Hạng C
8/8/08
666
62
43
osfan nói:
sori bác nhưng quả thực em xem lúc đầu cũng ko để ý lắm cái nguồn trích dẫn ở cuối bài. Nếu ko có bác Genesis đưa thông tin thì từ đầu đến giờ em cũng cứ chắc mẩm đây là sản phẩm của bác. Ngay cả hàng chục bác vào xem và ngỏ lời cám ơn chủ thớt mà bác vẫn ko có lấy 1 lời gọi là, cứ im lặng cặm cụi post ảnh y như rằng đây là sản phẩm của bác vậy. Sax
. Nếu là em, ít ra em cũng sẽ bảo cái này em chỉ copy thôi, chứ ko phải em chụp. Ngay cả nếu đây là sản phẩm của em thì ít ra cũng có lời nào đó với những người đã cám ơn mình. Tất nhiên em là em mà bác là bác:D. Em ko có ý nói là bác vi phạm bản quyền, nhưng hành động của bác từ đầu topic đến giờ - dù là vô tình - cũng dễ gây hiểu nhầm quá

Với lại như bác vovinam có nói, bài của bác có dấu hiệu edit nên cũng khó nói đc điều gì, em chỉ nhớ rằng em xem ngay từ ban đầu cũng ko thấy dẫn nguồn. Hic:(

Thôi bác, bác coi bài của người ta edit cách đây bao lâu. Bây giờ chỗ em là gần 10g sáng, bài của Ginza edit cách đây 1 ngày và 16g, nghĩa là từ sáng hôm qua, gần như sau khi post và chưa có comment nào.

Bác chủ thớt có thể nên rút kinh nghiệm nhưng bác có cần nặng lời như vậy không?

Hạng C
5/10/08
676
2.443
93
vovinam nói:
@Ginza: về việc bản quyền, em xem lại trang đầu thì thấy bác có đăng link ofc nhưng bài mới bị sửa nên khôgn biết thực hư lúc đầu thế nào. Tuy nhiên em nhớ hồi đầu mới đọc sơ qua em thấy có ghi đâu đó là bài này từ otofun. Em xác nhận điều này. Vậy bác rút kinh nguyệt, lần sau mình chơi cái link dẫn ngay từ đấu cho khỏi ai có ý kiến. Cảm ơn bác đã chia sẻ một bài viết rất có ý nghĩa.
Em cũng xác nhận là lúc em vào xem khi bác chủ vừa mới post lên cũng có trích nguồn OF.

Hạng B2
3/2/10
165
0
16
38
K@nny nói:
vovinam nói:
@Ginza: về việc bản quyền, em xem lại trang đầu thì thấy bác có đăng link ofc nhưng bài mới bị sửa nên khôgn biết thực hư lúc đầu thế nào. Tuy nhiên em nhớ hồi đầu mới đọc sơ qua em thấy có ghi đâu đó là bài này từ otofun. Em xác nhận điều này. Vậy bác rút kinh nguyệt, lần sau mình chơi cái link dẫn ngay từ đấu cho khỏi ai có ý kiến. Cảm ơn bác đã chia sẻ một bài viết rất có ý nghĩa.
Em cũng xác nhận là lúc em vào xem khi bác chủ vừa mới post lên cũng có trích nguồn OF.

Em cũng vậy, các bác đọc không kỹ, dẫn đến hiểu lầm ko thôi!:(

Hạng C
8/7/07
862
17
0
thì đúng là đọc ko kỹ nên mới có chuyện, sori các bác, cũng tại bác ý để cái nguồn ở cuối 1 bài viết dài dằng dặc như thế, mở đầu bài viết thì lại dùng đại từ nhân xưng ở ngôi thứ nhất "...đến giờ thấy mình vẫn còn bồng bềnh như trên sóng"

em chỉ nói là mình bị ngộ nhận thôi chứ ko có ý gì, sori các bác lần nữa

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
em xác nhận là khi bác Ginza có ghi nguồn khi post bài 1.
@phước già: ở ĐN có biển mà, bơi là tới àh.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
OS làm chuyến đi Trường Sa thăm các chiến sĩ Hải quân thì hấp dẫn nhỉ?

Hạng B2
27/5/09
489
4.266
93
Nơi ấy bình yên !!!
Bác ginza post nguồi ở cuối bài nên bị mấy cái hình nó che hết...em thấy cái link của OF mừ....em còn click vào để wa OF coi tip

Hạng B1
1/6/05
64
0
0
Re:Hải trình nhật ký: Đi về phía Ban Mai ! (Những hình ảnh mới nhất về Trường Sa

@ Ginza:
Đầu tiên xin cám ơn Ginza đã có công sức paste bài sang đây cho anh em cùng chia sẻ.
Về phần góp ý thì mình nghĩ lời lẽ như vậy không có gì quá nặng nề và có tính quy chụp, vậy là rất xây dựng đấy chứ ạ. Chủ quan thì mình có cùng nhận xét như osfan ở trên, link đầu tiên bác đưa không hề có chú giải gì hết, có mỗi cái link lấp sau cái ảnh và do vậy, dẫn đến nhiều sự hiểu nhầm. Và sau nhiều comments thì bạn vẫn không có giải thích rõ ràng. Thậm chí, các members khác có thể hiểu nhầm nick Ginza của os và nick Sleepdriver của of là một người. Và bên ấy lại đã có ý kiến ngay rồi đây ạ:

[blockquote]
lockevn viết
Em thấy bài bác Ngủ ngày đăng ở bên này, nhưng không trích nguồn
http://www.otosaigon.com/forum/m2174088.aspx

Không biết là cùng một tác giả, hay là "được" copy sang nhưng lờ nguồn (vì search trên cả trang 1 ko có chữ sleep nào hết).

AT 4x4 viết:
Cám ơn bác ngủ ngày đã mở rộng tầm mắt cho em về Trường Sa , nhưng em không thích ( có thể rất ghét ) các thể loại đăng bài ở Diễn đàn này lại copy paste sang diễn đàn khác để được mọi
người chú ý . Đành rằng có thể chơi ở nhiều diễn đàn khác nhau vẫn có thể viết những bài như vậy , nhưng khi đăng bài nên biên tập lại để tôn trọng người đọc hoặc đưa đường link để khỏi tốn tài nguyên
[/blockquote] Nếu ở địa vị mình, mình sẽ đưa vài câu giới thiệu bài viết lên đầu tiên rồi mới cắt link nguyên bản; tiếp đó mới paste bài. Chuẩn như vậy thì không có ai ý kiến được rồi, phải không bạn? Thôi nhé, không nên làm mất không khí của một bài viết hay. Mọi chuyện chấm dứt ở đây.

Last edited by a moderator: