếu là em, ít ra em cũng sẽ bảo cái này em chỉ copy thôi, chứ ko phải em chụp. Ngay cả nếu đây là sản phẩm của em thì ít ra cũng có lời nào đó với những người đã cám ơn mình. Tất nhiên em là em mà bác là bác:D. Em ko có ý nói là bác vi phạm bản quyền, nhưng hành động của bác từ đầu topic đến giờ - dù là vô tình - cũng dễ gây hiểu nhầm quá

Với lại như bác vovinam có nói, bài của bác có dấu hiệu edit nên cũng khó nói đc điều gì, em chỉ nhớ rằng em xem ngay từ ban đầu cũng ko thấy dẫn nguồn. Hic:(

Last edited by a moderator: